Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Nhờ các bác sửa hộ

Question Nhờ các bác sửa hộ

Các bác giúp em sửa cái ảnh này với. Ảnh em bé bị quầng đỏ ở mắt, sửa làm sao nhìn cho đẹp bây giờ các bác ơi??
    Các bác cho em từng bước nhé, hoặc nếu phức tạp quá không viết ra được thì em gửi ảnh to vào mail, nhờ bác sửa hộ vậy :D

MamnonCanon Guest
    Cái này không khó sửa lắm đồng chí CuongGa ạ! Chọn cái công cụ Sponge tool (nằm dưới cái Dodge/burn ấy, đặt chế độ là desaturate, opacity khoảng 15-20% rồi tô vào phần sưng đỏ ấy. Sau đó dùng công cụ Dodge 18% đánh một tí cho phần ấy, đánh nhiều vào phần quầng sậm dưới cái bọng mắt cho màu tiệp hơn với phần da phía dưới Đang ở ngoài đường, không có PS nên chưa sửa lại thử. Cường thử trước xem có ok không nhé!

Khổ thân cháu nó ứ chịu chụp, Anh Cường mắng làm cháu nó khóc sưng đỏ cả mắt và đỏ luôn cả mặt rồi. Cái này dỗ cháu nín, chụp lại nhanh hơn và có hồn hơn đấy.
    Tôi ở xa nên chỉ dỗ cháu được tí thôi. Anh cho cháu xem, hy vọng cháu nó sẽ thích va nín khóc để Anh chụp lại. Hehe

Được sửa bởi 11002 lúc 10:21 PM ngày 15-10-2005

Bác Toại sửa đẹp quá chừng!

Hehe, cám ơn các bác nhiều. Bác Mamnon chỉ hướng đi sáng, nhờ đó em biết thêm vài tool trong PS. Tuy nhiên em cũng tự thêm nhiều bước nữa mà giờ em quên tiệt rồi :smile:.

Bác VAD ơi, bác tạo mống mắt cho em bé tuyệt lắm, nhưng bác phẫu thuật kiểu gì mà em ấy sợ tái mét, mặt cắt không còn giọt máu thế

Các bác góp ý thêm cho em cái ảnh dưới nhé

hic,,,tấm của anh thì "máu" nhiều quá

@ Anh Sơn: Thanks, nhờ học tập kỹ thuật của các Anh trên box này.
    @ Anh Cường: Có lẽ chênh lệch màu tại monitor của tôi rồi!
    Nếu muốn đỏ tí thì tăng màu đỏ lên hoặc tăng Saturation....
    Chúc thành công

Question

Quote Được gửi bởi khoantwell
    hic,,,tấm của anh thì "máu" nhiều quá
    Thế thì tớ mới phải nhờ tiếp chứ. Hừ hừ, làm sao để có được cái mống mắt đẹp như bác VAD bây giờ???