Trang 53 / 493 Đầu tiênĐầu tiên ... 343515253545563103153 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 521 đến 530 / 4925

Chủ đề: Canon 600D những điều mới mẻ và thú vị

Em up típ 2 hình nữa. Hình ko chỉnh sữa, chỉ tạo khung thôi.
    Thanks các bác đã góp ý.

4:

5:

Để anh góp ý trước nhe: tấm 4 mẫu đứng tướng không được tự nhiên, trọng lực đổ dồn từ phần vai vào cái cây.
    Tấm 5 thì góc chụp không được tốt lắm. Nếu là anh thì sẽ bước thêm sang phải và chỉa máy sang trái một chút để lấy luôn cả lối đi lúc này chắc đẹp và có chiều sâu hơn.
    Kinh nghiệm bản thân là em hãy chọn khung cảnh rồi đặt đối tượng vào. Và mặt đối tượng đa phần là theo hướng mở rộng của khung cảnh. Vd như tấm 5 hướng mặt tốt nhưng mở rộng thêm lối đi.
    Everything is beautiful but not everyone sees it

Bạn em ko chuyên nên có vài tấm ko tự nhiên cho lắm. Nhưng cũng ko sao, tại lúc đầu em cũng nói là đi chơi chứ ko phải đi chụp ảnh.
    Em thì vui khi cô ấy nhận lời. Với lại em cũng ko chuyên, hihi.

Tấm 4: ko tự nhiên, nhưng nhìn tổng thể thì ổn đúng ko anh! cái này lỗi do em là chính.
    Tấm 5: E có tấm góc chụp như anh nói, nhưng do phía đường đi có nhiều người quá, rối hình nên em kô thích.
    Thanks a!
    bạn em được cái là chụp mấy tấm tự nhiên thì xinh chưa từng thấy, em thấy mà còn chết nữa, lát e up mấy tấm chụp lén.

Quote Được gửi bởi haivh111667 View Post
    Em up típ 2 hình nữa. Hình ko chỉnh sữa, chỉ tạo khung thôi.
    Thanks các bác đã góp ý.

4:

5:

Asahi_man góp ý chút về 2 hình này.

Về màu sắc : OK
    Bố cục : Rõ ràng khi ta dùng lens kit độ xóa phong rất kém, có nên chăng zoom tối đa lại ( ko nhất thiết phải chụp nguyên người ) lấy từ vai trở lên là ok. Hạn chế tối đa người đừng dựa cây kiểu như vậy.

Bạn có thể cho mẫu tay ôm cây và đầu hơi ngửa ra cho nó nhìn tự nhiên trong bức ảnh hơn.
    Canon 7D + 17-40 F/4 L,Macro 50mm f/2.5, 85 f/1.8 and Flash EX 430 II.

Chúc cả nhà vui và thêm nhiều ảnh đẹp.
    à quên, mình chụp bằng fix 50-f1.8, mới xem lại thì thấy f:1/3.2.

Được sửa bởi haivh111667 lúc 02:46 PM ngày 13-12-2011

^ bác k nên cắt các phần của mẫu như thế. với cả chú ý cái hướng mặt. mẫu hơi hướng về bên nào thì lấy rộng bên đó hơn cái này làm ảnh trống trên đầu và bên phải hơi bị nhiều. với dáng ngồi này. nếu chụp nguyên người. bác nên quay dọc khuôn,lệch cho bê trái nhiều không gian hơn tý. lấy cả chân, cả đất. còn nếu chụp khuôn ngang, hoặc là xuống thêm 1 tý nữa. bó hẹp vào. bớt trống trên đầu 1 chút, và để không gian bên trái mẫu. là bên hướng mặt nhiều, rộng ra, và thật trống trải. diễn tả tâm trạng 1 mình tốt hơn :"> với cả chú ý biểu cảm nữa. hì.
    Mình... không biết chụp mẫu. vào quăng tạ cái rồi chạy :">

Break time! by [Zik].wait.., on Flickr

Quote Được gửi bởi zikzackchocolat;
    [url=http://www.flickr.com/photos/zikzackchocolate/6504206761/
    [/url]
    Tấm này của chú hay quá, tuy là hơi mất nét một chút nhưng khoảnh khắc và ánh sáng tuyệt vời, thanks chú nhe.

Everything is beautiful but not everyone sees it

ơ sao em post hình các bác ko góp ý mà bác kia post các bác góp ý ghê thế ạ :O

chấp nhận thôi bác ạ. tham gia sân chơi chung là phải mặt dày . k thấy ai nói gì thì phải chịu khó post đến lúc chịu mở miệng ra bác ạ ).

Quote Được gửi bởi zikzackchocolat View Post
    ^ bác k nên cắt các phần của mẫu như thế. với cả chú ý cái hướng mặt. mẫu hơi hướng về bên nào thì lấy rộng bên đó hơn cái này làm ảnh trống trên đầu và bên phải hơi bị nhiều. với dáng ngồi này. nếu chụp nguyên người. bác nên quay dọc khuôn,lệch cho bê trái nhiều không gian hơn tý. lấy cả chân, cả đất. còn nếu chụp khuôn ngang, hoặc là xuống thêm 1 tý nữa. bó hẹp vào. bớt trống trên đầu 1 chút, và để không gian bên trái mẫu. là bên hướng mặt nhiều, rộng ra, và thật trống trải. diễn tả tâm trạng 1 mình tốt hơn :"> với cả chú ý biểu cảm nữa. hì.
    Mình... không biết chụp mẫu. vào quăng tạ cái rồi chạy :">
    Nói thật với bác là hình này em chụp lén, chỉ có thời cơ là em chụp thôi. Nên cũng ko có thời gian nhiều để canh góc.
    Nhưng ở mấy trang trước em có mấy ảnh chụp đứng đó bác zickzack, nhìn ok lắm. Cũng là chụp lén khi cô bạn có dt.

Nhìn chung thì OK đúng ko bác, em mới chơi máy hơn 2 tháng thôi.
    Em thì thích cây đa và rễ đong đưa, nên em lấy toàn khung hình luôn, em thích tấm này.
    Hôm qua lỡ cho cô bạn link topic của mình, ko biết là bạn em có đọc được những dòng này ko. Lần sau chắc phải kím mẫu của các bác thôi. hihi.
    Thanks các bác góp ý!
    Được sửa bởi haivh111667 lúc 09:15 PM ngày 13-12-2011

Trang 53 / 493 Đầu tiênĐầu tiên ... 343515253545563103153 ... Cuối cùngCuối cùng