Trang 13 / 2275 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213141523631135131013 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 121 đến 130 / 22743

Chủ đề: Canon EOS 5D | Chiến binh bất khuất

Em có hình test CZ28/F2.8 trên 5D.

MINH TRÍ CAMERA
    Chuyên ship hàng từ Mỹ

Quote Được gửi bởi Dctran View Post
    Huhu em mà còn dùng 5D mà nghe cái này chắc em bán hết đi mua T* mất
    Haha... quay về với 5D đi Dctran ơi. Hôm nào ra HN alo nhé. Giao lưu ly trà chanh phố Nhà Thờ cái nào.

"Cái vị đậm đà hòa chung với mùi thơm thật đặc biệt của nó. Trước giờ mình cứ nghĩ nước thốt nốt là từ trái ra nhung không phải. Người ta đặt ống lấy nước từ hoa cây Thốt Nốt. Thứ nước đục đục nhưng uống vào rất ngon. Công đoạn lấy cơm cũng không phải đơn giản đâu nhé, phải quen lắm mới tách được.10k 1 ly mai dzoooo...."
    Được sửa bởi dzunden lúc 03:01 PM ngày 16-05-2011
    "Chụp ảnh để thấy quí những gì mình đang có."

Các bác cứ đọ tủ T với tủ L thế này thì topic sẽ sớm "tèo" thôi.

Untitled by .:Simple Living, on Flickr

Quote Được gửi bởi baohan View Post
    Trước cũng cứ phân vân giữa 7D và 5D và rồi cũng quyết 5D nhìn ảnh các bác chụp trên này thì càng thấy là minh quyết đúng. Tiện đây xin hỏi tôi nghe nói 5D lắp thêm grip BG-E4 thì cải thiện được một chút tốc độ chụp có đúng không ạ.
    Lắp grip vào ko cải thiện được tốc độ chụp liên tục đâu bác ạ. Vẫn 3fps

Thêm ít ảnh em chụp qua con 5D yêu quí của em, mong anh em vui vẻ
    Nói chung hình thì toàn là e chụp ra từ file raw, chứ chỉnh sửa 1 chút nữa qua PTS chắc có thể còn lung linh hơn , nhưng em muốn anh em nào chưa đủ tự tin để cưới em này thì xem ảnh thô của em, hy vọng có thêm tí thông tin về em nó để thêm lửa hihi...
    Em thì em đã chụp qua nói chung đa số body canon rồi như 30D, 40D, 50D, 7D, 5D và 1DS mk III,
    Điều mà em cảm thấy ở em 5D này là : có thể em bán bất cứ body nào khác chứ về em 5D này chắc còn lâu lắm, trừ khi túng thiếu quá thôi ! )

Được sửa bởi siusiu5445 lúc 05:03 PM ngày 16-05-2011
    5DmII 24 105 4L 70 200 2.8L IS * Back up: 1Ds Mark III 24 70 2.8L 100 2.8 ...

Quote Được gửi bởi Café View Post
    Các bác cứ đọ tủ T với tủ L thế này thì topic sẽ sớm "tèo" thôi.
    Bác chủ hiểu lầm rồi. Không ai đọ tủ L hay T gì như bác nghĩ đâu. Chỉ là nói vui với Stevefreaky mà thôi. Bác chủ cứ yên tâm vì những người cầm 5D thường là những người rất có "chất", vì nếu không có "chất" đã không chọn Chiến Binh Bất Khuất rồi. Cứ bình thường đi bác. Hehe...
    "Chụp ảnh để thấy quí những gì mình đang có."

Em cũng chỉ trêu các bác thôi, vẫn bình thường mà

HỒ CỐC BEACH by .:Simple Living, on Flickr

Quote Được gửi bởi siusiu5445 View Post
    Thêm ít ảnh em chụp qua con 5D yêu quí của em, mong anh em vui vẻ
    Nói chung hình thì toàn là e chụp ra từ file raw, chứ chỉnh sửa 1 chút nữa qua PTS chắc có thể còn lung linh hơn , nhưng em muốn anh em nào chưa đủ tự tin để cưới em này thì xem ảnh thô của em, hy vọng có thêm tí thông tin về em nó để thêm lửa hihi...
    Em thì em đã chụp qua nói chung đa số body canon rồi như 30D, 40D, 50D, 7D, 5D và 1DS mk III,
    Điều mà em cảm thấy ở em 5D này là : có thể em bán bất cứ body nào khác chứ về em 5D này chắc còn lâu lắm, trừ khi túng thiếu quá thôi ! )

Thật sự chỉ có thể nói là... QUÁ TUYỆT!

Đúng là xem bộ ảnh của bác khiến cho quyết tâm lấy 5D của em càng cao lên. Hy vọng cuối tháng này đi lùng sẽ được một em còn tốt.

Nhân tiện bác cho hỏi là:

1. Mua 5D cũ bây giờ thì máy shot tầm bao nhiêu phát là còn chấp nhận đầu tư được?
    2. Ảnh bác chụp bằng lens gì và đánh flash thế nào ạ? Bác up lên là định dạng png? Vậy có khác gì so với jpg??

Cảm ơn bác rất nhiều, nhìn ảnh phê thiệt!

Quote Được gửi bởi altomos View Post
    Thật sự chỉ có thể nói là... QUÁ TUYỆT!

Đúng là xem bộ ảnh của bác khiến cho quyết tâm lấy 5D của em càng cao lên. Hy vọng cuối tháng này đi lùng sẽ được một em còn tốt.

Nhân tiện bác cho hỏi là:

1. Mua 5D cũ bây giờ thì máy shot tầm bao nhiêu phát là còn chấp nhận đầu tư được?
    2. Ảnh bác chụp bằng lens gì và đánh flash thế nào ạ? Bác up lên là định dạng png? Vậy có khác gì so với jpg??

Cảm ơn bác rất nhiều, nhìn ảnh phê thiệt!
    Mà hình như là cả bộ ảnh của bác ấy không đánh đèn,
    Máy 5D thì có tiền mua máy ít shots còn ít tiền bác mua máy nhiếu shots chút, nhưng theo em thì bác nên mua < 10k.

Mà theo ý của em bác siusiu5445 nên bò cái ảnh áp cuối đi mẫu đưa tay lên cai nách nó dơ dơ làm sao đó. Xin lổi đã nói thẳng.

về chất ảnh 5D thì em ko dám bàn cãi..
    nhưng về hệ thống AF thì em thấy nó hơi... ẹ hay sao đấy.

Trước giờ em xài Nikon, giờ mới bổ sung thêm 5D..chụp với L mà lấy nét cũng nhiêu khê quá :( . Chọn điểm focus ko phải trung tâm thì càng khoai gấp bội. :(
    Các bác ko bị khó khăn về Af à ?
    nothing.....nothing......

Trang 13 / 2275 Đầu tiênĐầu tiên ... 3111213141523631135131013 ... Cuối cùngCuối cùng