Trang 68 / 399 Đầu tiênĐầu tiên ... 1858666768697078118168 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 671 đến 680 / 3990

Chủ đề: Góc ảnh Canon 1D(s) Series (Mk I/II/III/IV)

Quote Được gửi bởi Viet91764 View Post
    Em ngồi ngóng ảnh của mấy bác. (1D3+400 F5.6L)
    Bác đang chụp 1D mark III với khoảng màu sRGB phải ko ạ?? bác thử chuyển sang Adobe xem thế nào đi bác??

Quote Được gửi bởi nokiano258vn View Post
    Chế được pin eneloop sang là tuyệt nhất, em chế cả 2 quả, chưa quả nào bắng dưới 12oo shot, dùng gần 1 năm vẫn thế
    Theo lý thuyết Điện: khi thay chủng loại pin khác vào, điện áp vẫn ko đổi nhưng dòng thì chưa biết. Nếu dòng thay đổi, về lâu về dài body sẽ bị ảnh hưởng
    Đó là suy luận của em thôi. Có bác nào hiểu rõ chi tiết hơn thì giải đáp thêm cho em với
    Canon 1Ds mark II + 50 STM + Sigma 50 + Victory 3080

Chế được pin eneloop sang là tuyệt nhất, em chế cả 2 quả, chưa quả nào bắng dưới 12oo shot, dùng gần 1 năm vẫn thế
    Hay quá, em nghĩ đến vụ này lâu lắm rồi, nhưng mở ra thấy pin hàn đầu đít với nhau, nên đành bó tay. Bác có cách nào để hàn đầu + đít pin với nhau đây bác? Bác viết tường tận 1 chút + có ảnh thì càng hay.

Nó là mạch nối tiếp dễ lắm bác, em không chụp toàn bộ quá trình hàn nối nhưng cần thiết thì bác vẽ lại mạch cho đỡ bị quên. Từng quả pin (theo cặp đôi một) khi nối với nhau cần cạo qua và hàn dây để khi lắp vào không phải ép chặt mà vẫn thông mạch

``

``

``

``

``

bác Nokiano làm Hay quá ! Ở nhà em cũng tháo 1 quả pin cũ, xong thấy vụ ghép nối lằng ngoằng quá, em lại chạy đi mua Pin for!

Em xin lên tiếp 1 tấm nghịch PTS

Canon 1Ds mark II + 50 STM + Sigma 50 + Victory 3080

@ Nokiano258vn: Cám ơn bác đã trả lời cụ thể.
    Cái mạch thì ko sợ bác ơi, vì chỉ tháo pin cũ ra thay pin mới vào. Lo ngại nhất là cái đầu hàn ấy, liệu dùng máy hàn thiếc nó có dính với đít pin tiểu ko? Nhìn vết hàn zin của nó là kiểu hàn chập mạch, e hàn thiếc ko ổn. Mấu chốt em cần quan tâm ở chỗ này thôi.

Em cũng mua pin for để xài đỡ, nhưng nói thẳng là đúng là "Pho huyền". Khi xạc pin hay bị nóng quá, dẫn đến cong vỏ nhựa của cục pin, làm cho ko lắp pin vào máy được. Đã phải đổi mấy lần mà vẫn vậy, bực lắm bác ạ.

P/s: em đã kiếm được chỗ bán pin có sẵn đây rồi http://www.shopgsm.cz/312-nabijeci-aa-tuzkova?p=2
    Được sửa bởi honzaplz lúc 05:51 AM ngày 15-06-2012

Quote Được gửi bởi tung_mad_man View Post
    Bác đang chụp 1D mark III với khoảng màu sRGB phải ko ạ?? bác thử chuyển sang Adobe xem thế nào đi bác??
    Đúng rồi, chụp chân dung thì "Adobe RGB" có thay đổi chút ít và không khác biệt nhiều lắm.

Vài ảnh lướt ván chia sẽ cùng ACE.

Quote Được gửi bởi honzaplz View Post
    @ Nokiano258vn: Cám ơn bác đã trả lời cụ thể.
    Cái mạch thì ko sợ bác ơi, vì chỉ tháo pin cũ ra thay pin mới vào. Lo ngại nhất là cái đầu hàn ấy, liệu dùng máy hàn thiếc nó có dính với đít pin tiểu ko? Nhìn vết hàn zin của nó là kiểu hàn chập mạch, e hàn thiếc ko ổn. Mấu chốt em cần quan tâm ở chỗ này thôi.

Em cũng mua pin for để xài đỡ, nhưng nói thẳng là đúng là "Pho huyền". Khi xạc pin hay bị nóng quá, dẫn đến cong vỏ nhựa của cục pin, làm cho ko lắp pin vào máy được. Đã phải đổi mấy lần mà vẫn vậy, bực lắm bác ạ.

P/s: em đã kiếm được chỗ bán pin có sẵn đây rồi http://www.shopgsm.cz/312-nabijeci-aa-tuzkova?p=2
    Hàn được, hai quả đầu đít nối nhau vẫn phải dùng 1 sợi dây đồng để hàn rồi mới nối với nhau. Hàn cái này nên chọn loại thiếc tốt. Em dùng miết chẳng sao đâu, thi thoảng vẫn rơi bồm bộp

Hàn được, hai quả đầu đít nối nhau vẫn phải dùng 1 sợi dây đồng để hàn rồi mới nối với nhau. Hàn cái này nên chọn loại thiếc tốt. Em dùng miết chẳng sao đâu, thi thoảng vẫn rơi bồm bộp
    Rất cám ơn nhiệt tình của bác.

Trang 68 / 399 Đầu tiênĐầu tiên ... 1858666768697078118168 ... Cuối cùngCuối cùng