Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Gương và màn chập hoạt động không đều

Gương và màn chập hoạt động không đều

Chào các bác, em có một em Contax 35mm phim, đã lâu không sử dụng. Vừa rồi bỏ ra chụp thử thì thấy gương và màn chập lúc hoạt động lúc không hoạt động (gương không lật và màn chập không đóng mở). Riêng về gương để chúc máy xuống thì phát nào cũng lật nên em nghĩ là do yếu cái lò xo gì đấy... Bác nào biết chỗ sửa ở HN thì mách em với, cố vớt vát xem sao vì em Contax với ống 50/1.7 Planar này chụp rất phê.
    Hình em nó đây.

Cảm ơn các bác nhiều.
    :gathering

Mua cái adapter về dùng với Canon thì hết ý, con 50mm f1.7 này bokeh đẹp và nét lắm.
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Chắc là khô dầu hay là 1 cái gì đó đơn giản thôi .

Máy đẹp quá

Quote Được gửi bởi cubi
    Chào các bác, em có một em Contax 35mm phim, đã lâu không sử dụng. Vừa rồi bỏ ra chụp thử thì thấy gương và màn chập lúc hoạt động lúc không hoạt động (gương không lật và màn chập không đóng mở). Riêng về gương để chúc máy xuống thì phát nào cũng lật nên em nghĩ là do yếu cái lò xo gì đấy... Bác nào biết chỗ sửa ở HN thì mách em với, cố vớt vát xem sao vì em Contax với ống 50/1.7 Planar này chụp rất phê.
    Cảm ơn các bác nhiều.
    -----------------------
    Máy Contax của bác còn mới đẹp quá, nhìn len carl zeiss 1.7 cũng còn đẹp quá (nhìn là thấy mê!). Bệnh này của máy là bệnh đơn giản, bác nên đưa thợ (Nếu ở SG thì em chỉ ngay chỗ cho bác), em nghĩ là chỉ khoảng dưới 30.000đ là máy ok ngay.