Trang 11 / 334 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112132161111 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 3337

Chủ đề: Cảm xúc qua các chuyến đi

2 bác Teredo và cauan _cauan như những vận động viên maraton với những bức ảnh đẹp về một miền tây bắc xa xôi mà quyến rũ,cảm phục 2 bác.Vẫn tiếp tục xếp gạch ngồi chờ xem tiếp !

Quote Được gửi bởi Giangtm View Post
    2 bác Teredo và cauan _cauan như những vận động viên maraton với những bức ảnh đẹp về một miền tây bắc xa xôi mà quyến rũ,cảm phục 2 bác.Vẫn tiếp tục xếp gạch ngồi chờ xem tiếp !
    Khi đã chót đam mê thì sợ gì trưa nắng cháy hay vượt đèo xuyên đêm lạnh buốt, cảm giác xa lâu lâu là ngứa chân ngứa tay..

Quote Được gửi bởi Teredo View Post
    Khi đã chót đam mê thì sợ gì trưa nắng cháy hay vượt đèo xuyên đêm lạnh buốt, cảm giác xa lâu lâu là ngứa chân ngứa tay..
    Thực ra chuyến đi của em không đến mức độ như vậy đâu ạ, vì thế em thấy đi rất nhẹ nhàng.Hơn nữa kể từ khi có dự định đi đến khi kết thúc chuyến đi em luôn luôn được ngừoi thân quan tâm nhắc nhở thường xuyên nên k hề thấy ...sợ . HIhiiiiiiii. Hơn nữa chắc do háo hức nên cũng k thấy cả mệt mỏi nữa, phong cảnh núi non cứ luôn thay đổi đủ mọi sắc thái nên kể cả đi vào giữa trưa nắng mà không hề thấy buồn ngủ . Theo em nhận xét thì đường đi Đồng Văn dễ đi hơn đi Mù Căng Chải - Sa Pa nhiều. Năm ngoái em đi từ HN lên Sa Pa cũng = xe máy nên em biết . Nhưng lần đó em làm ÔM chứ không làm XẾ nên ngắm đựoc nhiều hơn. Chỉ có thêm kinh nghiệm là nếu lần sau đi sẽ không thuê xe DREAM vì xe yếu hơi mỗi lần lên đèo không bốc nên bị mỏi tay . Trong xuốt chuyến đi bọn em không hề nghĩ đến những tai nạn có thể xẩy ra ví dụ nhỏ như xe hết hơi chẳng hạn, khi về đến HN rồi tổng kết lại mới nghĩ nếu lúc vượt đèo mà xẩy ra sự cố đó thì sao nhỉ ? khéo khóc ra tiếng Mán mất- về an toàn rồi nghĩ lại cũng thấy hơi hãi :D
    Nhưng mà giờ cho đi lại vào mùa lúa chín vẫn muốn lắm ạ

Sau khi choáng ngợp với trò chơi ánh sáng ( bắt chước cách nói của các bác chuyên nghiệp ) bọn em đi tiếp lên Mã Pì Lèng,

Ven đường em gặp bạn này đang chăm sóc luống đất nhỏ bé giữa những viên đá

Mảnh vườn của bạn ấy đây

Em đã được bạn ấy trả lời cho điều em thắc mắc mỗi khi qua một mảnh vườn thấy họ trồng mỗi nắm đất nhỏ thường có 3 gốc cây cùng được trồng, thật đơn giản và thực tế vì đất ở đây hiếm nên dân tận dụng đất trồng 3 loại cây có thời kì thu hoạch khác nhau để tiết kiệm đât. Thường em thấy cây ngô + cây đỗ + cây cải. Nghe giải thích xong tự nhiên em cảm thấy ngượng chút vì cái sự k thông minh của mình, đúng là nếu k đi thì sao ta hiểu được cuộc sống của ngừoi dân vùng cao nguyên đá chứ .
    Được sửa bởi cauan _cauan lúc 01:41 PM ngày 11-10-2011

Con trai đứng trên vách núi bên này đường ngắm bố cắt cỏ bên bờ vực đối diện

Ông bố ( mới nhìn bọn em tưởng Ông thằng bé ) nói tiếng kinh k chuẩn khi em hỏi tuổi "28 rồi " vậy mà răng rụng trơ đằng trước nhìn rất ngộ nghĩnh :D

Hôm nay em xem báo thấy có truyện ở Hà Giang cái làng hẻo lánh trên ĐV có chị 41 tuổi có 16 đứa con và 11 đứa cháu nội ngoại.Nghe hãi quá , vậy mà k biết trước khi đi vào chụp tấm ảnh :D

THời gian thi cử đang gấp rút nhưng buổi tối nào Mèo lười cũng cố gắng dành ra 15 phút vào diễn đàn chỉ để theo dõi topic Hà Giang này của 2 bác!!

Ảnh đẹp,chân thực và mộc mạc,ko quá cầu kì nghệ thuật....chính vì vậy những tấm ảnh trên đây đã diễn tả được hết những cảm xúc rất chân thực về một mảnh đất núi đá hoang sơ nhưng đầy quyến rũ này!Xin cảm ơn 2 bác đã đi và đã cho mọi người xem ảnh!!
    Chào mừng bạn ghé thăm nhà của Mèo lười!!!

http://vn.360plus.yahoo.com/anhsangphuongdong_2010/

Cảm ơn bạn Mèo lười đã có tình cảm với chuyến đi của mình nhé. Xin tò mò chút, năm nay bạn thi hay bạn làm gì liên quan đến các mùa thi vậy ?. Mùa thi là mùa hoa phượng đỏ, là mùa chia tay trường phổ thông, là thời điểm cho các bạn trẻ đau đầu lựa chọn con đường vào đời. Đường vào đời 100 ngả biết ngả nào thênh thang, lụa chọn lúc này có thể đúng nhưng tương lai chưa chắc đã tuyệt vời . Nếu năm nay bạn thi thì cho mình Chúc bạn đạt được điều mình muốn nhé.

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Cảm ơn cauan: nhờ bác mà em biết mua thật nhiều kẹo nếu đi lên các tỉnh Tây Bắc.

Em lại đi như bay trên những làn mây mỏng để đến đỉnh Mã Pì Lèng, con đường huyền thoại mang tên " Con đường Hạnh Phúc " quả thực tuyệt vời. Em cứ nghĩ ngày xưa k có con đường này thì liệu có ai biết đến những vùng đất xa ngái này k, và ngưừoi dân nơi đây vẫn mãi mãi sống trong sự tăm tối. Cho đến tận thời đại ngày nay mức sống của các dân tộc sống trên cao nguyên đá vẫn vô cùng khó khăn, dù trên đường đi ta thấy rất nhiều bạn trẻ ngồi ven bờ vực cầm điện thoại nhắn tin cho người yêu . Nhưng em chắc một điều ai ở nơi xa đến khám phá vùng đất này cũng đều để lại trong tâm trí một tình yêu khó phai mờ , và rồi lại muốn quay lại không phải chỉ một lần . Các bác chưa đi cứ thử đi một chuyến như em mà xem :D

Hình ảnh của cô gái này khi ngước lên trên núi nhìn chồng với nụ cười hồn nhiên, trong sáng, trong ánh mắt nụ cười của cô gái tràn ngập hân hoan và hạnh phúc, cô gái bẽn lẽn lắm mỗi lần chúng tôi quá chú ý khi chụp ảnh, tôi nhìn cô gái mà nao lòng vì ghen tị với sự hồn nhiên của cô ấy vừa xúc động vì sự tần tảo của cô gái mà tôi được chứng kiến, cô ấy mang lại cho chúng tôi miền vui, chúng tôi vui lắm nhưng trong tôi lại thấy thương mến và cảm phục cho hoàn cảnh eo hẹp của đôi vợ chồng vậy mà họ hạnh phúc một hp đơn sơ.

Vâng, cô ấy đây từ dưới gần chân núi với len 200 mà cô gái nhỏ nhoi thế này và chỉ sau 30" với bó cây ngô to gấp 5 lần bản thân người con gái, nặng trũi đã lên tới chỗ chúng tôi, thậm trí cô ấy phải buộc lại vì bó cây ngô mà cô ấy vác cái dây đã không chịu đựng nổi phải bung ra.

Nhìn vào nụ cười lúc lúc lại ngượng ngập của cô vì người lạ tôi đã khưngj lại vì ngỡ ngàng, nén mọi cảm xúc tôi chụp để làm kỷ niệm về một hình ảnh hiếm hoi, xa xỉ với miền xuôi.

Lúc cô gái bước đi gùi trên vai thứ mà cho cả gia đình có được sự ấm cúng những bước đi khỏe khoắn nhưng sao tránh được sự nặng nhọc với con dốc mà người xuôi đi bộ bình thường còn ái ngại.

Cuộc sống này cho chúng ta thêm nghị lực bởi những con người như thế...

Trang 11 / 334 Đầu tiênĐầu tiên ... 9101112132161111 ... Cuối cùngCuối cùng