Trang 11 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 120

Chủ đề: Việt Nam - Trung Quốc và cách ứng xử trên biển Đông

Quote Được gửi bởi CuteFace View Post
    xin lỗi bác, em ko có ý nói tới bác.

Thôi các cụ cứ ở nhà đắp mền ngủ cho khỏe, chứ ra đường lớ ngớ mất công bị chụp mũ là động phản hay là đánh trâu thì mệt. Chừng nào được phép thì hẵng hô hào, mà có hô thì cũng hô khe khẽ thôi, có đứng thì cũng đứng xa xa tí chứ đứng gần quá thì bất lợi lắm....
    Em thấy bác có vẻ hào hứng với việc xuống đường biểu tình quá nhỉ? Việc ngăn ngừa các thành phần phản động tham gia biểu tình, nhân cơ hội châm dầu vào lửa không phải đơn giản như bác nghĩ đâu. Bác quan niệm cứ yêu nước là phải xuống đường, là phải hô hào, biểu tình chống đối ah? Hay bác thích được như cái thời ông cha, cầm súng chiến đấu bảo vệ đất nước thì mới gọi là có tinh thần dân tộc?!

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Em thì chả giỏi chuyện chính trị như bác, em có cách ứng xử của riêng em, đập con chó xong dại gì em đứng sớ rớ ở đó để cho nó quay lại kéo theo đồng minh để cắn em àh.
    Mỗi người đều có cách nhìn nhận và ứng xử khác nhau, bác thì cứ phân tích theo chiều hướng làm giảm nhuệ khí của anh em, rồi đặt ra giả thuyết thế này thế nọ... Hay nói cách khác là bác sợ những điều không hay sẽ đến với bác nếu bác tham gia biểu tình (sợ bị công an hỏi thăm, sợ bị vạ lây nếu biểu tình trở thành cuộc bạo động...), thà bác ngồi yên để anh em làm việc còn hơn...
    Nhắc lại là em vốn dốt về chính trị lắm, em tin là những gì chúng ta đã và đang làm sẽ khiến "các đồng chí bên đó" phải dè chừng (ít nhất là như vậy).
    Thôi chào bác nhé, em đi làm đây !
    Bác ơi, bác ko nghĩ là thằng chủ nó đứng sẵn đâu đấy, bác vừa nhấc tay động chân là nó ào vào ngay ah. Em xin thưa với bác, tàu ngầm TQ được phát hiện ở vùng biển Nhật Bản, Malaysia... rồi đấy ạ.

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    Theo em thì ko nên làm thế!
    Mà phải luôn luôn như bác dzì nói á: "cái đầu lạnh và trái tim nóng"

Có nghỉa là Bác phải "đầu lạnh" dzui dzẻ dắt con chó khốn nạn kia vào sân!
    Nếu nó ko vào, thì quì xuống mà bế nó, mà cổng nó vào sân!..
    Nếu nó nghịch ngợm đào bới sân vuờn nhà bác tìm củ ngon, vật lạ thì cứ "đầu lạnh" mà để nó đào, nó bới nó tung..

Bác phải "đầu lạnh" mà mong mỏi rằng:
    Nếu con chó khốn nạn kia happy thì cái thằng lưu manh khốn nạn kia củng happy, nó sẻ ko cơ bắp sang kiếm chuyện đòi giựt Ghế, đốt nhà bác!
    Nhiều khi nó còn xoa đầu bảo bác ngoan nửa đấy!
    Đúng rồi: nó sẻ nghĩ tình láng giềng hửu nghị. Nhưng bác phải nhớ ngày Giổ Tổ nhà nó nha!
    Bàc nhớ mà sang mà quỳ mà lạy. Nhớ quà cáp nửa nhé! Sẻ có tình cảm thôi!

Nói trắng ra rằng:
    Bác phải bỏ cái Sân, giử cái Nhà! Bỏ con săn sắt giử con cá Rô!
    Bác phải "đầu lạnh" nhường mẹ nó cái sân chơi kia của bác cho con chó đi! Nó muốn đào cái gì thì đào, bới cái gì thì bới, thỏa thích tùy nó!..

..Đầu lạnh mà hy vọng: Nó chỉ quậy ban ngày, con ban đêm chắc nó đi ngủ rồi thì lúc đó có thể len lén ra Sân phơi sáng! (Còn hên sui!)

"Đầu lạnh" mà nghỉ: ko nhường Sân cho nó, thì thằng chủ nó cơ bắp lắm, mai mốt mất nhà như chơi!

..Trái tim nóng??
    Làm gì có? Nếu có thì cắn lưởi vì nhục chết mất rồi!

..D..t m. Xin lổi admin! Sao khốn nạn thế! Cái xứ VN! trong đó có cả mình!
    Em chỉ qua phản ảnh với hàng xóm đấy, bảo đây là đất tôi, ông không có quyền làm thế. Cần thì dùng tới luật, thời đại này ko động tay chân được bác ạ. Còn việc đầu lạnh - tim nóng; em xin thưa với bác là thế này. Bác đánh con chó ấy, nó ko trả thù bác ngay cũng được. Nó thuê người ném mắm tôm vào nhà bác, trét phân trước cửa nhà bác, đổ gạch đá trước nhà bác; rồi nó thuê lũ vô lại nào đấy, tối 2-3h sáng chĩa loa vào nhà bác nó mở nhạc giật... thì bác làm thế nào với nó? Đấy là cách giải quyết nhẹ nhàng thôi bác ạ, và nó giàu hơn, mạnh hơn... bác đừng mong động tay chân với nó mà ăn ngay được. Bác thì ko sao, nhưng người nhà bác thì thế nào?!

Quote Được gửi bởi Gen NT View Post
    Thế ngày xưa vào năm 1284 anh tàu Nguyên Mông láng giềng có to, có mạnh không vậy bác? nếu thời đấy cha ông nhà mình mà "lạnh với rét" thì đã không có Hội nghị Diên Hồng hào khí dân tộc, ghi lại sử vàng cho con cháu.
    1284, Nguyên Mông chưa biết đến bom nguyên tử, bom hạt nhân... chưa biết đến thế giới phẳng bác ạ.

nhà nước đã nói , không nên biểu tình , gây thiệt hại cho mình thôi
    fm2+nex5n -58 1.4 - 135f2 ais - 28f2.8 ais
    https://www.facebook.com/hoangtanngoc

Em thì thấy rằng chưa bao giờ dân tộc VIỆT NAM chúng ta coi mấy thằng khưậ này là bạn đúng nghĩa cả . những thằng rước cái lũ khựa vào nhà và lệ thuộc váo chúng , luôn là những thằng bán nước , và độc tài , tham qyền cá nhân thôi , thí dụ như Lê chiêu thống và v.v chẳng hạn,
    Còn về biểu tình em hoàn toàn đồng ý , các bác có người nói sợ cái này cái kia v.v sự thật nó ko nằm ở chỗ đó nó ở chỗ này
    1- các bác xem những nước ko thích , và ko cho biểu tình là những nước nào ,cầm quyền bởi ai?
    2- Cái quyền biểu tình là nhân quyền phải có , lâu quá rồi dân ta mất cái quyền đấy nên quên đi, nay chợt nhớ ra , và làm , họ ko muốn vậy để dân quen cái quyền của mình nó làm hoài thì chết bu họ mất .chứ ko phải là tung lựu đạn gì gì đâu!!!!!!
    3- nhiều bác hỏi là sao báo này nọ ko đưa tin , mọi cái đều bị hạn chế , trong khi vấn đề này là tổ quốc và dân tộc ta mà , hỏi là đã tự trả lời . các bác cứ nghĩ xem các quyền tự do như , biểu tình , ngôn luận , báo chí v.v cái nào ko dám nói hay im lặng là cái đó bị cấm đấy , đụng vào là chết nên phải im thôi .
    Bên các nước TD khác như chỗ em ở chẳng hạn , các cái đó ko cấm . đôi khi đông quá , cảnh sát sẽ đị theo cùng dân để giữ trật tự , ko bao giờ dám trấn áp , hay đụng vào dân , khi nào vi phạm họ sẽ ngăn lại trong luật, còn các cscd vn , họ cấm và ngăn ra mặt luôn , họ ko sợ bạo động hay gì gì đâu , họ sợ cái khác cơ , các bác ai mà chả hiểu
    Chán!!!!!!

Quote Được gửi bởi Gen NT View Post
    Nghe tin tức, một vị lãnh đạo quân sự của tên mặt rô khu vực phán rằng: nếu VN vẫn giữ cách hành xử như mấy ngày hôm nay thì sẽ bị trừng phạt như đứa trẻ ngỗ nghịch; và chính quyền VN phải có biện pháp trừng phạt những người biểu tình phản đối TQ?!? Thật hết biết.
    Quan hệ ngoại giao không bình đẳng, không phải tương quan mà giống như bố con thế này thì Việt Nam sẽ bị yếu thế trên bàn đàm phán. Vì vậy lòng dân lúc này rất quan trọng như bài hát "Hội Nghị Diên Hồng" của Lưu hữu Phước. Người lãnh đạo vẫn phải tôn trọng ý kiến toàn dân vì "Nhân dân làm chủ đất nước" và ý dân là ý trời. Thời Trần dân quân Việt đã từng đại thắng Nguyên Mông vì Nhà vua đã lắng nghe nguyện vọng của nhân dân...
    Người Việt sống ở hải ngoại vẫn luôn luôn mong mỏi cho sự độc lập và hùng mạnh của đất nước và sẵn sàng đóng góp công sức cho đồng bào và quê hương vì nhân dân Việt Nam là những anh hùng, không phải là những tên hèn mạt bán nước...

Có bác nào cho thêm vài tấm hình xem cho đã mắt không...đọc chữ mõi mắt quá...!

Mobi : 0908.080906

Quote Được gửi bởi HoangBaoVien View Post
    Em chỉ qua phản ảnh với hàng xóm đấy, bảo đây là đất tôi, ông không có quyền làm thế. Cần thì dùng tới luật, thời đại này ko động tay chân được bác ạ. Còn việc đầu lạnh - tim nóng; em xin thưa với bác là thế này. Bác đánh con chó ấy, nó ko trả thù bác ngay cũng được. Nó thuê người ném mắm tôm vào nhà bác, trét phân trước cửa nhà bác, đổ gạch đá trước nhà bác; rồi nó thuê lũ vô lại nào đấy, tối 2-3h sáng chĩa loa vào nhà bác nó mở nhạc giật... thì bác làm thế nào với nó? Đấy là cách giải quyết nhẹ nhàng thôi bác ạ, và nó giàu hơn, mạnh hơn... bác đừng mong động tay chân với nó mà ăn ngay được. Bác thì ko sao, nhưng người nhà bác thì thế nào?!
    Bác này chỉ được cái nói đúng! Thời này kẻ yếu không được động tay chân với kẻ mạnh, léng phéng là nó bụp chết ngay. Khi cần thì phải dùng luật, mà luật thì thường là do kẻ mạnh đưa ra, chứ ốm yếu mà cứ giơ cái luật ra thì nó chỉ cười ruồi mà thôi! Ai làm gì được ông, luật đấy ông không biết, ông chỉ biết luật của ông thôi! Đấy, bác chỉ được cái nói đúng. he he.

Mà giờ hàng xóm nó cứ bảo sân nhà bác là ao của nhà nó từ thời cụ kị bảy đời rồi, đây là luật của nó đấy, bác đừng có mà léng phéng ở đó! thì bác làm gì được nó? Kêu gọi sự thương hại của người khác ư?
    xin thưa với bác là mấy ông to bà lớn kia đứa nào cũng có quan hệ và e ngại hàng xóm của bác hết, xông vào giúp bác để đánh nhau thì u đầu mẻ trán cả, chả đứa nào khoái, mặc dù nó cũng chẳng ưa gì thằng hàng xóm của bác. Cùng lắm là nó đứng ở ngoài hàng rào nhà bác, ghé mồm vào hô to "Bình tĩnh đi người anh em, đừng choảng nhau thật nhé!".
    Mà tụi nó khoái nhất là bác choảng nhau với hàng xóm để nó ở ngoài hôi của thôi. Biết đâu chừng nó còn xúi bác cứ quánh đi, nó biếu bác con dao để đâm cho ngọt!
    Được sửa bởi đường còn dài lúc 03:08 PM ngày 15-06-2011

Quote Được gửi bởi đường còn dài View Post
    Bác này chỉ được cái nói đúng! Thời này kẻ yếu không được động tay chân với kẻ mạnh, léng phéng là nó bụp chết ngay. Khi cần thì phải dùng luật, mà luật thì thường là do kẻ mạnh đưa ra, chứ ốm yếu mà cứ giơ cái luật ra thì nó chỉ cười ruồi mà thôi! Ai làm gì được ông, luật đấy ông không biết, ông chỉ biết luật của ông thôi! Đấy, bác chỉ được cái nói đúng. he he.

Mà giờ hàng xóm nó cứ bảo sân nhà bác là ao của nhà nó từ thời cụ kị bảy đời rồi, đây là luật của nó đấy, bác đừng có mà léng phéng ở đó! thì bác làm gì được nó? Kêu gọi sự thương hại của người khác ư?
    xin thưa với bác là mấy ông to bà lớn kia đứa nào cũng có quan hệ và e ngại hàng xóm của bác hết, xông vào giúp bác để đánh nhau thì u đầu mẻ trán cả, chả đứa nào khoái, mặc dù nó cũng chẳng ưa gì thằng hàng xóm của bác. Cùng lắm là nó đứng ở ngoài hàng rào nhà bác, ghé mồm vào hô to "Bình tĩnh đi người anh em, đừng choảng nhau thật nhé!".
    Mà tụi nó khoái nhất là bác choảng nhau với hàng xóm để nó ở ngoài hôi của thôi. Biết đâu chừng nó còn xúi bác cứ quánh đi, nó biếu bác con dao để đâm cho ngọt!
    Thế nên bác mới phải đưa cái chuyện xích mích vì quyền lợi của bác sẽ ảnh hưởng đến cả quyền lợi của hàng xóm bác. Mà nhất là cái sân đấy là sân chung, lợi ích chung. Thằng hàng xóm kia nó giàu, nó mạnh nhưng nó không được quên bài học bó đũa! Nếu tất cả những người bị ảnh hưởng quyền lợi cùng lên tiếng thì sẽ có ảnh hưởng rất lớn. Mà xin thưa, cái mối quan hệ hàng xóm láng giềng (nghĩa đen) thì nó quá nhỏ bé và giản đơn so với cái mối quan hệ ngoại giao láng giềng bác ạ! Mà bác cũng biết là ko ai thích đánh nhau ah?! )

Đả đảo tàu khựa
    QUANG TRUNG MUÔN NĂM
    HAI BÀ TRƯNG MUÔN NĂM
    TRẦN HƯNG ĐẠO MUÔN NĂM
    QUÂN DÂN VIỆT NAM MUÔN NĂM;
    Đả đảo .......

Đừng phải lo gì hết, ngày xưa vua Salomon thông minh tài giỏi, giàu có và hảnh tiến. Nhưng khi nghe 1 chân lý để sống của người tật nguyền xin ăn mà sống vua đã thắm thía. Câu đó như sau " rồi ngày ấy sẽ qua đi". Bành trướng, tham tàn hay bạc nhược yếu đuối rồi cũng chấm dứt theo thời gian.

Hôm nay còn thấy đường vững tay thì cứ bấm máy, khi mắt mờ tay rung thì cứ bình ảnh. Ai nó gì thì nói

Trang 11 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112 Cuối cùngCuối cùng