Trang 1 / 30 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 298

Chủ đề: DA 35/2.4 - ngon bổ rẻ

DA 35/2.4 - ngon bổ rẻ

Em bắt đầu PR cho con 35/2.4 ạ. Vừa rẻ vừa ngon mà sao em thấy số phận nàng này hơi bị hắt hủi chỉ vì lớp vỏ nhựa.

Em khoe chân dung vợ mới nhất của em tý :D

Nhanh tay thế, tớ post lại cơm nguội nhe`.

Quote Được gửi bởi saohom View Post
    Vài ảnh chụp bằng con DA 35f2.4. Cảm nhận ảnh cực nét chứ không như vài bài review trên mạng.
    Màu mạnh mẽ, nét ăn đứt con FA* 24f2. Ảnh chụp với K10D.

Em chụp xong móc ra bỏ lên ngay mà anh, chỉ có tấm 3,4 là vọc màu tý. Con 35 này cực nét, đến mức hình to mà thu nhỏ lại sẽ bị cảm giác over-sharp ngay {:|.

Em thấy hình như các bác nhà mình hay "ghét" những gì bằng...nhựa. Con này nghe thiên hạ đồn cũng đc oánh giá cao. Nếu các bác "hắt hủi" thì cũng phải có lý do gì cụ thể, so sánh giữa các dòng nhựa và không nhựa xem ảnh thằng nào ngon hơn và ngon hơn có đáng không so với giá tiền chênh lệch, chứ ko nên suông theo cảm tính khi chưa test ảnh. May có bác Trứng cứu giúp số phận em nó hehe. Mong bác có thêm nhiều ảnh đẹp từ em này :D

con này ngon mà, ko hiểu sao chỉ thích em này sau em 70 ltd ( mấy e FA sao trăng thì ko có cửa sờ rùi) mỗi hình chụp từ e này ra rất thỏa mãn, 10 tấm lấy hết 8 tấm,
    Còn đít nhựa thì cũng chả sao, như con kit đí nhựa cũng bắn ầm ầm thôi, tại nhiều b nghĩ đâu đó sợ trên sợ dưới thôi
    DREAM DREAM DREAM

bác banhmitrung thoa thich nhé , vài tháng nữa sẽ lụm e này và chế lại đuôi sắt ....hehehhehe....
    Pen K10d ;asahi 135 f2.5,FA 50 f1.7, asahi 200f4 ,sigma 70-300,pen-F 35-70,35-135

Mình ko thích con này ko đơn thuần bởi đít nhựa hay cho rằng chất lượng ko tốt, mà vì khi so sánh với lens 35 f1.8 AFS của Nikon có chút tức tưởi tủi hờn:

- Mắc hơn Nikkor 40-50$
    - Nikkor có AFS còn con này ko có SDM
    - F2.4 vs F1.8 của AFS
    - Đít nhựa vs đít sắt (mình ko so sánh đít nào tốt hơn, chỉ là vì Pentax hà tiện quá, vả lại cũng mang tiếng là rẻ tiền, cái này rõ ràng mang tính tâm lý người tiêu dùng thôi ạh)

Mình là 1 người dùng bình thường, cũng mong muốn chọn được sản phẩm tốt để dùng, tuy nhiên nhiều khi bỏ ra số tiền mắc hơn người ta mà có nhiều cái thua kém quá cũng cảm thấy buồn. Chỉ cần con này là đít sắt với f1.8 là sẽ khác liền.

Dạo này mình thấy Pentax có xu hướng ra sản phẩm mới cái nào giá cũng tương đối đắt, trong khi trước giờ thường người ta nói chọn Pentax là chọn sự tỉ mỉ, tần mần, chăm chút và kinh tế (đánh giá cảm quan, ai ko thích xin đừng ném đá tội nghiệp em), bây giờ yếu tố kinh tế ko còn như xưa nữa rồi.

Quote Được gửi bởi tanphat View Post
    Mình ko thích con này ko đơn thuần bởi đít nhựa hay cho rằng chất lượng ko tốt, mà vì khi so sánh với lens 35 f1.8 AFS của Nikon có chút tức tưởi tủi hờn:

- Mắc hơn Nikkor 40-50$
    Bác coi giá ở đâu vậy? Bên UK Nikon mắc hơn £34. Bên US Nikon mắc hơn $85. Con Nikon mà rẻ hơn Pentax thì em nghĩ chỉ có thể là (1)luộc used/refurb thành new và/hoặc (2) khác biệt về thuế xách tay vs chính hãng
    - Nikkor có AFS còn con này ko có SDM
    AF-S chẳng qua là vì dòng entry-level của Nikon ko có motor trong body cho nên Nikon muốn bán lens này cho entry-level thì buộc phải gắn thêm cái motor.
    Pentax có motor trên body thì em cũng không quan tâm lắm vụ SDM hay không. Mà motor lens cũng dễ hỏng hơn nên em chả thấy vấn đề gì.

- F2.4 vs F1.8 của AFS
    Ống Pentax nét hơn trên toàn khung ảnh trong cùng số khẩu, ít viền tím hơn, ít méo hơn.
    Chưa kể Pentax chống rung trong body. Bác chụp tối, lợi 1 khẩu của Nikon vẫn phải gọi chống rung bằng cụ.
    Còn xóa phông thì xin miễn. Bác muốn chụp chân dung ống normal xóa phông thì chịu khó mua FF trở lên nhá.

- Đít nhựa vs đít sắt (mình ko so sánh đít nào tốt hơn, chỉ là vì Pentax hà tiện quá, vả lại cũng mang tiếng là rẻ tiền, cái này rõ ràng mang tính tâm lý người tiêu dùng thôi ạh)
    Cái đấy là để cho ống này có đủ khác biệt với 35mm Ltd.

Mình là 1 người dùng bình thường, cũng mong muốn chọn được sản phẩm tốt để dùng, tuy nhiên nhiều khi bỏ ra số tiền mắc hơn người ta mà có nhiều cái thua kém quá cũng cảm thấy buồn. Chỉ cần con này là đít sắt với f1.8 là sẽ khác liền.

Dạo này mình thấy Pentax có xu hướng ra sản phẩm mới cái nào giá cũng tương đối đắt, trong khi trước giờ thường người ta nói chọn Pentax là chọn sự tỉ mỉ, tần mần, chăm chút và kinh tế (đánh giá cảm quan, ai ko thích xin đừng ném đá tội nghiệp em), bây giờ yếu tố kinh tế ko còn như xưa nữa rồi.
    Bác không đủ "bình thường" ạ (kit 2 ống đều Ltd :11. Bình thường như bác thì mua 35mm Ltd ạ. Còn bình thường mua 35mm f2.4 là ống kit đế nhựa cơ.

Giá tại Khánh Long: 35mm f/1.8 G DX .. = 220$ mới 100% chính hãng Nikon VN - VIC
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=19232

Thế mới bảo, nhiều khi cũng lăn tăn là vậy.

Trang 1 / 30 12311 ... Cuối cùngCuối cùng