Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: (Làm ơn giúp mình) D100 CHA Error

(Làm ơn giúp mình) D100 CHA Error

Mình vừa mới có 1 cái Nikon D100 . Máy chụp rất đẹp và tốt , máy còn rất mới do cậu mình ít khi sử dụng . Nhưng thử mấy ngày đầu thì rất ok , cho tới khi mình chép ảnh ra máy tính thì trên màn hình hiện lên dòng chữ "CHA" , và máy báo "This card can not be used" . Lần đó là lần đầu , mình chỉ cần format máy đã sử dụng lại được . Nhưng lần gần đây nhất thì mình đã thử format mấy lần (kể cả trực tiếp bằng máy tính) cũng không được . Mình lên mạng search thì nghe mấy người kia nói lỗi này hay xuất hiện ở các model từ trước model D200 , đồng thời họ cũng nói nguyên nhân do bị hư mấy jack cắm thẻ nhớ ở trong máy, em đã kiểm tra kỹ nhưng thấy các jack cắm ấy vẫn tốt . Mình đã thử reset máy cũng như đổi thẻ nhớ khác nhưng đều vô vọng
    Các bạn nào đã từ dùng qua thì cho em hỏi máy của mình bị gì vậy ạ ? nếu sửa thì phải sửa như thế nào và chi phí sửa chữa khoảng bao nhiêu ?
    À mà không biết ở TP.HCM thì ở đâu sửa máy ảnh tốt và có uy tín nhỉ ?
    Cảm ơn các bạn rất nhiều
    Chân thành cảm ơn
    Cám ơn các bạn rất nhiều

D100 xài card CF, chân cắm card CF hay bị hư, cũng có thể do người sử dụng cắm card vào không đúng thao tác
    Bị hư ổ đọc này có thể sửa dễ dàng, bạn đem ra Khánh Long, vào trong gặp a Phương, sửa máy số

Bạn mang tới TTBH của Nikon đi, 57-59 Hồ Tùng Mậu, q1.

mình đã gửi sửa ở tiệm Minh Phương ở thương xá tax , cám ơn các bạn