Trang 41 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 3139404142 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 401 đến 410 / 413

Chủ đề: Bình Ảnh!

Quote Được gửi bởi xichlo View Post
    Thôi em có mấy lens anh Trí nói là đủ rồi bây giờ chỉ học AP cho tốt là được rồi, mà thấy có vẻ film, giấy và thuốc còn đắt hơn vàng ấy chứ
    Cũng không hẳn là vậy, anh nầy chup bằng X-ray film và d76 developer . Như em biết giá thành thì rất rẻ nếu ta mastered đuợc process thi không phải trả tiền mắt cho vật liệu .

Natalie
    8x10 Platinum Giclee print.
    X-ray 8x10 voi 15 in Eidoscop soft focus lens
    Được sửa bởi tri tran lúc 11:53 AM ngày 24-06-2013

Mấy ảnh của anh setup chuẩn quá, chụp studio và film đặc biệt là ULF mới biết setup as không chuẩn thì không có cơ hội lần 2. Vẫn đang thời kỳ tìm tòi thiết bị......

Cám ơn Aibolit
    Ảnh trên là theo lối Rembrandt portrait. Loại ảnh nầy thường được ghi nhận bởi ánh sáng hình tam giác ngược ửng trên má. Rembrand chỉ đánh có một đèn còn bên kia là reflector. Ảnh portrait Rembrandt được vẽ trên các canvas thường được chân trong các bảo tàng . Em nên google để biết thêm .

Charlie's Angels
    8x10 Giclee Platinum toned print

Neu ai thay roi thi dung noi, con cai chua thay thi do biet la toi dung lens gi?

Natalie,
    11x14 Platinum Toned Giclee Print.

E mới tìm hiểu về Large Format vài hôm, Em đi làm không có thời gian để chơi Film nên chế lại cái Mount gắn Body Digital vào chụp với em Arca Swiss 4x5 chụp. Đây là bộ ảnh đầu tiên của em với Large Format, mong anh Tritran cho em ý kiến.

Arca Swiss 4x5, Lens Nikor - W 150mm f5.6
    http://www.flickr.com/photos/21017844@N06/

Quote Được gửi bởi cttin80 View Post
    E mới tìm hiểu về Large Format vài hôm, Em đi làm không có thời gian để chơi Film nên chế lại cái Mount gắn Body Digital vào chụp với em Arca Swiss 4x5 chụp. Đây là bộ ảnh đầu tiên của em với Large Format, mong anh Tritran cho em ý kiến.

Arca Swiss 4x5, Lens Nikor - W 150mm f5.6
    Thật ra thì lối nầy xem như là scan back vậy . Ảnh thì digital và thêm tilt shift của LF camera chứ không hẳn là LF analog hoàn toàn. Ý tưởng hay , sẵn máy em nên nghiên cứu thêm tilt , shift và raise của máy. Have fun.

Em xin gửi anh Trí tấm ảnh Pt/Pd đầu tiên thành công, còn nhiều khuyết điểm về quét giấy và quá trinh process, đúng là biển học , học mãi không hết.

Em cảm ơn anh Trí đã tận tình chỉ bảo không thì không biết đâu mà lần. Scott có gửi lời của anh, và em cũng gửi lời của anh tới Scott ạ.

Được sửa bởi xichlo lúc 07:55 PM ngày 27-06-2013
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Chúc mừng em có ảnh Platinum đầu tay, anh hiểu được cảm giác của em như thế nào. Vết cọ và ảnh lên tốt lắm,không bao lâu em sẽ thấy được các khuyết điểm rồi chao chuốt sao cho được một tấm film thật chuẩn để ra một bản in tốt.Quang trọng nhất là em có thích process nầy không và nên luyện thường xuyên để nắm vững workflow . Happy printing!

Quote Được gửi bởi xichlo View Post
    Em xin gửi anh Trí tấm ảnh Pt/Pd đầu tiên thành công, còn nhiều khuyết điểm về quét giấy và quá trinh process, đúng là biển học , học mãi không hết.

Em cảm ơn anh Trí đã tận tình chỉ bảo không thì không biết đâu mà lần. Scott có gửi lời của anh, và em cũng gửi lời của anh tới Scott ạ.

Ảnh bác XL ngon quá, lại thêm một người làm Pt/pd
    em cổ vũ ạ.
    Pt/Pd 11x14 giấy Canson

Ước gì.....

Rất là thơ MyTam , cọ đi rất khéo như tranh vẽ vậy. Anh có thấy qua giấy Carson, giấy nầy anh thấy hơi dầy. Em nên size cho trước khi coat , rất dể bị hạt .

Quote Được gửi bởi MyTam View Post
    Ảnh bác XL ngon quá, lại thêm một người làm Pt/pd
    em cổ vũ ạ.
    Pt/Pd 11x14 giấy Canson

Trang 41 / 42 Đầu tiênĐầu tiên ... 3139404142 Cuối cùngCuối cùng