Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Sony lens 85 G Master có tiếng ồn khi lấy nét

Sony lens 85 G Master có tiếng ồn khi lấy nét

Em mới nâng cấp 85 Batis lên Sony 85 G master, cái gì cũng hài lòng chỉ bực mình cái tiếng ồn khi lấy nét như ở Clip này https://www.youtube.com/watch?v=FnNUvjHT55I&t=87s

85GM của các bác có bị thế không? Em đọc các trang tây tụi nó nói sử dụng 1 thời gian sẽ mất tiếng ồn này khi lấy nét.

Mà sao sự thật phủ phàng như thế mà không có trang web nào VN nói về chứng bệnh này.

Em để dùng xem một thời gian xem hết không, không hết là em đi kiện thằng Sony gấp vì 1 cái lens Hiend, mà mắc lỗi thế này thì không chấp nhận được.
    Tks.
    TO| một body và hai lon sữa bò |TO

Này bình thường thôi bác. Vác ra ngoài chụp có kêu to gấp đôi cũng ko nghe đc.

KLQ: nhưng bác cho em tí đánh giá so sánh 2 em được ko, em đang xài a7 ii + 85 batis

bt thoi ma.ống mới cũng cần phải bôi trơn chút mà..mình k phiền vụ nạy lắm :p
    leica MP240+ 35F1.4

Cái tiếng kêu nghe đúng là thấy ghét thật trên 1 dòng cao cấp như thế,Sao lúc mua bác ko test ah

Quote Được gửi bởi phong26011991 View Post
    KLQ: nhưng bác cho em tí đánh giá so sánh 2 em được ko, em đang xài a7 ii + 85 batis
    Nếu chụp không quay, cần tiết kiệm $ thì bác giữ 85Batis chơi. Nó là con lens tuyệt.
    Nếu chụp và quay, cần build pro, cầm đầm tay, bokeh tròn vo, chuyển phông mượt hơn 85batis, khẩu f1.4, vòng lấy nét, vòng chỉnh khẩu độ, nút Hold focus giữ lấy nét... Thì nên lấy 85GM và nghỉ nâng cấp tiêu cự 85 huyền thoại cho chân dung nha.

Quote Được gửi bởi sphinxx View Post
    Này bình thường thôi bác. Vác ra ngoài chụp có kêu to gấp đôi cũng ko nghe đc.
    Biết là thế nhưng mình vẫn muốn nói sự thật.

Quote Được gửi bởi lukasnguyen View Post
    bt thoi ma.ống mới cũng cần phải bôi trơn chút mà..mình k phiền vụ nạy lắm :p
    Vậy là lens bác cũng bị, hy vọng dùng thời gian nó êm là vừa. Kaka.

Quote Được gửi bởi linhKB View Post
    Cái tiếng kêu nghe đúng là thấy ghét thật trên 1 dòng cao cấp như thế,Sao lúc mua bác ko test ah
    Mình nghiên cứu kỹ rồi bác ạ, dù biết điều này vì mình đọc từ các trang tây review. Nhưng kết quả mình vẫn nâng cấp từ 85Batis lên em nó vì quá nghiền 85GM. hihi.

85GM tuyệt vời lắm, mỗi tội mới nổi tí là gây xì căn đan vị foucs noise. Hehe.

Ảnh gốc từ em nó cho bác nào thích để tham khảo