Trang 3 / 334 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 3337

Chủ đề: Cảm xúc qua các chuyến đi

Khi qua rừng thông Yên Minh ta có cảm giác như đi trên con đường rừng châu Âu vậy, phong cảnh đẹp và lãng mạn. Lá thông rơi xuống hai bên đường mang tiếng gió vi vu thổi theo bánh xe ta. Đoạn này em k dám dừng ăn trưa vì cứ nhầm là cố đến rừng Trúc, lỗi tại người chỉ đường nói sai tên Thông thành Trúc. Bạn nào đi thì nên nghỉ chân ở đây, leo lên trên rừng nằm nghỉ rất phê nhé, khi quay về bọn em đã được thưởng thức không khí khoáng đạt mộng mơ nơi đây

Vượt qua rừng Thông em bỗng ngưỉ thấy mùi thơm ngan ngát trong gió thoảng, ngơ ngác tìm hai bên đường phát hiện ra lác đác ven sừơn núi là những hàng cây Trẩu đang nở hoa trắng xóa . Đến đoạn có hàng cây hoa nở rộ chúng em quyết định dừng chân nghỉ ăn trưa

Những chùm hoa nở rộ đưa hương bay khắp núi rừng

Những cánh hoa 5 cánh như những vì sao sáng lấp lánh đẹp ghê

Hai đứa ngồi dựa lưng cây Trẩu ăn ngon lành lương khô mang theo. Thi thoảng có làn gió thổi qua làm cánh hoa rời cành bay chấp chới xoay tròn trong gió trước khi nhẹ nhàng đậu xuống mặt đường

Hoa đậu cả lên chú chiến mã của em đây ạ :D

Ngồi đây vừa nhâm nhi bánh mỳ xúc xích vừa thảnh thơi hít hà hương hoa thi thoảng nghe tiếng mõ Trâu lốc cốc vọng về em chẳng còn muốn đứng lên nữa . Nghỉ ngơi ăn uống no nê 2 đứa lại tiếp tục.
    Được sửa bởi cauan _cauan lúc 12:36 AM ngày 11-10-2011

Chài đi đâu xem ảnh trong forum cũng thấy thiên hạ kéo nhau đi Hà Giang,trong mục ''ảnh du lịch phong cảnh thành phố'' cũng có một topic Hà Giang đang xây dựng song song với topic Hà Giang bên này,quả ko hổ danh là vùng đất du lịch phượt đầy thú vị

Khoảng 2 tháng nữa Mèo lười cũng có dự định đi thám hiểm vùng đất Hà Giang này,nhưng đã 3 năm trời rồi ko có điều kiện lái xe máy,cho nên chắc phải rủ thêm ai đó đi cùng để chở thôi!Kẹt cái đi xa quá(nhà của Mèo lười ở Biên Hòa), ko biết có ai chịu di cùng hay là ko....
    Chào mừng bạn ghé thăm nhà của Mèo lười!!!

http://vn.360plus.yahoo.com/anhsangphuongdong_2010/

bộ ảnh của các bác đẹp và trong trẻo lắm,chúc mừng bác

Talking

Quote Được gửi bởi cauan _cauan View Post
    Ui giời bác Teredo ơi ! nhà em toàn treo ảnh mộc mạc giờ bác treo toàn ảnh đẹp long lanh thế kia thì em nhụt hết cả chí khí treo ảnh mất . Nhìn ảnh bác em tiếc vì đã trót quên k đến Hồ Noong dù có người thân đã nhắc trứoc khi đi. Có lẽ do sức hút của núi đá và hơi thở của Chợ Tình khâu Vai làm em quên cả lời dặn dò. Cảm ơn bác đã cùng du lịch qua ảnh với nhà em
    Chuyện chuyến đi của em dài như dòng sông Nho Quế vậy nên các bác chờ em vừa đi vừa nhớ lại cảm xúc lúc đó để kể các bác nghe nhé
    Ảnh thì có người thế này sẽ có người thế kia, cái chính là CẢM XÚC và ảnh kể chuyện điều QUÝ nhất ở đây là thế không hiểu theo nghĩa hẹp ở ảnh đâu bạn vì bạn chụp đẹp ở cái CHÂN PHƯƠNG nghiệp dư thật nhưng chuyên nghiệp quá cũng cứng lắm !!! tôi vẫn chờ vì tôi CHẮC CHẮN rằng ảnh của bạn càng về sau càng đẹp bởi tôi đi rồi tôi biết, đừng khiêm tốn quá

Kinh nghiệm chí chết của cá nhân em thì nếu bạn nào lần đầu đi theo kiểu điên điên giống em nên chuẩn bị những thứ sau: 1 bản đồ chỉ dẫn cung đường đi và đánh dấu những điểm mình sẽ đến khám phá luôn đút túi áo cần là bỏ ra xem ( vụ này em sướng có ngừơi nhà lo cho chu đáo) . Vì nếu muốn hỏi đường cũng khó gặp người biết tiếng Kinh để hỏi. Hai là chuẩn bị nước uống theo xe và đồ ăn ít nhất cho bữa trưa vì từ Quản Bạ đến Yên Minh em chả nhòm thấy quán ăn nào. Mang đồ ăn đến rừng Thông Yên Minh ngồi ăn là đẹp và lãng mạn nhất.Quần áo rộng rãi kín đáo nếu đi = 2 bánh cho thoải mái, đi giầy thể thao nữa, đeo kính to nữa

Món cháo Ấu Tẩu của nhà bác Teredo em cũng có thưởng thức khi quay về HG và quả đúng là ngon và bổ như bác nói thật . Hihiiiiiii
    Các bạn nam nên mang thêm bịch vang rất tốt cho việc ăn uống với các món lạ nó vừa như tăng lực và là một vị thuốc phòng hơn chống giầy loại tốt bạn nhé vì đường rất dốc đi bộ mà chỉ cần mất chú ý là ngã ngay...

Con đường Hạnh phúc đến Đồng Văn núi non trùng trùng điệp điệp, khi đến nơi đây hai đứa bọn em dừng xe nhìn ngắm sự hùng vĩ của núi non mà k thể thốt lên lời. Cảm giác hơi ngợp rồi hít một hơi thật sâu căng lồng ngực và bật thốt lên " ôi chao đẹp thế này " ( chứ k nói bậy như bạn bác Teredo đâu nhé )

Khi qua rừng thông Yên Minh ta có cảm giác như đi trên con đường rừng châu Âu vậy, phong cảnh đẹp và lãng mạn. Lá thông rơi xuống hai bên đường mang tiếng gió vi vu thổi theo bánh xe ta. Đoạn này em k dám dừng ăn trưa vì cứ nhầm là cố đến rừng Trúc, lỗi tại người chỉ đường nói sai tên Thông thành Trúc. Bạn nào đi thì nên nghỉ chân ở đây, leo lên trên rừng nằm nghỉ rất phê nhé, khi quay về em được thưởng thức thế

Vượt qua rừng Thông em bỗng ngưỉ thấy mùi thơm ngan ngát trong gió thoảng, ngơ ngác tìm hai bên đường phát hiện ra lác đác ven sừơn núi là những hàng cây Trẩu đang nở hoa trắng xóa . Đến đoạn có hàng cây hoa nở rộ chúng em quyết định dừng chân nghỉ ăn trưa

Những chùm hoa nở rộ đưa hương bay khắp núi rừng

Những cánh hoa 5 cánh như những vì sao sáng lấp lánh đẹp ghê

Hai đứua ngồi dựa lưng cây Trẩu ăn ngon lành lương khô mang theo. Thi thoảng có làn gió thổi qua làm cánh hoa rời cành bay chấp chới xoay tròn trong gió trước khi nhẹ nhàng đậu xuống mặt đường

Hoa đậu cả lên chú chiến mã của em đây ạ :D

Ngồi đây vừa nhâm nhi bánh mỳ xúc xích vừa thảnh thơi hít hà hương hoa thi thoảng nghe tiếng mõ Trâu lốc cốc vọng về em chẳng còn muốn đứng lên nữa
    Chỗ này thì tôi cũng chưa được thưởng ngoạn bạn Cauan ạ, quả thật là tiếc nhưng ta vẫn đi và đi...

Ảnh rừng thông của bạn Cauan dìm sáng tốt thế mà KHIÊM quá như vậy là hơi bị KIÊU đấy.

Người chỉ dẫn cho bạn có thể NHẦM nhưng dẫu sao ai cũng có sai sót sao không VỊ THA một chút chứ chúc bạn mừng bạn đã có chuyến đi MỸ MÃN 99% vậy là nhiều đấy chứ
    Được sửa bởi Teredo lúc 06:51 PM ngày 23-05-2011

Ui giời bác Teredo ơi ! nhà em toàn treo ảnh mộc mạc giờ bác treo toàn ảnh đẹp long lanh thế kia thì em nhụt hết cả chí khí treo ảnh mất . Nhìn ảnh bác em tiếc vì đã trót quên k đến Hồ Noong dù có người thân đã nhắc trứoc khi đi. Có lẽ do sức hút của núi đá và hơi thở của Chợ Tình khâu Vai làm em quên cả lời dặn dò. Cảm ơn bác đã cùng du lịch qua ảnh với nhà em
    Chuyện chuyến đi của em dài như dòng sông Nho Quế vậy nên các bác chờ em vừa đi vừa nhớ lại cảm xúc lúc đó để kể các bác nghe nhé
    Bạn nói ĐÚNG các bạn đã đi rồi chia sẻ cảm xúc và hình ảnh để cùng DU LỊCH qua màn hình PC nhé, chúng ta sẽ up theo đúng dòng chảy của con sông nho quế. Chủ đề là CẢM XÚC qua các chuyến đi nên các chuyến khác các bạn KIÊN NHẪN sau câu chuyện kể !!! cảm ơn rất nhiều!

Quote Được gửi bởi Mèo lười View Post
    Chài đi đâu xem ảnh trong forum cũng thấy thiên hạ kéo nhau đi Hà Giang,trong mục ''ảnh du lịch phong cảnh thành phố'' cũng có một topic Hà Giang đang xây dựng song song với topic Hà Giang bên này,quả ko hổ danh là vùng đất du lịch phượt đầy thú vị

Khoảng 2 tháng nữa Mèo lười cũng có dự định đi thám hiểm vùng đất Hà Giang này,nhưng đã 3 năm trời rồi ko có điều kiện lái xe máy,cho nên chắc phải rủ thêm ai đó đi cùng để chở thôi!Kẹt cái đi xa quá(nhà của Mèo lười ở Biên Hòa), ko biết có ai chịu di cùng hay là ko....
    Bạn ơi.... topic này là CẢM XÚC qua các chuyến đi bạn à, KHỞI ĐỘNG bởi chuyến HG của bạn Cauan thôi. Cảm ơn bạn đã thích topic và bạn sẽ k thất vọng vì còn nhiều chuyến đi khác PHIÊU k chỉ về ảnh mà CẢM XÚC cực đã nữa... Tôi cũng chuẩn bị mọi thứ để đáp lại tình... của bạn và các bạn ghé thăm.

Quote Được gửi bởi TRONGBANG View Post
    bộ ảnh của các bác đẹp và trong trẻo lắm,chúc mừng bác
    Cảm ơn bạn động viên, nếu có ảnh và kinh nghiệm đi HG bạn đóng góp nhé, các CHUYẾN ĐI khác ta chờ chủ top khởi động )

Tôi cũng nói một điều mong các bạn thông cảm vì có người mới chơi ảnh và người đã chơi lâu, CẢM XÚC thôi còn máy ảnh nào cũng được nếu máy hơi BỜ RỒ tí xúi cũng vẫn đẹp lắm các bạn ơi, Nếu nhiều len chỉ cần RỘNG thì RỘNG hẳn và DÀI thì DÀI hẳn, thế là đủ chiến đấu.. ) Len đa tiêu cự cũng ngon lắm cứ chế độ A mà phệt, chụp xa khẩu 11 trở lên là tuyệt vời mặc kệ ISO hay v.v... nét đúng vào cái mình THÍT "thích"

Cái BỤNG mình THÍT cái MẮT ta ƯNG đó cả câu của người vùng cao )

Vầng, tôi cũng có 1 chút ảnh về con người HG, các ảnh khác xin chờ chủ top ạ

Trẻ em miền núi có gì chơi đâu, bất kể cái gì cũng là mới lạ nên chỉ có chăn TRÂU cắt cở và có thể vui với mọi thứ !!!
    Được sửa bởi Teredo lúc 07:42 PM ngày 23-05-2011

Cảm xúc chờ chủ TOP này )

Trang 3 / 334 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... Cuối cùngCuối cùng