Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 55

Chủ đề: Anh em Đà Nẵng chú ý trường hợp này khi mua bán nhé !

E ko post dc bài bên kia, em theo dõi hết bên kia và thấy người bán lens có lỗi và người bạn của người mua lens cũng có lỗi :D Mọi chiện từ từ giải quyết, chưa gì đã ào ào cũng ko hay. Và những người ko liên quan thì chỉ nên đọc cmt và cmt 1 cách lịch sự. E thấy nhìu người toàn adua ăn theo rùi vơ đũa cả nắm.

Em chỉ thấy được 1 điều là bác nova này đã lập hẳn ra cả 2 nick (bị phát hiện)để rao bán hàng, có nghĩa là bác ấy cũng đã tính đến chuyện dùng nick này trả giá nick kia rồi. Đã ko trong sáng ngay khi lập nick rồi các bác ạ.

Anh em VNPT ĐN đã ít lại còn dính những vụ thế này làm ảnh hưởng nghiệm trọng đến uy tín chung, dù biết là 1 con sâu làm rầu nồi canh nhưng khi đọc cmt bên box kia thì cũng buồn thật. Không biết các bác lão làng VNPT ĐN có kế hoạch gì để qui hoạch lại cho a e ĐN lấy lại khí thế và họat động được hiệu quả lành mạnh hơn không ?????
    Die Sen sò D80
    My home

Quote Được gửi bởi devil_kts View Post
    Em cũng không biết là bác nova1001 này chơi nhiếp ảnh thế nào nhưng nhìn all post của bác trong vnpt thì hiểu rõ là chỉ lên cmt linh tinh để nhanh chóng vào box mua bán thôi. Nếu ngay từ đầu không có lỗi bác nova1001 đã lên tiếng thanh minh rồi chứ không đợi người ta suy nghĩ "lệch lạc" rồi mới nhảy vào lý sự cùn.
    @Hunguy: em đoán là bạn của nova1001 nên thấy bênh bạn dữ quá, từ topic bên kia qua tới bên này vẫn bênh chằm chặp. Dù sao mod cũng đã banned forever 2 cái nick đó rồi, chuyện đúng hay sai cũng không cần bác bênh hộ đâu, giang hồ tự khắc hiểu để tránh xa, gì chứ em thì em không đồng tình cái chuyện nhận lens mà không trả tiền người ta gọi là CHƠI BẨN đó bác, nặng hơn thì người ta còn gọi là ĂN CƯỚP trắng trợn. Mà em nghĩ ai mà chơi mấy cái người này thì cũng chả ra sao, có khi em lại đề phòng cả bác luôn á.!
    em chẳng quen biết gì nova cả bác ợ... đi sửa máy gặp 2 lần, hỏi thăm đôi 3 câu....hết... bác ấy cũng có chém gió hơi quá thật...nhưng có phải ai rao cũng rao đúng đâu (làm quái gì có cái nào dùng rồi mà mới 99%, họa chăng đem ra chụp 2-3 tấm cất vô thì đc)........ chỉ là em không thích cái kiểu "chưa hiểu sự tình đã tỏ ra tính tướng" của 1 vài bác trên đây thôi... mà bác cũng đã hiểu cái sự tình đâu mà "bẩn" với cướp"... chỉ nghe mấy bác kia adua vào mà nói như đúng rồi ấy. Àh, mà bác có muốn chơi với em thì chắc gì em đã đồng ý =))))))
    thôi thì mọi chuyện cũng xong rồi, nói thêm làm gì nó phức tạp ra. =))
    p/s: Nova và tangoct là 2 ng khác nhau đấy, bạn bè chơi với nhau thôi, 1 bạn Canon, 1 bạn Nikon.

@bác break: Chủ Nhật này em cũng chưa biết đc bác ơi, công việc nó luxubu quá. Thế con lens đó sao bác còn mua. (ham rẻ chứ gì =)) )
    Được sửa bởi HungUy lúc 11:26 AM ngày 13-05-2011
    I ♥ Olympus and Flickr

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Em ko đồng ý với bác HungUy, theo ý bác: "Có phải ai rao cũng bán đúng đâu" thấy chuối chuối thế nào ấy... Bán hàng qua mạng nó khác bác à, ko tốn chi phí quảng cáo nhưng đòi hỏi tính chân thực cao.
    Có thể nhiều người họ mới lập nick, lừa đảo... và chỉ bán 1 lần duy nhất/ nick em ko nói làm gì. Còn khi xác định bán nhiều lần...em thấy nhiều người đã từng mua của bác nova và có nhiều người thất vọng... thì hãy xem lại người bán.
    Em rất tiếc ảnh hưởng lớn quá, đang định nhờ DTK bán cái kit nhưng thấy vụ này đành hoãn lại... các bác cũng đừng so sánh SG với ĐN vì nơi đó có nhiều cá nhân, doanh nghiệp đã khẳng định thương hiệu, ko ai gắn thương hiệu = khu vực.

Quote Được gửi bởi Gà mờ View Post
    Em ko đồng ý với bác HungUy, theo ý bác: "Có phải ai rao cũng bán đúng đâu" thấy chuối chuối thế nào ấy... Bán hàng qua mạng nó khác bác à, ko tốn chi phí quảng cáo nhưng đòi hỏi tính chân thực cao.
    Có thể nhiều người họ mới lập nick, lừa đảo... và chỉ bán 1 lần duy nhất/ nick em ko nói làm gì. Còn khi xác định bán nhiều lần...em thấy nhiều người đã từng mua của bác nova và có nhiều người thất vọng... thì hãy xem lại người bán.
    Em rất tiếc ảnh hưởng lớn quá, đang định nhờ DTK bán cái kit nhưng thấy vụ này đành hoãn lại... các bác cũng đừng so sánh SG với ĐN vì nơi đó có nhiều cá nhân, doanh nghiệp đã khẳng định thương hiệu, ko ai gắn thương hiệu = khu vực.
    bác hiểu nhầm ý em rồi.... vì các bác bên kia cứ chằm hăm vào cái chuyện rao không đúng thực tế nên em nói thế. Còn ở cái thế giới mạng này mà bác bảo "đòi hỏi tính chân thực cao" thì với em đó là chuyện xa vời lắm ^ ^.

Các bác mua bán cứ mua bán bình thường đi chứ (vàng thật không sợ lửa). :D
    I ♥ Olympus and Flickr

Quote Được gửi bởi HungUy View Post

@bác break: Chủ Nhật này em cũng chưa biết đc bác ơi, công việc nó luxubu quá. Thế con lens đó sao bác còn mua. (ham rẻ chứ gì =)) )
    bác cũng ko hiểu chuyện mà phán bừa này ) em đã xem trực tiếp, chấp nhận mua với cái giá ko rẻ nhưng chấp nhận dc (em gặp sẽ nói với bác), ngoài lý do đó em còn những lý do khác để mua cái lens đó. Mua lens là để dùng chứ chưa bao giờ mua cái gì vì ham rẻ.

Quote Được gửi bởi HungUy View Post
    bác hiểu nhầm ý em rồi.... vì các bác bên kia cứ chằm hăm vào cái chuyện rao không đúng thực tế nên em nói thế. Còn ở cái thế giới mạng này mà bác bảo "đòi hỏi tính chân thực cao" thì với em đó là chuyện xa vời lắm ^ ^.

Các bác mua bán cứ mua bán bình thường đi chứ (vàng thật không sợ lửa). :D
    mỗi người một quan điểm, nhưng quan điểm như bác thì em cũng ko lạ là tại sao nhiều người như mấy bác Nova với tanngoc vây ) bản thân ko có ý ra bán đúng nhưng đổ cho hoàn cảnh - "cả thế giới người ta rao không đúng sự thật, thì mình cũng ngu gì mà rao đúng ) "

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Vâng, còn em dân miền Trung, vẫn tự hào khi mua bán qua mạng với ai, em nói câu: "Mình dân quê, có gì mình mô tả đúng vậy, có sao mình nói vậy..., có thể chuẩn của mình khác bạn, nhưng mình mô tả trên mắt mình thấy và xác thật việc ấy = lương tâm".
    Việc bác nào cứ rao bán ko đúng sự thật thì các bác cứ làm... chẳng thể nào cấm được, tư duy mỗi người mỗi khác thôi.
    Em kiếu.

Tôi là Nova1001.
    Tôi mượn nick để nói những điều cần nói, Hi vọng mod cho topic này tồn tại một thời gian, đủ để những người quan tâm đến sự việc của tôi đọc được.

Tôi có 4 điều cần nói sau:

1. Tôi và tanngoct là hai người hoàn toàn khác nhau. HungUy là một người tôi mới gặp 2 lần. Các bác không cần đoán già, đoán non, suy diễn lung tung.
    2. Các bác đã mua vật phẩm của tôi, xin cho biết giá cả và chất lượng lens. Giá cả có phù hợp hay không? Là cắt cổ, là gian lận. Hay là các bác bỏ ra số tiền thấp mà đòi chất lượng tuyệt hảo, ngoại hình như mới.Mua về sử dụng bao nhiêu thời gian các bác không ý kiến, để rồi khi có topic kia, các nhảy vào solo.
    3. Văn hóa con người và pháp luật ư? Dẫu biết rằng: Con người khi sinh ra, ai cũng có quyền bình đẳng và tự do. Tự do ngôn luận là một trong những điều đó.Nhưng nói thế nào cho văn hóa? nói thế nào hay.?
    Khi bác GiangDT post lời xin lỗi lên, không biết những người đã comment từ page1 đến page8 cho đến khi tôi post bài, có bao nhiêu người hiểu rõ được sự việc.Hay là nghe những lời đàm tiếu rồi post lên những luận điệu không có căn cứ nhằm chửi bới, lăng mạ người khác..Khi phán đoán, khi suy diễn, khi nói xong đã đời rồi mà người khác không thể nói lại được, thì các bác tung hô với nhau là không làm ngơ trước nạn gian lận, lừa lọc trong kinh doanh.
    Hành động của các bác tương tự giống như ví dụ tôi sắp nêu dưới đây:
    Có một đôi vợ chồng trẻ mới cưới nhau. Người chồng có công việc xa, nên vắng nhà dài ngày. Người vợ vẫn thủy chung mòn mỏi chờ ngày chồng trở về. Bỗng đâu có lời đàm tiếu là người vợ ngoại tình với người khác, rồi tin đồn đó bị những người suy nghĩ nông cạn, đem ra bêu rếu, truyền miệng cho nhau, những người đó chỉ nghĩ là, không có lửa làm sao có khói, chắc có người ta mới nói, có người còn thêm vài tình tiết cho câu chuyện thêm li kì. Đến khi người chồng trở về, và đương nhiên anh ta biết câu chuyện, vì lúc đó, nó đã lan tới khắp hang cùng ngõ hẻm rồi..Người chồng giận vợ đòi li dị, vợ uất hận vì nỗi oan nên treo cổ tự vẫn..Nhiều người sau khi thấy cái chết của người vợ, bèn nói với nhau rằng, con dâm phụ đó chết là đáng lắm.
    Đôi khi những lời nói không chính xác cũng gây ra những hiệu quả nghiêm trọng.

4. Chỉ vì những lời nói vô trách nhiệm và cách xử sự quá nóng nảy của đôi bên mà xảy ra cơ sự này. Tôi không phủ nhận sự cố chấp của mình. Giá như tôi đừng cố chấp để yêu cầu và chờ đợi sự xin lỗi chân thành, giá như bác GiangDT không biết chuyện này, giá như mọi người đừng chém gió bừa bãi. Sự việc đã đi quá xa, không gì cứu vãn nổi. Giờ bác ấy cũng không lấy lại tiền được và tôi cũng không thể trả lại hay giữ cho riêng mình. Vì danh dự với nhau cả thôi.
    Cho nên tôi đã bàn với bác Minh Hoàng dùng số tiền đó để mua sách vở cho các em nhỏ ở trung tâm bảo trợ trẻ em Đà Nẵng. Tên của bác ấy hẳn nhiên ở trên thùng quà. Hi vọng số tiền của bác và uy tín của tôi được dùng đúng mục đích..
    Tôi sẽ post hình ảnh của chuyến trao quà này ngay khi tôi thực hiện xong.

Lời cuối cùng tối muốn nói với các bác đã quan tâm đến vấn đề của tôi: Tôi xin phép được quyền khinh thường đối với những ai phát biểu một cách không suy nghĩ.
    Xin gởi lời xin lỗi chân thành đến anh em vnphoto Đà Nẵng bị ảnh hưởng vì sự việc của tôi.
    Nokia N73 + ống nhòm Carl Zeiss Jena MC

Quote Được gửi bởi Breakaway View Post
    bác cũng ko hiểu chuyện mà phán bừa này ) em đã xem trực tiếp, chấp nhận mua với cái giá ko rẻ nhưng chấp nhận dc (em gặp sẽ nói với bác), ngoài lý do đó em còn những lý do khác để mua cái lens đó. Mua lens là để dùng chứ chưa bao giờ mua cái gì vì ham rẻ.

mỗi người một quan điểm, nhưng quan điểm như bác thì em cũng ko lạ là tại sao nhiều người như mấy bác Nova với tanngoc vây ) bản thân ko có ý ra bán đúng nhưng đổ cho hoàn cảnh - "cả thế giới người ta rao không đúng sự thật, thì mình cũng ngu gì mà rao đúng ) "
    Thì đấy, em cũng nói là cái gì cũng có giá của nó. Bác nhìn nhận ra đc vấn đề và bác chấp nhận nó. Chứ nếu không bác cũng chẳng mua làm gì (câu "ham rẻ chứ gì" là em đùa bác thôi)
    với bác và em và nhìu ng khác cho rằng cái đấy nó cũ, còn biết đâu 2 bạn kia lại không thấy vậy ( tính ra cái lens cũng được mấy chục năm tuổi đời rồi, như thế nào là cũ mà như thế nào là mới... tùy mỗi ng đánh giá mà).
    àh mà, chủ nhật bác off không vậy, có khi em tham gia buổi sáng với film :D.
    I ♥ Olympus and Flickr

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng