Trang 3 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 85

Chủ đề: Sao em không post được trong topic mua và bán?

Tôi ko có ý kiến phản đối việc qui định của 4rum mà đề nghị nên xem xét khối lượng post để có quyền hỏi han khi mua bán thôi. Vì đáng lẽ ra tất cả người rao mua bán cần phải có TT để liên lạc ( cái này đáng lẽ BQT phải bắt buộc thì phải ) thì nhiều người lại ko có. Vậy muốn hỏi một cách chân thành, nghiêm túc cũng bị "cấm". Thế mới chán. Còn việc mua 10 OK mà không có tấm ảnh đẹp là chuyện cũng bình thường, vì nghệ thuật là cảm nhận của mỗi người, không thể áp đặt được. Nếu ta thiên về chuyện phân tích, bình luận KT .... thì ko nên đặt box mua bán nữa. Hãy chuyên về nghệ thuật, kỹ thuật thôi.

Mua bán cũng là một nhu cầu các bác nhỉ
    Nói thật là khi đề xuất về quy định này apham đưa ra là 100 post cơ chứ không phải 50 post như đa số thành viên tán thành
    Tuy nhiên với phiên bản mới v2.0 thì BQT sẽ nghiên cứu lại khả năng này vì lúc đó chúng ta sẽ có hình thức thể hiện mới. Nhưng nói gì thì nói, quy định này là do các thành viên tâm huyết với site đề xuất, BQT thấy hợp lý thì làm. Các bác mới vào sau vui lòng tuân theo nhá
    Được sửa bởi apham lúc 10:33 PM ngày 05-04-2007
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Bác kyanh2000 và bác Hecxogen, thật ra để có một quy định hợp lý rất phức tạp. Quy định nào đặt ra cũng có tý kẻ hở cho người ta len qua. Ngay như cái luật 50 bài hiện tại cũng có cách len qua. Có rất nhiều website dùng hệ thống như trên vì nó tương đối hợp lý nhất. Người post hơn 50 thường là tham gia đủ để hiểu cách tham gia, luật lệ và văn hóa diễn đàn hay cũng có thể là đã tham gia với mọi người xung quanh diễn đàn. Bác bảo bác ngày nào cũng vô đọc, thì bác nói chứ bây giờ ai làm chứng? BQT cũng có thể vào check IP của bác nhưng mà 8000 thành viên mà có thành viên còn dùng máy công cộng thì làm sao biết? Vả lại bác đọc hàng ngày mà không nói, làm sao biết là khi nói bác không văn tục hay gây sự ?
    Bác vào viện bảo tàng họ bảo là cấm chụp ảnh, bác có bảo họ sửa lại luật? Tuy nhiên VNPhoto rất dân chủ, BQT sẽ xem xét yêu cầu của bác. Trong lúc này thì bác ra vào nhớ chào hỏi vài câu cho có thêm bạn mới cho vui nhé.
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Em nghĩ là việc yêu cầu 50 bài mới được post bài trong box mua bán là hợp lý. Việc này ngăn ngừa những người "ko ai biết là ai" và chưa thể hiện tý nào về mình mà lại nhảy vào chào hàng buôn bán, thậm chí lừa đảo. Còn người mua thì ko ảnh hưởng lắm, vì các bác có thể PM trực tiếp cho người bán. Cũng đâu có cái luật phải post bài lên đặt gạch thì mới được mua hàng đâu. Trong forum có rất nhiều bác chuyên thiết bị, nên nếu chịu khó search cũng có thể tìm được món hàng mình cần mà ko cần thiết lập topic "cần mua...."
    Những người được rao bán ở đây yêu cầu đủ 50 bài, mục đích có lẽ cũng là để người đó chịu khó tham gia trong nhiều topic của forum, hiểu về forum và những thành viên trong này hơn.

Quote Được gửi bởi sonnt_vnu
    Em nghĩ là việc yêu cầu 50 bài mới được post bài trong box mua bán là hợp lý. Việc này ngăn ngừa những người "ko ai biết là ai" và chưa thể hiện tý nào về mình mà lại nhảy vào chào hàng buôn bán, thậm chí lừa đảo. Còn người mua thì ko ảnh hưởng lắm, vì các bác có thể PM trực tiếp cho người bán. Cũng đâu có cái luật phải post bài lên đặt gạch thì mới được mua hàng đâu. Trong forum có rất nhiều bác chuyên thiết bị, nên nếu chịu khó search cũng có thể tìm được món hàng mình cần mà ko cần thiết lập topic "cần mua...."
    Những người được rao bán ở đây yêu cầu đủ 50 bài, mục đích có lẽ cũng là để người đó chịu khó tham gia trong nhiều topic của forum, hiểu về forum và những thành viên trong này hơn.

Bác nói thật chí lý! Em vote cho bác!
    Phó nháy.
    My Gallery

Như tôi đã nói, tôi hoàn toàn không có ý kiến phản đối qui định của 4rum, vì mỗi nơi cần có những luật lệ qui định nào đó. Tuy nhiên đề nghị Admin nên bổ sung qui định: Bất kỳ ai rao bán hay mua ít nhất phải có ĐT liên lạc để giúp cho các thành viên chưa đủ điều kiện hỏi đáp liên lạc qua TT đó. Lâu lâu các bác kiểm tra và cảnh báo các thành viên vi phạm để nhắc nhở chung mọi người.

Dùng PM đi bác ơi. Chức năng này như tin nhắn của điện thoại còn gì!
    Phó nháy.
    My Gallery

Nghe các bác phân tích thì cũng có vẻ hợp lý, thôi em ráng chịu khó đạt 50 bài post thôi

Kính các bác,

Em cũng không post được ạ, đang dùng 20D dự định đổi sang 5D nên thành ra thừa chú 60 f2.8 macro mà chẳng biết bác nào cần.

Các bác giúp em nhé.
    Độ máu có thừa, chỉ có tay nghề là non !!!

Theo tôi, nên ho thành viên mới chức năng trả lời bài viết trong box mua bán (không cho mở topic mới thôi), hoặc chí ít cũng chỉ cần 10 bài là có thể trả lời được. Như vậy sẽ bớt được tình trạng spam.
    Nghiêm túc mà nói, tôi cũng đã cố gắng đủ 50 bài như quy định của 4r, tuy nhiên tôi tự đánh giá là vài chục bài gần đây của tôi chẳng có bài nào ra hồn, chủ yếu để đủ 50 bài hòng trả lời được 1 bài trong box mua bán.

Trang 3 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng