Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 29

Chủ đề: Chụp hình thẻ bằng Digital hay film đáng tiền hơn ?

Chụp hình thẻ bằng Digital hay film đáng tiền hơn ?

Sáng nay nổi hứng đi vòng vòng thành phố tìm chổ chụp hình thẻ bằng máy film, những chổ tôi biết như Nhật Xuất trong chợ lớn cũng không còn chụp bằng film nữa. Bây giờ người ta dùng Digital + PS nhiều quá, chụp 1 kiểu rửa ra 8 tấm 3X4 công với tiền lấy gấp lên đến 55 ngàn/kiểu , có chổ chép cho cái DVD mang về ( source chưa qua chỉnh sửa, xấu tệ ) , có chổ chỉ phát cái card ghi số file để lần sau đến rửa không đưa source, chép source tính tiền riêng.

Tôi thấy giá vô lý quá nên ở nhà lần sau tự ghép thành 1 tấm 15 x 21 để rửa, người rửa không chịu rửa theo hình thường, mà vẫn phải tính theo cách làm hình thẻ. Bởi vậy tôi thấy bỏ tiền ra chụp bằng máy film coi bộ đáng tiền hơn, khỏi "ấm ức " , chụp xong còn mang về miếng film lồng trong frame nhựa rất đáng tiền !

Bạn nào biết chổ chụp hình thẻ bằng film xin mách nước giúp, thanks
    Được sửa bởi joetran lúc 02:18 PM ngày 03-06-2011
    Cảm ơn đã xem !

Quote Được gửi bởi joetran View Post
    Sáng nay nổi hứng đi vòng vòng thành phố tìm chổ chụp hình thẻ bằng máy film, những chổ tôi biết như Nhật Xuất trong chợ lớn cũng không còn chụp bằng film nữa. Bây giờ người ta dùng Digital + PS nhiều quá, chụp 1 kiểu rửa ra 8 tấm 3X4 công với tiền lấy gấp lên đến 55 ngàn/kiểu , có chổ chép cho cái DVD mang về ( source chưa qua chỉnh sửa, xấu tệ ) , có chổ chỉ phát cái card ghi số file để lần sau đến rửa không đưa source, chép source tính tiền riêng.

Tôi thấy giá vô lý quá nên ở nhà lần sau tự ghép thành 1 tấm 15 x 21 để rửa, người rửa không chịu rữa theo hình thường, mà vẫn phải tính theo cách làm hình thẻ. Bởi vậy tôi thấy bỏ tiền ra chụp bằng máy film coi bộ đáng tiền hơn, khỏi "ấm ức " , chụp xong còn mang về miếng film lồng trong frame nhựa rất đáng tiền !

Bạn nào biết chổ chụp hình thẻ bằng film xin mách nước giúp, thanks
    nếu tình kinh tế bạn có thể nhờ người quen/bạn bè set up ánh sáng rồi chụp, vừa đúng ý, vừa thoải mái về số hình chụp

chụp đến khi nào ưng ý thì thôi chứ k phải bị giục như ở tiệm

còn kiếm chỗ chụp film thì... khó hơn lên trời vì họ chụp số tiện lợi và kinh tế hơn nhiều
    EOS

Quote Được gửi bởi joetran View Post
    Tôi thấy giá vô lý quá nên ở nhà lần sau tự ghép thành 1 tấm 15 x 21 để rửa, người rửa không chịu rữa theo hình thường, mà vẫn phải tính theo cách làm hình thẻ.
    E vẫn ghép từ 4 đến 9 tấm hình thẻ vào 1 khổ 10x15 đi rửa chỉ có 2000 thôi mà bác. Kim Long ở Nguyễn Huệ còn rửa ngay để lấy liền mà
    TEL:0908150354 YM!:chinhan1978
    https://www.facebook.com/nhannc

Muốn chụp hình thẻ,em chụp cho!Bảo đảm chuẩn như chụp beauty!hehe....
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo không phép

Bác nói thế nào í chứ, mình vẫn ghép 8 tấm 3x4 vào khổ 10x15 ra mấy tiệm ngoài trung tâm SG họ vẫn rửa bình thường mà, tiền thì 2k hay 2k5 gì đó thôi, giờ mà tìm chỗ chụp film chắc hơi khó

Cảm ơn các bạn đã đóng góp ý kiến.
    To Khadang : Bác Khadang chụp thì pro quá rồi . thanks
    To Nguyencn : Chắc phải mang file ra đây rửa . thanks
    To Tuangia : Chỗ tôi , mấy tiệm gần khu vực Lăng cha cả điều áp dụng cách rửa hình thẻ với giá trên trời nầy.
    Thật sự ra chụp ngoài tiệm mấy cái máy chụp hình thẻ thì thua xa máy của mình, mà bị " khứa " như vậy mới ấm ức chứ ! đủ thứ phí : Touch da, chờ lấy liền, hay lấy nhanh 1 giờ điều có giá riêng.
    Hồi sáng đi hỏi chụp hình thẻ bằng máy film ở một tiệm lớn, còn nghe chủ tiệm phán câu xanh dờn : bây giờ người ta ngưng sản xuất film rồi nên không còn film để chụp, tôi tròn mắt hỏi lại xem có nghe nhầm không ? thì được bảo bây giờ chụp digital đẹp hơn nhiều, nên ai chụp film chi nữa, thế giới hết làm film rồi, nếu còn là film quá date chụp không bảo đảm. thua luôn !
    Được sửa bởi joetran lúc 03:13 PM ngày 03-06-2011
    Cảm ơn đã xem !

Cái này thì tùy chỗ bác ơi. Em thì ghép nhiều tấm vô 10*15, ra rửa bình thường. Em làm cho bạn em, nó ko biết, ra lab nó chém như là chụp hình thẻ.

Ở VN vẫn chơi trò tự dàn ảnh rồi rửa 1 cái 10x15 được, chứ sang Singapore dù có dàn rồi thì hàng nó cũng bắt tính tiền từng ảnh con (3x4, 4x6..) như thường.
    =====================

Em vẫn chụp hình thẻ cho con em, xong dàn ra 2 tấm 10x15 với đủ kiểu ảnh 3x4, 4x6, 2x3, ra tiệm quen in vẫn giá 1500$/bấm. Bác chủ ra Chung Minh - Nguyễn Thái Học. Qua các tiệm lạ thì 2K là hết giá (lúc tính tiền bác khẳqng định: hình không chỉnh sửa, cắt cúp gì hết nhá.)
    Chúc Bình An
    FaceBook

Nhắc tới vụ chụp ảnh thẻ này mà em ngán quá,mỗi lần muốn chụp mà nghĩ đến cái cảnh bên tiệm chụp cho mình có 2 phát rồi chỉnh sửa đủ thứ trên đó thì em nản ,xin file thì nhất quyết không cho.Hôm rồi em mới rửa thêm 18 tấm 3x4 mà quất em 50k,tức không chứ. Máy em có,nhưng không biết set up background làm sao,và chẳng biết nhờ ai để chụp dùm mình 1 tấm cho ra hồn cả,hic hic. Có bác nào bữa nào rảnh chụp cho em không ạ?
    Còn nhỏ lắm,nên rất thích học hỏi :lol:

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng