Trang 2 / 334 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 3337

Chủ đề: Cảm xúc qua các chuyến đi

Vẫn ảnh hồ Noong

Quote Được gửi bởi le.binh View Post
    Hồi mình đi xuyên Việt thì chưa chơi máy số, với lại hồi đó chụp người là chính, ít chụp cảnh. Nhìn cảnh này cứ ước gì được đi lại, có phải tha hồ mà có ảnh hay không!

Cám ơn các bạn cauan_cauan và Teredo đã share ảnh đẹp đất nước ta!
    Anh Lê Bình ơi không khi nào là muộn cả, còn sức còn đi.. cứ đi rồi ta thấy mình vẫn như 18 tuổi ấy.

Các bạn đi từ HG đến Đồng Văn nhớ mua sẵn đồ ăn cho bữa trưa các ngày hôm sau thì không cần vì ngày hôm đó để có bữa trưa đảm bảo là rất khó và tiết kiệm thời gian, tuy 150km cho cả ngày nhưng vẫn là rất ít vì cảnh thì quá tuyệt vời.

Đến hồ Noong còn có 1 cái chợ, lướt qua đó chơi cũng hay tuy nó k là gì với các chợ mà các bạn sẽ tới...

Chúng ta đuổi theo ánh sáng của núi rừng sỏi đá

Phố bản

Bạn Cauan kể nhiều chuyện nhé !!!

Hoa trên núi

Chuyến tôi đi không phải mùa hoa nhưng đã gặp hoa ở đây thì hoa nào cũng đẹp, còn hoa biết đi và biết dùng di động với những bộ váy mộc mạc đến sặc sỡ cũng thật là duyên dáng " tôi sẽ up theo đúng lịch trính mong Quý vị thông cảm"

rất thích chuyến đi của mấy bạn ,tiếp túc cho mình đc du lịch qua màn ảnh chứ
    chắc cũng phải tạm gác mọi thứ để đi quá ,thấy thích quá

Con người HG rất mộc mạc và không thương mại như các vùng miền như Mù Căng Chải hay Sapa, núi rừng trùng điệp... bạn tôi còn thốt lên ; núi rừng Đ é o gì mà trùng điệp thế này.

Mỗi lúc gặp cảnh đẹp xe thường phanh gấp, luôn làm cho bạn đường giật mình tưởng sự cố gì. nếu một nhóm tếu hài bắt sóng nữa thì chuyến đi bạn cảm thấy rất ngắn

Quote Được gửi bởi bupunhoc View Post
    rất thích chuyến đi của mấy bạn ,tiếp túc cho mình đc du lịch qua màn ảnh chứ
    chắc cũng phải tạm gác mọi thứ để đi quá ,thấy thích quá
    Bạn ơi HG đi mùa nào cũng đẹp, lúc nào cũng cảm xúc, đường thì dễ đi hơn Mù Căng Chải VÀ... NẾU ĐIÊN một chút hãy đi bằng 2 bánh vừa an toàn vừa cảm nhận hết cái đẹp của núi rừng HG, với người yêu ảnh nữa thì không thì thuận... lợi... bằng bởi cứ 500m hay 1 ~ 2km là dừng, bất ngờ trước sự hùng vĩ của nó chúng tôi thường hét thật to và SẢNG KHOÁI

Vì Cauan đã up ảnh núi đôi nên cũng up trước luôn, còn lại chờ bạn Cauan tiếp tục câu chuyện của mình

Ui giời bác Teredo ơi ! nhà em toàn treo ảnh mộc mạc giờ bác treo toàn ảnh đẹp long lanh thế kia thì em nhụt hết cả chí khí treo ảnh mất . Nhìn ảnh bác em tiếc vì đã trót quên k đến Hồ Noong dù có người thân đã nhắc trứoc khi đi. Có lẽ do sức hút của núi đá và hơi thở của Chợ Tình khâu Vai làm em quên cả lời dặn dò. Cảm ơn bác đã cùng du lịch qua ảnh với nhà em
    Chuyện chuyến đi của em dài như dòng sông Nho Quế vậy nên các bác chờ em vừa đi vừa nhớ lại cảm xúc lúc đó để kể các bác nghe nhé

Kinh nghiệm chí chết của cá nhân em thì nếu bạn nào lần đầu đi theo kiểu điên điên giống em nên chuẩn bị những thứ sau: 1 bản đồ chỉ dẫn cung đường đi và đánh dấu những điểm mình sẽ đến khám phá luôn đút túi áo cần là bỏ ra xem ( vụ này em sướng có ngừơi nhà lo cho chu đáo) . Vì nếu muốn hỏi đường cũng khó gặp người biết tiếng Kinh để hỏi. Hai là chuẩn bị nước uống theo xe và đồ ăn ít nhất cho bữa trưa vì từ Quản Bạ đến Yên Minh em chả nhòm thấy quán ăn nào. Mang đồ ăn đến rừng Thông Yên Minh ngồi ăn là đẹp và lãng mạn nhất.Quần áo rộng rãi kín đáo nếu đi = 2 bánh cho thoải mái, đi giầy thể thao nữa, đeo kính to nữa
    Món cháo Ấu Tẩu của nhà bác Teredo em cũng có thưởng thức khi quay về HG và quả đúng là ngon và bổ như bác nói thật . Hihiiiiiii

Trang 2 / 334 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... Cuối cùngCuối cùng