Trang 1 / 334 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 3337

Chủ đề: Cảm xúc qua các chuyến đi

Smile Cảm xúc qua các chuyến đi

Trong cuộc đời có nhiều chuyến đi để lại cho ta rất nhiều cảm xúc đáng nhớ những hình ảnh không thể quên, tôi cũng từng có những chuyến đi như thế. Bao lâu nay được xem được ngắm được cảm nhận rất nhiều qua những câu chuyện qua những tấm ảnh mà những người đi trước giới thiệu về những vùng miền phong cảnh đẹp của đất nước. Tôi đã từng mơ ước được đặt chân đến những nơi đó. Dịp nghỉ lễ 30/4 vừa rồi tôi đã quyết định làm một chuyến đi Hà Giang khám phá cao nguyên đá Đồng Văn để cảm nhận sự hùng vĩ nơi đây. Chuyến đi thực sự đã mang đến cho tôi nhiều cảm nhận sâu sắc về cuộc sống về con người về phong cảnh hùng vĩ của núi đá cao nguyên.
    Ai cũng bảo là liều mạng khi hai đứa con gái dám cưỡi xe máy lang thang mấy ngày từ Hà Giang đến Đồng Văn rồi Mèo Vạc rồi chợ tình Khâu Vai, càng đi chúng tôi càng thấy tò mò háo hức càng thấy cái sự liều mạng của mình là đáng lắm. Chúng tôi bắt xe đêm từ Mỹ Đình đến sáng đến thành phố Hà Giang , thuê một con xe máy với giá 500.000đ/ngày (về mọi người bảo bị lừa thuê đắt ).
    Sau khi nạp năng lựơng cả người với xe đầy đủ bắt đầu nổ máy lên đường. Rời thành phố một lúc là cởi bỏ khăn áo bịt mặt để hít thở không khí trong lành của núi rừng

Trời k nắng khung cảnh hai bên đường nhìn thật hữu tình , xa xa làn mây hờ hững vắt ngang núi

Và ngạc nhiên đầu tiên là hình ảnh làm nương của người dân nơi đây

Bạn đi Hà Giang với xe 2 bánh quả là sự lựa chọn sáng suốt bởi phong cảnh nơi ấy thật khó diễn tả hết bằng lời... Phải đi và đi rồi mới cảm nhất hết, ánh sáng thật là ma quái "magic" cho người yêu ảnh, ta hít thật sâu để cảm nhận nó, đôi mắt ta ngắm mãi không chán với tầm nhìn mênh mông của miền đất nổi tiếng chỉ có đá và đá.

Cauan đi nhanh quá... hãy bắt đầu từ điểm cuối của TP Hà Giang để lên đèo đi tiếp tới nơi địa đầu của Tổ quốc. Xin phép du lịch cùng bạn qua MÀN HÌNH NHỎ của máy tính. Trước hết xin giới thiệu với các bạn về một điều CÓ THỂ BẠN CHƯA BIẾT. TP Hà Giang nổi tiếng hơn chục năm gần đây đó là môi trường không bụi, tất cả các loại xe qua TP đều phải rửa xe "đã có chương trình nói về điều này trên VTV3"

Bắt đầu từ đây các bạn không lo đến việc tốc độ của phương tiện tham gia giao thông, bạn thả sức chạy quan trong là có nhanh được hay không ... nhất là với xe 4 bánh. Đi xe 2 bánh tốt nhất các bạn nên lắp gương đầy đủ bởi quan trong là sự an toàn.

Để tới được con đường HẠNH PHÚC thì phải vật vã ...

Các khúc cua tay áo mà ta không biết sau khúc cua ấy là lên hay xuống của dốc và đèo

Chờ bạn Cauan tiếp tục...

Hồi mình đi xuyên Việt thì chưa chơi máy số, với lại hồi đó chụp người là chính, ít chụp cảnh. Nhìn cảnh này cứ ước gì được đi lại, có phải tha hồ mà có ảnh hay không!

Cám ơn các bạn cauan_cauan và Teredo đã share ảnh đẹp đất nước ta!

Chuyến đi của các bác hay lắm,chắc sẽ có điều thú vị,Thế 2 bác đi cùng nhau à !

Ôi! thực sự vui quá. Cảm ơn mọi người đã chia sẻ những cảm xúc không thể quên trong chuyến đi để đời của mình
    @BácTeredo: cảm ơn bác đã bổ xung cho chuyến đi hoàn chỉnh hơn. Nếu bác còn có nhã ý mong bác tiếp tục up ảnh cùng cho nguồn cảm xúc của em được trọn vẹn ạ.
    @Bác le.binh: rất cảm ơn Bác đã ghé thăm. Em hơi xấu hổ vì ảnh em chụp đầu tay nên k được đẹp, phong cảnh cao nguyên đá Đồng Văn đẹp lắm bác ạ. Nếu bác đi với kĩ thuật chụp phong cảnh siêu đẳng của bác thì chắc chắn bác sẽ có bộ ảnh tuyệt vời .
    @Bạn Giangtm: chuyến đi của riêng mình có quá nhiều điều thú vị bạn ạ . Chuyến đi của mình không liên quan gì đến chuyến đi của bác Teredo đâu ạ.

Em lại tiếp tục đi - thiếu đâu mong các bác đã từng đi cung đường này bổ xung cho vui ạ

Những đoạn đường em qua để đến Cổng Trời - Quản Bạ - Càng đi càng háo hức càng ngạc nhiên vì phong cảnh thiên nhiên xanh mát

Và mây vẫn vờn núi trước mắt

Địa danh này ai từng đi trên con đường Hạnh Phúc đều ghé thăm

Em cũng theo con đường này leo lên Cổng Trời ngắm xuống, phong cảnh nhìn từ trên cao thật đẹp

Được sửa bởi cauan _cauan lúc 11:19 PM ngày 10-10-2011

Qua Tam Sơn

Đây thị trấn Tam Sơn - Quản Bạ đẹp như bức tranh vậy

Đây Núi Đôi Cô Tiên, tạo hóa khéo làm sao tạc giữa đất trời đôi gò bồng đảo của nàng tiên làm say lòng bao du khách

Ruộng bậc thang mùa này cây cối chưa xanh nhưng vẫn thật ấn tượng với em

Được sửa bởi cauan _cauan lúc 11:41 PM ngày 10-10-2011

Em đi tiếp ạ

Những người dân tộc với nụ cười thân thiện đầu tiên em gặp

Họ đi trồng ngô trên những vách núi lổn nhổn đá tai mèo

Hoa Vông Vang đỏ như những đốm lửa in trên nền núi đá

Và em gặp con sông Miện nước xanh mầu ngọc uốn lượn, em mà là Giai thì sẽ như khi lọt lòng mẹ để nhẩy xuống mà bơi lội thỏa thích

vùng vẫy như những đứa trẻ này

Được sửa bởi cauan _cauan lúc 11:51 PM ngày 10-10-2011

Tiếp tục cuộc hành trình vừa đi vừa ngắm vừa xuýt xoa

Cô bạn lần đầu lang thang đường xa bằng xe máy ngỡ ngàng với vẻ đẹp núi rừng

Ngôi nhà bé nhỏ đơn sơ dưới thung lũng thật bình yên

Người dân nơi đây phải xới chút đất mỏng phủ trên vách núi để tra hạt ngô

Bác nông dân này tỏ ra rất ngạc nhiên khi thấy hai đứa con gái đua nhau tạo dáng chụp ảnh, k hiểu bác đi bao xa để đến được nơi gieo hạt vì em nhìn xung quang k hề thấy bản làng

Được sửa bởi cauan _cauan lúc 10:10 AM ngày 11-10-2011

Cauan, bạn là chuyên gia cảm xúc dạt dào sao lại ít lời thế... hơn nữa đi 2 bánh về sang đến vnphoto lại quen tay lái cướp cua!!! quá nhiều, đoạn đường đi từ HG đến được Quảng bạ còn bao nhiêu đía danh bạn cần bổ sung nhé, up theo từng cung đường để mọi người còn theo với chứ.

Bạn Giangtm hỏi câu nào dễ dễ một tí vì chúng tôi đều đi cung đường này và còn nhiều người khác, MỖI CHUYẾN ĐI MANG NHIỀU KỶ NIỆM, k đi cùng nhưng tôi đã nói DU LỊCH QUA MÀN ẢNH MÁY TÍNH mà.

Đề phòng bạn Cauan quên tôi xin nhắc trước là ở HG các bạn nên ăn cháo ẤU TẨU độc nhất chỉ có HG mới có và chỉ có 1 hàng, cháo rất bổ sau một chuyến đi mệt nhọc. Củ ẤU rất độc nhưng khi được nấu đúng phương pháp lại là vị thuốc rất quý "do nhà tôi làm nghề thuốc nên biết"

Trước khi rời HG các bạn nên tranh thủ đi hồ Noong một địa danh rất đẹp, TP HG hơn 10km thôi rồi tiếp tục lên đường

Trang 1 / 334 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng