Trang 11 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 413

Chủ đề: Bình Ảnh!

Quote Được gửi bởi tri tran View Post
    Cám ơn em cho xem bức ảnh rất đẹp và pose rất khéo. Anh góp ý em nên nghiên cứu đánh đèn theo Rembrandt sẽ không bị bóng đổ dưới cánh mũi.Hạ đèn thấp và dời ra sau một tí thì em sẽ thấy sự khác biệt đáng kể. Một đèn rất sống và nên để thêm một reflector cho phía bên kia.

Đây là Thầy dạy anh về Portrait Rembrandt, em xem coi cách đánh đèn và posing của ông.
    http://www.phillipstewartcharis.com/

Chia xẽ với anh em một niềm vui nho nhỏ và đây cũng là một website có những thông tin quý giá cho chúng ta học hỏi.
    http://antiquecameras.net/blog.html

.
    Cám ơn anh Trí đã có góp ý và cho em những thông tin rất hay. Tấm Mile square park của anh đẹp quá.
    Ước gì.....

Quote Được gửi bởi MyTam View Post
    Cám ơn anh Trí đã có góp ý và cho em những thông tin rất hay. Tấm Mile square park của anh đẹp quá.
    Chuyện nhỏ , đó là về phần Fine Art . Người được chụp phải thích ảnh của mình mới là chuyện lớn vì nếu không thì đâu NAG đâu có tiền
    Mong được xem thêm sáng tác mời của em.

Hi anh Trí tấm nầy mình chụp ok của anh với khẩu f32 và 1s. lần sao minh sẻ chụp với khấu lớn. tấm nấy mình nhờ chú khánh scan dùm.

Gic có thể cho biết chup với film và lens gì không, ở góc ảnh có vẻ chưa đủ nét nhưng tone lên đủ hết nên không hiểu bạn có chụp tráng theo zone không?

Quote Được gửi bởi aibolit View Post
    Gic có thể cho biết chup với film và lens gì không, ở góc ảnh có vẻ chưa đủ nét nhưng tone lên đủ hết nên không hiểu bạn có chụp tráng theo zone không?
    Chào bác aibolit
    Tôi tráng dùm bac GIC...film Kodak 100 ASA len mua của bác Tri Tran,tráng bang JOBO 3005 D76 9'30' khong theo zone nào.

Thanks chú khánh . tấm nầy mình chụp mở hết củng 1s film x.ray. tráng ở tiệm tự scan. mà sao film no bị xướt nhiều có lẽ lúc vô film không được khéo tay. xin các sư phụ chỉ dùm thanks trước.

Quote Được gửi bởi GIC101 View Post
    Thanks chú khánh . tấm nầy mình chụp mở hết củng 1s film x.ray. tráng ở tiệm tự scan. mà sao film no bị xướt nhiều có lẽ lúc vô film không được khéo tay. xin các sư phụ chỉ dùm thanks trước.

Bac GIC scan ngược rồi.

Quote Được gửi bởi GIC101 View Post

Em cũng thấy chữ trên chai rượu ngược. Cái vụ film x-ray phải hỏi anh Trí, em mà tráng X-ray toàn để nằm im, thỉnh thoảng lắc 1 chút thôi, em dùng kodak film hanger nên cũng không bi xước nhiều lắm.
    Ước gì.....

có vẻ a GIC chụp cap and lắp film vẫn bị run, thấy cả finger print trên ly rượu hì, chất ảnh rất là mượt mà
    hint: mấy vết xước và bụi có thể dùng healing spot để tiêu diệt
    Remember, the camera is a machine. It does not have feelings, and it didn’t go to art school.

Phim Xray cả 2 mặt đều phủ thuốc vì vậy nên dễ xước hơn phim thông thường, bù lại Xray dùng được safe light mầu đỏ nên khi load và unload phim có thể dễ dàng để tránh bị xước. Cũng do có 2 mặt thuốc nên tráng xray dùng khay sẽ tốt hơn là tráng bằng jobo hoặc tank. theo kinh nghiệm của tôi, với một cái khay kích thước khoảng 25x25cm đổ 350ml thuốc, tấm phim luôn nổi lưng chừng đủ để không bị chạm xuống đáy khay. khi tráng cầm 1 cạnh khay nâng lên hạ xuống nhẹ nhàng là đủ để tác động thuốc chuyển động trên mặt phim.

Trang 11 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng