Trang 10 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 113

Chủ đề: Đảo Lý Sơn – Món quà của thiên nhiên

Quote Được gửi bởi Cuopbien View Post
    @anhdv: tấm ảnh chụp từ trong chùa Hang ra rất đẹp. Trời xanh mấy trắng, chi tết vùng tối vẫn tốt. Chắc ống mắt cá mới chụp rộng vậy.
    Nếu bạn không phản đối thì cho tôi copy kinh nghiệm của bạn sang một chỗ khác để những người đi sau tham khảo nhé?
    Xin lỗi bác vì đọc bài muộn nên bây giờ tôi mới trả lời. Đã chia sẻ trên này thì coi như của chung rồi, bác cứ sử dụng tự nhiên. Ảnh chụp từ chùa Hang ra đúng là tôi dùng ống mắt cá, nó là Canon 15mm.

Cảm ơn anh, nhìn ảnh mà chắc chắn em sẽ ra Lý Sơn trong 1 ngày gần nhất, VN mình đẹp quá

Bức 3-4 bác để phơi sáng phải ko ạ, nếu phải thì em nghĩ là không nên để thế, màu biển trông rất mờ và đục

Cám ơn chuyến đi của bác, đem lại nhiều sự mới mẻ cho em :P

Quote Được gửi bởi Cuopbien View Post
    Sau khi kế hoạch đi Trường Sa bị phá sản, tôi quyết định phải phục thù là phải đi một đảo nào đó. Tiêu chuẩn lựa chọn là đảo còn hoang sơ, chưa có nhiều người tới, có thể chụp bảo vệ môi trường…thế là Lý Sơn rơi vào tầm ngắm.

Đảo Lý Sơn là đảo tiền tiêu cách bờ biển Quảng Ngãi khoảng 30km. Diện tích của huyện là khoảng 9,97 km² nhưng dân số lại lên đến con số hơn 20.460 người. Gồm 3 đảo: đảo Lớn (Lý Sơn, cù lao Ré), đảo Bé (cù lao Bờ Bãi) ở phía Bắc đảo Lớn, và hòn Mù Cu ở phía Đông của đảo Lớn.

Tôi cảm giác dân cư trên đảo rất đông và sầm uất. Nếu so với Côn Đảo, diện tích Lý Sơn chưa bằng 1/5 nhưng dân số cao gấp hơn 5 lần, tức là mật độ dân số cao hơn 25 lần. Bà con trên đảo chủ yếu sống bằng nghề đánh bắt hải sản và trồng tỏi.

Trong chuyến đi này xin chân thành cảm ơn anh Sơn và anh Khanh, hai nhiếp ảnh gia trên đảo đã giúp đỡ chúng tôi rất nhiệt tình, có lẹ vì là thành viên Vnphoto hihi. Đặc biệt cảm ơn hai người bạn đồng hành.

Một vài hình ảnh minh họa bên dưới còn zin, chỉ chỉnh nhẹ sáng tối, tăng nét thậm chí đa số chưa cắt cúp. Mục đích là để các bác thấy cảnh thực của đảo:

1.

2.

3.

4.

5.

6.
    Nhìn hình của bác không biết nói gì hơn à 2 chữ tuyệt vời, em sẽ đến Lý Sơn một ngày nào đó!
    AE1-Program, lạch cạch, xoay xoay...mãi mà chả nét.
    Sglens.com.vn

Góp với các bác vài kiểu về Quảng Ngãi và Lý Sơn:

A1#

A2#

A3#

A4#

A5#

A6#

A7#

A8#

A9#

A10#

A11#

A12#

A13#

A14#

ôi!! em cũng ở Q Ngãi nhưng chưa có cơ hội ra tới tận nơi đảo xa, chỉ trong bờ nhìn ra thôi, ảnh của bác cung cấp cho em 1 cái nhìn khác về phong cảnh nơi đây, em chưa đi nhưng hay hỏi lắm, hỏi về con người, về lối sống văn hóa va mọi người nói ở Lý Sơn ăn chơi không thua đâu hết. Ảnh bác chụp góc đẹp lắm, màu cũng đẹp nửa, cảm ơn bác nhiều lắm vì giờ em đã biết về Lý Sơn, du lịch bằng ảnh, lên gg tìm ảnh về Lý Sơn ít lắm bác ạ.

Bác Cuopbien cho em hỏi có phương tiện nào đi từ tp QN ra cảng Sa Kỳ và ngưỡc lại rẻ hơn Taxi không ạh?
    Kodak M753 EASYSHARE ---> My Love
    60D + 50mm f1.8

đẹp quá. một trải nghiệm thú vị khi được đến nơi đây

Trang 10 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 Cuối cùngCuối cùng