Trang 315 / 399 Đầu tiênĐầu tiên ... 215265305313314315316317325365 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 3,141 đến 3,150 / 3990

Chủ đề: Góc ảnh Canon 1D(s) Series (Mk I/II/III/IV)

Mọi người mỉa mai tôi cái gì tôi bỏ ngoài tai, nhưng nếu ai nói tôi ăn cắp ảnh thì họ đã phạm tội vu khống rồi. Trước đây tôi có đôi lần post một số ảnh sample của Canon đã ghi rõ nguồn là từ web.canon.jp để thảo luận, đây là điều bình thường, nhiều thành viên khác cũng post một số ảnh sample từ các trang khác để thảo luận và đã ghi rõ nguồn

Angry

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Mình không có lúc trước mình có thấy bạn ấy có post hình lên flickr nhưng vì sợ bị lộ hàng ảnh bị ăn cắp để dự thi cho nên bạn ấy không đưa link nhưng mà mình dò tìm thì cũng tìm ra vì tò mò. Sau đó thì mình thấy đúng như bạn ấy nói là ảnh của bạn ấy số view rất nhiều. Lẽ ra thì mình không dám lên tiếng đâu vì mình cũng mới biết chụp sau này thôi nhưng tại vì câu ở trên bạn ấy nói không post hình lên forum sợ bị mất tiếng cho nên mình nghĩ sợ bán khác cho bạn này chém gió nên mình đửng ra đính chính giúp là bạn này chụp hình thật sự đẹp, chỉ với 5d2 thôi không cần máy móc hiện đại gì đâu. Cho nên bạn ấy chụp 1dx chắc là còn dữ dội hơn. Có thể là chắc bạn ấy sẽ đoạt giải nhất ảnh cuộc thi vnexpress sắp kết thúc rồi post lên forum luôn chứ nếu post sớm quá sẽ bị lộ.
    lần đầu tiên thấy anh nikon troll... hehe nhưng mà thread để post ảnh anh ơi... cứ đà này thì đi xa quá

Quote Được gửi bởi 200mmf28lii View Post
    Mọi người mỉa mai tôi cái gì tôi bỏ ngoài tai, nhưng nếu ai nói tôi ăn cắp ảnh thì họ đã phạm tội vu khống rồi. Trước đây tôi có đôi lần post một số ảnh sample của Canon đã ghi rõ nguồn là từ web.canon.jp để thảo luận, đây là điều bình thường, nhiều thành viên khác cũng post một số ảnh sample từ các trang khác để thảo luận và đã ghi rõ nguồn
    .... thằng nào thằng nào.... bác nói em để em cho nó 1 trận ra trò... bác nhớ nhé thằng nào ức hiếp/vu khống bác ... bác cứ lên tiêsng cho em biết bác nhé
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 07:00 PM ngày 12-11-2014

Nghệ thuật là một cuộc chơi mỗi người chơi một kiểu và tự hài lòng với mình. Đừng nặng lời với nhau quá các bác à lên ảnh đi các bác nhiều chữ quá rồi
    16-35mm f4L, 35mm f1.4L1, 85mm f1.2L 2, 100mm f2.8L, sigma 150-600mm sờ pọt

Anh petertruong, em post hình thể theo yêu cầu của anh. Hình đầu tiên là em chụp bằng 1dx và hình thứ hai chụp toàn sân vận động là em chụp bằng 1ds3 em ngồi ở đỉnh của sân vận động chụp xuống. Em tin là có nhiều bạn ở đây đã chưa biết, phải có giấy phép đặc biệt mới được phép mang máy ảnh professional và ống kính to đùng vào sân vận động chụp như thế này những người đi xem chỉ được phép chụp bằng máy nhỏ. Nếu không sẽ bị đuổi ra ngay lập tức.

Với tấm hình thứ hai và với những ai theo dõi ảnh closeup em chụp Maria Sharapova đang giao bóng thì sẽ hiểu là em phải dùng lens rất dài để có thể đứng từ đỉnh của đầu bên này sân chụp giao bóng full body từ trên cao xuống sang phía bên kia sân. Sân vận động Grand Slam rất to như trong hình đã thấy.

Em tất nhiên rất muốn chụp ảnh thể thao nhưng mà chụp mấy cái này không ra được đồng nào trong khi công việc làm hàng ngày của em rất bận rộn không thể nào bỏ việc làm đó để đi chụp ảnh nên một năm hiện tại em rất ít chụp. Máy 1ds3 em mua một năm chụp chắc vài trăm tấm là cao.

Từ rất lâu rồi em đã nói trên forum là ảnh thể thao em chụp không cần phải có watermark cho nên có thể có bạn sẽ cho rằng em lấy ảnh Internet xuống làm ảnh cá nhân vì không có watermark hay chữ ký.

Bạn 200mm

1. Như anh petertruong đã nói, với ai gắn bó lâu dài với forum sẽ thấy rất lạ là tại sao mình lại post bài troll như thế kia trong topic bời vì mỗi lần mình post bài trong forum là rất nghiêm túc.

2. Nội dung chính của post này là mình xin lỗi bạn vì hôm qua mình đã viết làm cho bạn hiểu lầm là mình nói bạn ăn cắp ảnh của người khác. Thật ra mình thấy khi nào mình viết nhanh quá không xem lại thì mình viết không rõ ràng làm cho bạn hiểu lầm chứ nếu mình viết bài nghiêm túc thì cách viết văn của mình rất chặt chẽ từ ngữ sử dụng chính xác không hiểu lầm được.

3. Ở câu mà bạn cho rằng mình nói bạn ăn cắp ảnh đó thật sự nghĩa là thế này, là mình nói bạn không dám post hình lên forum vì sợ ảnh đẹp quá sẽ bị người khác ngoài forum ăn cắp ảnh đó của bạn để đi dự thi. Chứ mình có đùa gì thì cũng không bao giờ trên forum mình nói bạn ăn cắp ảnh của người khác. Đó là một câu nói hơi nặng cho dù có đùa đi chăng nữa thì với phong cách viết của mình trên forum mình không bao giờ làm vậy. Khi nào mình viết trên forum có bằng chứng rõ ràng mình mới nói.

4. Như mình đã nói hôm qua với bạn, lẽ ra mình đã không chọc bạn đâu chỉ tại vì mình xem trong trang trước và trước đây bạn hay nói là bạn không post hình lên forum bời vì sẽ làm mất đi khả năng dùng ảnh của bạn đi dự thi. Chính vì câu nói này mà mình mới post lên bài trước. Trong forum này có rất nhiều anh có tài thật sự ảnh của họ đúng chuẩn professional thật sự trong lĩnh vực họ chụp nhưng chưa bao giờ họ dám post lên forum này nói không post ảnh bời vì nếu post lên forum nhỏ này sẽ làm họ mất tiếng. Nếu như bạn muốn mọi người giúp đỡ bạn thật sự thì hãy suy nghĩ lại cách hành văn của bạn và hãy bớt chém gió và spam lung tung trong forum. Ở bất cứ trường hợp nào khác, lúc nào mình post bài lên trong topic đều là giúp đỡ người khác. Bạn mới vào cứ hỏi các anh đã gắn bó lâu trong forum về bài viết của mình sẽ hiểu.

Anh Nikonian2006,
    Thật sự mình chỉ mới tham gia diễn đàn chưa lâu, chưa biết anh chụp ảnh thế nào, nhưng gạt qua một bên vấn đề ảnh ọt, chỉ xét về mặt giúp đỡ cộng đồng nhiệt tình không vụ lợi thì chắc trong diễn đàn này không ai qua nổi anh. Nhờ có anh bỏ rất nhiều thời gian riêng tư để săn lùng thông tin, viết bài comment mà biết bao nhiêu bạn (trong đó có mình) mua được thiết bị tốt, chất lượng, giá cả hợp lý.
    Đa số dân trong cộng đồng này đều hiểu anh là "người của công chúng", rất cẩn trọng, tỉ mỉ trong từng lời ăn tiếng nói, việc đặt điều xấu cho người khác là không thể có. Mình đọc bài trang trước của anh thấy câu từ anh viết hiểu nghĩa cũng bình thường, thấy không có gì là ra vẻ nói bạn 200mm ăn cắp ảnh cả. Chính anh và Yashicanon cũng xác nhận xem ảnh của bạn 200mm rất khác, rất chuyên nghiệp rồi còn gì, thì ở đâu ra cái ý ăn cắp. Việc hiểu lầm của bạn 200mm chẳng qua là do tâm lý của bạn ấy đang bị căng thẳng quá mức, thiếu tỉnh táo mà thôi.

Bạn 200mm, đồng quan điểm với anh Nikonian2006, mình cũng xin góp ý bạn hãy bình tâm xem xét lại, không nên nói về việc post ảnh lên diễn đàn nhỏ này "làm phí giá trị ảnh" của bạn trước khi dự thi hay mở triển lãm. Việc này khác gì chê diễn đàn này không ra gì trong khi bạn cũng là một thành viên trong nhà. Mình nghĩ bạn không chỉ có duy nhất một bức ảnh, thì việc show một cái ra cho anh em trong nhà cùng xem thì mất mát gì đâu, để mọi người cùng hiểu nhau hơn. Và đó cũng là một cách để PR thương hiệu của chính bạn, vì rõ ràng con đường chơi ảnh của bạn chuyên nghiệp khác hẳn so với đa số anh em trong này, rất cần tới thương hiệu. Nếu anh em đã biết tới khả năng thật sự của bạn, sau này khi bạn mở triển lãm hay dự thi thì ngoài các phương thức khác để dành chiến thắng, anh em trong nhà này chính là một nguồn để ủng hộ và vote cho bạn.

Vì mình muốn viết bài trong topic nên phải post hình như bên dưới. Tấm hình này là mình chụp bằng máy 1dx ngồi ngay tại trong sân vận động.

Bạn luan1975, mình cám ơn bài viết của bạn ở trên. Khi nào có cần tìm mua bất cứ thứ gì mà không biết ai bán thì hoặc pm hoặc post vào topic ebay hỏi mình nhe. Chúc bạn khỏe.

Để mình nhắc lại một lần cuối và mình hoàn toàn có ý tốt, mình mong rằng bạn hiểu được mọi người hay chọc bạn là vì cách viết của bạn. Đây là forum ảnh, muốn đi bình luận ảnh của người khác phải post ảnh của cá nhân lên để ít nhất cho mọi người thấy bạn là người thế nào. Nếu muốn chém gió nói lung lung mà không post hình thì hãy lên facebook.

Nếu bản thân đã chọn không post lên forum thì không nên nói rằng forum này không xứng đáng để post hình (vì post lên sợ mất khả năng đi dự thi gì đó) nói như thế là không tôn trọng forum. Uy tín của forum này ở VN không nhỏ đâu. Và đồng thời cũng không nên nói một cách tiêu cực về ảnh của người khác chụp (nếu có). Nếu làm vậy mà người kia họ không thấy ảnh của bạn thì họ cho rằng bạn chỉ muốn đi chém gió mà thôi.

Mình mong rằng bạn sẽ thay đổi. Nếu thế, kiến thức nào không biết mọi người sẽ giúp đỡ thay vì chọc ghẹo. Nên tự hỏi là tại sao mọi người lại không chọc ghẹo các bạn khác với vào forum chẳng hạn mà lại đi chọc bạn. Đừng nên trách bạn khác mà nên hỏi một người khách quan xem bạn viết như thế là đúng chưa và sửa để bản thân tốt hơn, đừng nên nghĩ rằng mọi người chọc bạn là vì họ có thù với bạn. Họ không biết bạn là ai thì tại sao họ lại thù bạn?

Test thử Body đời thứ III, bước đầu mình vẫn thấy thích màu Body đời II hơn.

Trang 315 / 399 Đầu tiênĐầu tiên ... 215265305313314315316317325365 ... Cuối cùngCuối cùng