Trang 1 / 18 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 178

Chủ đề: đôi lời xin gửi đến bác nova1001 (đà nẵng)

Đôi lời xin gửi đến bác nova1001 (Đà Nẵng)

Xin chào bác Nova1001,
    Tôi là GiangDT! Hôm rồi bác và anh bạn của tôi có tiến hành giao dịch cây lens Nikon 180mm f2.8 ED.

Trước khi quyết định mua lens bạn tôi có hỏi rất kỹ rằng lens có bị trầy xước thấu kính gì không, lens có bị sơn lại không; và bác đã khẳng định rằng thấu kính trước sau của lens không bị trầy xước, lens không bị sơn lại. Thế là giao dịch được tiến hành. Sau 1 ngày háo hức mong chờ, cuối cùng bạn tôi đã nhận được lens. Hồi hộp mở ra thì thật không thể tin được, thấu kính trước sau của lens bị trầy xước tùm lum, thân lens bị sơn lại, vòng focus cứng ngắc – không thể xoay vặn được, chưa kể là lúc xem hình trong tin rao thì cap trước là cap zin nhưng khi nhận được lại là cap lô! Quá thất vọng và bức xúc bạn tôi đã điện thoại cho bác ngay để feedback tình hình và đặt vấn đề trả lại lens. Tuy nhiên không hiểu sao tại thời điểm ấy bác trả lời rằng ngày mai bác sẽ quyết định chuyện này! Thật là ngẫu nhiên, ngay tối hôm đó tôi đã vào topic bán hàng của bác thì thấy bác có ghi trên đó là vừa mới bị mất ĐT! Vì đang bức xúc cộng với thấy tin này nên tôi đã vào comment trong topic mua bán của bác với lời lẽ mang tính chất “nghi ngờ”. Hôm nay xét thấy hành động ấy là “không đúng”. Tôi viết những dòng này với mong muốn được .. gửi lời XIN LỖI đến bác và hy vọng một ngày nào đó có dịp bác vào Sài Gòn tôi sẽ mời bác ly bia gọi là tạ lỗi! (Bác đã nhận được lens. Giá trị món hàng là 3.5tr nhưng hình như bác mới chuyển trả cho ông bạn tôi ..2tr thì phải =))
    Thân mến,
    GiangDT

PS: Do câu chuyện liên quan đến box mua bán nên em xin phép tạo topic này ở đây. Nếu không phù hợp, kính nhờ BQT chuyển topic này qua box tán gẫu dùm em ạ. Em xin cám ơn!
    Được sửa bởi GiangDT lúc 12:36 AM ngày 12-05-2011

Bạn bác GiangDT đúng là cũng gan dạ lắm ^^"

Chủ để hot nhỉ There are currently 16 users browsing this thread. (13 members and 3 guests)
    Nhưng e vẫn ko hiểu lắm sao bác chủ lại bán cây lens ko đúng mô tả rồi lại trả lại tiền cho loằng ngoằng phức tạp nhỉ ?

Nghe nói Đà Nẵng lịch sự chịu chơi lắm mà! Thôi thế chắc em chẳng dám mua đồ của các bác đà nẵng nữa!

Chịu chơi là chơi chịu đó các bác. Ở đâu thì cũng tùy thôi. Em thì không dám binh luận vụ gì cả chỉ nói vui vui thôi. Mua hàng qua mạng thì em chỉ đến tận nơi xem tận tay rồi mới dám trao tiền múc cháo.

bác nova1001 có túng thiếu gì thì nói 1tiếng, có gì bác GiangDT cho vay rồi 1 thời gian sau trả, còn đã làm thì bác lấy luôn cả 3,5 triệu cho xong, lấy 1,5 triệu làm gì, chả bõ công ....

Em hay trao đổi thiết bị trên mạng. để thuận tiện cho cả đôi bên cứ vui vẻ gặp nhau mua bán là tốt nhất. Vừa học hỏi kinh nghiệm vừa có thêm bạn mới ạ!

tiền bác ấy chưa trả đủ chứ ko phải bác ây ko trả nên ACE khoan phán j ạ, nhưng chuyên bán hàng ko đúng sự thật là sai mười mươi, mong bác nova rút kinh nghiệm.

Topic hot - rất nhiều vào người xem - kiểu này bác nova đổi nick đi là vừa

rút kinh nghiệm là k nên mua đồ k ở SG nếu k phải là anh em có tiếng ...
    5D3 + 6D + 24-70 m2 + 70-200 m2
    Gopro 3+
    Fuji 90 mini NEO

Trang 1 / 18 12311 ... Cuối cùngCuối cùng