Trang 4 / 2275 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614541045041004 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 22743

Chủ đề: Canon EOS 5D | Chiến binh bất khuất

Quote Được gửi bởi Café View Post
    Em nghĩ việc retouch sau khi chụp nhiều hay ít còn phụ thuộc vào bác thích chất ảnh của máy nào. Như em sau khi chụp với 5D thì rất có hứng retouch và làm rất nhẹ nhàng vì màu mè đã hợp ý rồi, D700 em đã dùng qua trước khi lấy 5D nhưng quả thật là rất nản mỗi khi bắt đầu retouch vì màu mè và độ nét làm em khó chịu. Tuy nhiên nếu bác cần chụp tốc độ cao, khả năng xử lý nhanh và màu sắc tươi tắn theo kiểu của series máy DigicIII gần đây thì có lẽ không nên chọn 5D.
    trong các máy canon chụp qa vẫn khoái nhất 5D với 20D , trc 20D thì màu bị ám khá nặng, còn sau đấy, nhìn ảnh tone màu tươi qá, minh lại khoái tone trầm hơn

Budapest

“You don't take a photograph, you make it.”

http://www.fluidr.com/photos/suvival198

Quote Được gửi bởi suvival198 View Post
    trong các máy canon chụp qa vẫn khoái nhất 5D với 20D , trc 20D thì màu bị ám khá nặng, còn sau đấy, nhìn ảnh tone màu tươi qá, minh lại khoái tone trầm hơn

Budapest

Chuẩn, mình vẫn thik cái tông trầm ấm của 5D, đợi đợt tới có đk nhất định phải kiếm lại 1 em 5D mới được

Untitled by .:Simple Living, on Flickr

Ảnh nữa với Samyang 14mm

Mình có vài lời cùng topic

Trước đây mình sở hữu 5D, chụp cùng nó tầm 3 năm ròng, rất hài lòng. Sau rồi đổi qua 5DmkII, thấy màu của 5D mkII có cảm giác hơi "nhạt" hơn, rực hơn, thiếu sự trầm ấm và dày dặn của 5D. Vẫn nhớ màu 5D lắm. Có tiền sẽ mua 1 con 5D thật mới để chơi nữa.

5DmkII thì hơn hẳn rất nhiều chuyện về công nghệ và chụp ISO cao rất tự tin, yên tâm, nhưng vẫn có nỗi nhớ chất màu 5D, quả là đẹp.

Về chụp phong cảnh và độ nét tinh, thì D700 không so được với 5D đâu. Mình đã thi đấu 5D với 2 con máy D700 rồi.

Còn lại các tính năng khác thì D700 hơn 5D hết.
    Chỉ thích đi du lịch và chụp ảnh lưu niệm

“You don't take a photograph, you make it.”

http://www.fluidr.com/photos/suvival198

cảm nhận đầu tiên về 5D noise tốt.'
    ISO 1600

Quote Được gửi bởi Anh Tai View Post
    Mình có vài lời cùng topic

Trước đây mình sở hữu 5D, chụp cùng nó tầm 3 năm ròng, rất hài lòng. Sau rồi đổi qua 5DmkII, thấy màu của 5D mkII có cảm giác hơi "nhạt" hơn, rực hơn, thiếu sự trầm ấm và dày dặn của 5D. Vẫn nhớ màu 5D lắm. Có tiền sẽ mua 1 con 5D thật mới để chơi nữa.

5DmkII thì hơn hẳn rất nhiều chuyện về công nghệ và chụp ISO cao rất tự tin, yên tâm, nhưng vẫn có nỗi nhớ chất màu 5D, quả là đẹp.

Về chụp phong cảnh và độ nét tinh, thì D700 không so được với 5D đâu. Mình đã thi đấu 5D với 2 con máy D700 rồi.

Còn lại các tính năng khác thì D700 hơn 5D hết.
    5D thì em thấy có 1 vài nhược điểm sau

- Hệ thống AF chậm: cái này thấy rõ hơn khi chụp ở đk thiếu sáng, các điểm lấy nét viền rất khó lấy nét và chậm
    - Bụi sensor: dùng 1 time thì sensor như cái máy hút bụi vậy, chụp khẩu lớn thì ko sao chứ ép khẩu thì cứ gọi là lốm đốm ở ảnh
    - Màn hình: màn hình view ảnh khá tệ, nhất là chụp ở ngoài trời view lại rất cực

Nhưng những nhược điểm nói trên ko thể phủ nhận đây là 1 chiếc máy FF rất hạt rẻ và tuyệt vời, cũng như bạn mình chuyển qua mark 2 dùng được hơn 1 tháng nay thì về màu sắc mình nghĩ 5D thậm chí còn nhỉnh hơn mark 2 (cái này là cảm nhận của bản thân thôi)

Quote Được gửi bởi Dctran View Post
    5D thì em thấy có 1 vài nhược điểm sau

- Hệ thống AF chậm: cái này thấy rõ hơn khi chụp ở đk thiếu sáng, các điểm lấy nét viền rất khó lấy nét và chậm
    - Bụi sensor: dùng 1 time thì sensor như cái máy hút bụi vậy, chụp khẩu lớn thì ko sao chứ ép khẩu thì cứ gọi là lốm đốm ở ảnh
    - Màn hình: màn hình view ảnh khá tệ, nhất là chụp ở ngoài trời view lại rất cực

Nhưng những nhược điểm nói trên ko thể phủ nhận đây là 1 chiếc máy FF rất hạt rẻ và tuyệt vời, cũng như bạn mình chuyển qua mark 2 dùng được hơn 1 tháng nay thì về màu sắc mình nghĩ 5D thậm chí còn nhỉnh hơn mark 2 (cái này là cảm nhận của bản thân thôi)
    Em có một kinh nghiệm khi xem lại ảnh, các bác xem lại bố cục và xem lại histogram ý, tại màn hình nào xem ngoài trời cũng không chính xác, xem histogram rất dễ biết mình thừa hay thiếu sáng.
    Đồng ý với bác ở trên là màu rất đẹp, nhưng phải cái như cái máy hút bụi mà không thể tự rũ, em toàn khép khẩu 11 đến 16 cứ gọi là ác mộng, người ta retouch tẩy mụn mình retouch tẩy bụi =))
    Còn một điều nữa các bác nên tự hào là cách đạt được độ nét và chi tiết tối đa trong một bức ảnh thì combo rẻ nhất hiện nay vẫn là 5D và 17-40L :D

Untitled by .:Simple Living, on Flickr

5D của em bụi trên sensor cũng nhiều lắm, bây giờ lau sensor ở đâu cho đảm bảo hả các bác, hay mua bộ kit về tự làm ạ?
    Được sửa bởi Café lúc 07:36 AM ngày 07-05-2011

Quote Được gửi bởi Café View Post
    5D của em bụi trên sensor cũng nhiều lắm, bây giờ lau sensor ở đâu cho đảm bảo hả các bác, hay mua bộ kit về tự làm ạ?
    Đem ra LBM thôi bác ạ, tự làm cũng được nhưng phải chõ người lau quen rồi chỉ cho cơ
    Tiếp tục up ảnh

Bống ngu ngơ by @Dctran, on Flickr

Trang 4 / 2275 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614541045041004 ... Cuối cùngCuối cùng