Trang 4 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 77

Chủ đề: Niềm vui săn lùng của Large Format.

Đề nghị bác Khang lần sau không đấu thì hú lên sớm sớm cho mấy ae còn mua. Chứ cứ như bên LFF cứ âm thầm đấu đến lúc mua xong rồi mới post lên báo cáo...

Thời buổi người khôn của khó, anh em nên quyết đoán và nhanh tay nếu thấy bộ nào ngon ăn (buy now). Ví dụ như bộ này:
    http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll...K%3AMEWAX%3AIT
    Em vào xem sáng sớm nay lúc nó mới list được vài phút. Watch vào định lấy hộ anh bạn thì ngoảnh đi ngoảnh lại đã thấy end rồi.
    Tuy nhiên đối với auction thì chiến thuật phải khác...
    Bán đồng nát, chụp lens cỏ...

Trời Hà Nội hôm nay bắt đầu nóng nực, mời chú Tri Tran và mọi người làm cốc bia hơi Hà Nội ạ, hihi:

Được sửa bởi jumanji lúc 10:42 PM ngày 28-06-2011

Chúc mừng cháu, bên đây bia hơi thì nhiều lắm, chú chì cần cốc thôi. Mau ra lấy ảnh cho mọi người xem. nhìn vào là thấy khát rồi.

Quote Được gửi bởi jumanji View Post
    Trời Hà Nội hôm nay bắt đầu nóng nực, mời chú Tri Tran và mọi người làm cốc bia hơi Hà Nội ạ, hihi:

Các bạn canh ở đâu mà hụt em này vậy, Free 11x14 nè
    http://www.largeformatphotography.in...ad.php?t=77769
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Quote Được gửi bởi xichlo View Post
    Các bạn canh ở đâu mà hụt em này vậy, Free 11x14 nè
    http://www.largeformatphotography.in...ad.php?t=77769
    Các bác nhà mình chỉ cần DIY được như em này là ngon rồi. Xong rồi đem tặng
    Ước gì.....

Quote Được gửi bởi jumanji View Post

Em Cooke này có kính bên trong không hả Juni? :D
    Ước gì.....

Quote Được gửi bởi MyTam View Post
    Em Cooke này có kính bên trong không hả Juni? :D
    Hình như là có anh ạ :D

Quote Được gửi bởi tri tran View Post
    Chúc mừng cháu, bên đây bia hơi thì nhiều lắm, chú chì cần cốc thôi. Mau ra lấy ảnh cho mọi người xem. nhìn vào là thấy khát rồi.
    Lúc nhận được cháu không ngờ là nó lại to nặng và sexy đến thế. Nhưng có một vài vấn đề. Kính sau thì có thể tháo ra, khẩu hoạt động tốt, nhưng thứ nhất là knuckler bị kẹt, thứ hai là cháu không biết mở kính trước thế nào. Tháo kính sau ra cháu thấy bên trong lens có một đoạn ren, có lẽ là cơ chế dịch chuyển kính giữa để tạo soft focus. Còn kính trước tháo ra có phải là vặn tiếp hood theo chiều mở khẩu lớn hơn không ạ? Mong chú Tri Tran giải đáp giúp cháu, nhất là vụ tháo tung ra để lau chùi ý ạ.

Đừng tháo ra có sao để vậy mà chụp , tay chân táy máy vặn vẹo con chừng 1 trong những element bị nứt thì khổ. cháu lấy WD 40 nhỏ từ từ hay dầu máy may đễ lubricate chung quanh vòng knuckler. Nhớ đễ cho dầu ngấm lâu một chút rồi tử tử vặn. Lens nẩy cấu tạo không giống Petzval đâu, thiếu một thấu kiêng thì đi luôn cái ống kính.Lens focal mấy và thuộc serie nào? 3-5 soft focus?

Cảm ơn chú ạ. Cháu cũng đang định nhỏ từ từ dầu máy vào để xem có xoay được knuckler không. Có lẽ chỉ bị kẹt bụi từ khe ngoài thôi chứ bên trong vẫn thấy khá ổn nên không cần RP 7. Lens nầy là đời đầu, series II, 325mm f4.5, 3 nấc SF.

Trang 4 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... Cuối cùngCuối cùng