Trang 8 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Hiển thị kết quả từ 71 đến 77 / 77

Chủ đề: Tư vấn MFT (M43)

Fix ngon cho Panny giá mềm mình thấy chỉ có 17mm f/2.8 Olympus M.Zuiko thôi. Lens này gắn trên GF1 lấy nét khá nhanh. Ảnh nét tương đối, bokeh đẹp hơn 20/1.7 của Pana. Đó là nếu muốn có AF chứ MF thì vô vàn lựa chọn.

Quote Được gửi bởi o v e r s e a s View Post
    Fix ngon cho Panny giá mềm mình thấy chỉ có 17mm f/2.8 Olympus M.Zuiko thôi. Lens này gắn trên GF1 lấy nét khá nhanh. Ảnh nét tương đối, bokeh đẹp hơn 20/1.7 của Pana. Đó là nếu muốn có AF chứ MF thì vô vàn lựa chọn.
    dạ em thik dùng MF hơn AF ạ :D bác cứ vô tư recommend các loại lựa chọn cho em đi ạ... mà em ưu tiên dùng panny với panny lens hơn

Quote Được gửi bởi Gooner_Loves_Hn View Post
    dạ em thik dùng MF hơn AF ạ :D bác cứ vô tư recommend các loại lựa chọn cho em đi ạ... mà em ưu tiên dùng panny với panny lens hơn
    MF thì bác có vô vàng lựa chọn. Chỉ cần mua 1 cái adapter thích hợp (chừng $20) là lắp lens máy phim vào.
    Còn Panny thì em thích 20mm f1.7 hơn. Tới nỗi mà em chuyển sang dùng Pentax vẫn phải tìm 1 lens tương tự để dùng (Sigma 30mm f1.4).

có bác nào xài 17mm f/2.8 Olympus M.Zuiko cho E-P1 chưa ạ , cho em biết kinh nghiệm với ....

Quote Được gửi bởi habitat View Post
    Ảnh giết chết chiến sĩ là đây!

Quote Được gửi bởi testdasi View Post
    MF thì bác có vô vàng lựa chọn. Chỉ cần mua 1 cái adapter thích hợp (chừng $20) là lắp lens máy phim vào.
    Còn Panny thì em thích 20mm f1.7 hơn. Tới nỗi mà em chuyển sang dùng Pentax vẫn phải tìm 1 lens tương tự để dùng (Sigma 30mm f1.4).
    giá 20mm f1.7 giờ khoảng bao nhiu bác nhỉ :D

định ấn cảm ơn cho bác mà chả thấy nút thank ở đâu cả ^^

Thumbs up Thanks bác Thienlang

Thanks bác @Thienlang về các bài viết quá hay và chi tiết, lại rất dễ hiểu của bác, đọc qua là thích ngay, hiểu biết nhiều điều, lính mới mà mò mẫm ko có những bài viết dạng này của bác chắc là lâu lên level lắm. Cảm ơn bác nhiều ạ.

Trang 8 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678