Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Hiển thị kết quả từ 51 đến 55 / 55

Chủ đề: Anh em Đà Nẵng chú ý trường hợp này khi mua bán nhé !

Kể nghe rút kinh nghiệm với bác zusuke!

E chào cả nhà, e dù là newbie thì e đọc hết 18 trang bên kia và 6 trang bên này vẫn thấy bức xúc, có bác gì nói bán hàng có phải ai cũng nói thật đâu, e xin nói với bác là nếu bác QC hay để KH quan tâm đến tin rao của mình thì e cũng ko ý kiến, nhưng khi KH đã gọi điện là để đi đến chung kết rồi thì nên khẳng định lại cho người ta hiểu rõ, hay dở thế nào,cái này gọi là tư vấn bán hàng đó ạ.
    Còn bác Nova thì e ko thể thẩm thấu dc cái quan điểm của bác, chả lẽ cái danh dự của bác chỉ có 1500k thôi ư, bác lấy quyền gì mà ko trả số tiền đó cho ngừoi ta, lại còn mang đi làm từ thiện( làm từ thiện nó phải có tâm bác ạ).
    Em ko quan tâm cái chuyện bác bán hàng và nói gì đi nữa thì theo nguyên tắc: Bác chấp nhận KH trả lại hàng thì bác phải trả lại tiền cho người ta, trường hợp cần thiết còn phải chịu cả chi phí ship lại nếu người bán hàng có lương tâm và trách nhiệm.
    Đôi lời góp ý.
    chữ ký vi phạm

thiếu gì mấy chuyện đó, nhưng vẫn thanks ^^

ở đâu cũng có người này người khác, các bác ở xa mua hàng xài rồi của AE ĐN thì có thể nhờ mọi người xem giúp

Quote Được gửi bởi Azura View Post
    Tôi chẳng hiểu các bác muốn bới lông tìm vết để muốn thêm điều gì ở nơi tôi nữa?

Việc mua bán này là của tôi và bác Hoàng, rồi bỗng nhiên pác GiangDT 11h đêm lên nói một câu xúc phạm tôi. Tôi gọi điện cho pác Hoàng ngay sau đó, Pác ấy bảo sẽ nói với pác GiangDT xin lỗi tôi. Rồi tối hôm sau, tôi gọi hỏi pác ấy tình hình sao rồi? Pác Hoàng bảo: Mình mới gặp pác GiangDT trong sinh nhật vnphoto, pác ấy bảo là "bác ấy có mất mát gì trong chuyện này đâu mà phải xin lỗi".

Một con người không suy nghĩ kỹ trước khi nói, một con người không chịu vì trách nhiệm về lời nói của mình. Tôi không tôn trọng lắm.

Rồi tới lúc tôi chờ đợi một lời xin lỗi chân thành. Thì cũng là GiangDT post bài xin lỗi nhằm bôi nhọ tôi, theo đó là một loạt bài chẳng ra đâu vào đâu của những thành phần chuyên ngửi chuyện ngoài chợ rồi đem vào dạy đạo đức. Các bác biết quái gì về tôi, biết quái gì về cái lens, biết quái gì về nội tình vụ việc, biết quái gì về người Đà Nẵng. Mà các pác đem tôi, đem người Đà Nẵng ra mà đánh giá, mà dạy đời.

-Tôi trả tiền hay giữ tiền? số tiền đó làm gì? và vì sao phải sử dụng số tiền đó như vậy? thì là chuyện giữa tôi và pác Hoàng, có liên quan quái gì tới pác GiangDT hay các bác rãnh đời chuyên đi chọ mũi vào chuyện người khác đâu.

Cứ cho là số tiền 1tr5 đó pác Hoàng dùng để mua uy tín của tôi, tôi là thằng sâu bọ đã bán cái danh dự của mình rẻ bèo là 1tr5 như các bác nói thì khi tôi sử dụng nó, tôi cũng phải thỏa thuận với pác ấy chứ. Đó là cái lẽ sống ở đời mà.
    Còn chuyện tôi đi làm tự thiện thật, hay là thứ mặt dày dùng tiền chôm chỉa để đi từ thiện thì cũng có liên quan quái gì tới các bác?

-Vì sao tôi lại nói bác ấy gởi hàng, lại gởi vào địa chỉ của Tanngoc? Các pác ko có cái suy luận logic à?
    Mất điện thoại, tôi còn chưa biết tôi sẽ xài số nào thì khi đến nhà TinThanh gọi sẽ ko có người nhận. Vậy gởi cho Tanngoc không tiện hơn sao?? Các bác không có cái tư duy logic, rồi các bác hùa theo bầy đàn, suy luận nào là 1 người dùng 2 nick, nào là thằng này quỷ quyệt....vv Đã dốt thì đừng tỏ ra nguy hiểm.

Các bác hãy lo chuyện cơm áo gạo tiền của các bác đi, lo chuyện gia đình, vợ con, anh em của các bác đi. Họ còn nhiều cái cần bạn lo hơn là tôi đó.

Những lời tôi nói trên đây quá nặng. Cũng có lẽ là do ức chế quá lâu.Nếu có mạo phạm thì xin các bác biết suy nghĩ đừng trách.

Diễn đàn vnphoto đã cho tôi nhiều kiến thức nhiếp ảnh, đam mê và tình bằng hữu. Nhưng không phải vì những sự quen biết cá nhân mà các bác có cách xử sự như thế này. Ngày xưa tử tội thì đem ra treo cổ, chặt đầu và bêu đầu ra chợ. Nhưng nay thì khác...Con người hiện đại cần làm vậy, vì đó là tính nhân văn mà loài người cần có.

Ai có thắc mắc gì về chuyện này nữa. Xin gọi số: 0934759787
    Dân lừa đảo mà còn lớn tiếng.

Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456