Trang 254 / 439 Đầu tiênĐầu tiên ... 154204244252253254255256264304354 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,531 đến 2,540 / 4384

Chủ đề: x 100 và thế giới của Fujinon

Quote Được gửi bởi Fuji x100 View Post
    Biết ai k làm dc đây.ai mua dc x pro 1 giá rẻ như tôi khi nó mới ra dc 1 tháng thì giơ tay 1 cái coi. Còn cái loại nói mồm té khẩn cho nhanh. Ko làm dc mà đòi to mồm, chả hiểu họ hàng j đã đòi lên mặt anh với tôi, xin lỗi, tôi k quen loại anh nào chỉ có cái mồm mà k làm dc, chả biết ai ăn hành của mấy ông bán máy ảnh đâu. Mấy ông đó muốn hành tôi thì còn dài chẳng qua lừa dc bố tôi vì bố tôi k biết. Về máy ảnh thôi. Riêng mua sắm ở us tôi đek lạ cái j, ở đó mãi rồi
    ừ thì cho chú giỏi...

Street view.

Cà phê shop mới mở, ngay sau lưng Bảo tàng TP HCM.

Quote Được gửi bởi fRzzy View Post
    ừ thì cho chú giỏi...
    ông chỉ có thể nói dc thôi mà, tôi biết, những j ông chỉ là vào comment những câu vớ vẩn rồi để đó, chả đóng góp dc cái j cho topic cả. Loại như ông thôi chả bao h nói thêm nữa cho tốn công. Tôi thế nào tự tôi biết ko cần những kể chỉ nói mồm như ông phải dạy tôi. Ít ra tôi còn đóng góp chân thành cho topic và những j tôi nói về bọn Vũ Nhật chả sai - sai làm sao dc khi mà người thân của tôi đã trỉa qua thực sự. Còn ông thì cứ thế đi, cứ coi mình hơn người đi để comment cái kiểu làm cha làm chú người khác nhưng rỗng tuếch chả làm dc 1 cái j cho topic.
    PNS

quay lại topic,Fuji X với event:

1.
    Ảnh chụp = 60D tamron 17-55

2.
    X pro 1 vs X100
    Ảnh chụp = Praktica mtl5 bởi Bách. Xin phép up.
    PNS

Ghiền cái túi ghê. hic hic. Thông báo với anh chị em, pin và sạc của X-Pro1, X100 Fuji Vietnam đã có hàng:
    Pin, sạc X-Pro1 mỗi món đồng giá 1tr130. (quá mắc nếu so với giá trên Ebay, nhưng mua trên đó cũng hên xui quá)
    Pin, sạc X100 có giá 920k và 690k.

Up ngày T6 mưa.

Cũng Fuji Pro, nhưng đồ cổ - S3 Pro.
    Được sửa bởi Mr.Q lúc 09:01 AM ngày 05-10-2012

Công nhận là ở Vũ Nhật mình ghét nhất ông bố. Ông ấy mang cái đầu óc cổ hủ từ mấy chục năm trước quen lừa bịp mấy chú thợ ảnh ngoại tỉnh gạ mua hết thứ này đến thứ khác, toàn là thứ linh tinh, như filter, thẻ nhớ, kính lọc tia sao, hộp chống ẩm. Nhiều khi gạ cả chân máy. Mình đã biết lão từ lâu rồi, lão cũng chả lạ gì mình. Nhưng cứ thấy mặt mình vào mua hàng là lại gạ toàn đồ linh tinh. Hai cậu con thì đỡ hơn nhiều, được cái ở đấy cũng sẵn hàng nên không phải chờ lâu.,
    Nhớ hồi trước mua cái ống 70-200 f2;8 về sau đó muốn đổi cái có chống rung, trừ nghéo của mình 150 đô mặc dù mới cắm vào máy đúng 1 lần. Chụp được 30 kiểu. Cay hết cả mũi. Lúc mua vì tin tưởng không kt kỹ mang về được vài hôm phát hiện có hạt bụi trong lén có gọi lại thì cậu con lớn thoái thác bảo là bụi kỹ thuật. Chả hiểu bụi kỹ thuật là bụi gì. Chán chả buồn nói nữa, mặc dù mình là khách quen mua cho mình và mua hộ bạn bè chắc cũng không dưới chục ngàn mà còn cư xử như vậy. Các cụ khác mua ít thì đừng có kêu ca nhé, cửa hàng ở VN mình là vậy đó. Bao giờ mới có sự phục vụ tận tình và trách nhiệm như nước ngoài đây.
    Được sửa bởi tuanbeo13 lúc 09:29 AM ngày 05-10-2012
    Có những thứ chúng ta phải từ bỏ, chỉ để học được chúng.

Thích Thịt Chóa

Tiếp tục mang lúa Tây Bắc về :D

Được sửa bởi raincocktail lúc 09:17 AM ngày 05-10-2012
    flickr.com/photos/59230939@N05/

Quote Được gửi bởi Fuji x100 View Post
    ông chỉ có thể nói dc thôi mà, tôi biết, những j ông chỉ là vào comment những câu vớ vẩn rồi để đó, chả đóng góp dc cái j cho topic cả. Loại như ông thôi chả bao h nói thêm nữa cho tốn công. Tôi thế nào tự tôi biết ko cần những kể chỉ nói mồm như ông phải dạy tôi. Ít ra tôi còn đóng góp chân thành cho topic và những j tôi nói về bọn Vũ Nhật chả sai - sai làm sao dc khi mà người thân của tôi đã trỉa qua thực sự. Còn ông thì cứ thế đi, cứ coi mình hơn người đi để comment cái kiểu làm cha làm chú người khác nhưng rỗng tuếch chả làm dc 1 cái j cho topic.
    chính vì muốn để cho cái topic nó không cắm đầu xuống đất anh mới không thèm dài dòng, chú lại còn già mồm =D

anh không thèm mua đồ giúp chú, chú lại bảo anh không mua được, chỉ biết nói mồm, anh nói chú lý luận trẻ con có sai đâu, còn quan niệm vớ vẩn thì để anh quote lại đúng câu của chú, in đậm đàng hoàng nhé:

Cả bộ hood + adapter ring sịn giá 2tr tại us cơ bác, bộ 1tr5 chắc chắn lởm )
    rồi chú cho anh hỏi quan niệm này có vớ vẩn không?

PS: hỏi có hay không thì trả lời có hay không thôi, chú cứ hay dài dòng văn tự quá mà cái kiểu ngôn từ 9x anh đọc nó hơi khó...

Quote Được gửi bởi Mr.Q View Post
    FFVN đã bán pin, sạc cho X-Pro1 rùi nhé, anh chị em khỏi đặt trên ebay nữa. A Long claim với Ebay va lấy money back đi anh ơi.
    Hôm nay bên seller đã reply là họ check bên SingPost thì hàng bị thất lạc trong quá trình shipping, họ cho mình 2 opt là gửi lại hoặc money back. Anh chọn gửi lại rồi Huy, vì dù sao trong gói hàng này cái có cái sạc pin gọn gàng thuận tiện khi đi du lịch hơn sạc Fuji. Thôi ráng đợi thêm thời gian nữa xem sao.

@Fuji X100 & fRzzy: Em xin 2 bác, có 1 việc cỏn con mà 2 bác cãi nhau mấy trang vẫn chưa xong. Em nghĩ là người đã chơi dòng retro này thường là tâm tính điềm tĩnh hơn mấy bác DSLR Ca-Ni mới phải chứ. Làm 1 ly cho hạ nhiệt đi 2 bác.

Trang 254 / 439 Đầu tiênĐầu tiên ... 154204244252253254255256264304354 ... Cuối cùngCuối cùng