Trang 7 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 95

Chủ đề: Nhiếp ảnh sẽ là nghề mạc nhất?

Mình thấy Suneo hợp với mình hơn còn Nôbita thì nó thiên về chinh nghĩa nhiều quá, ko gian trá như mình. :D
    Rút dao chém xuống nước, nước càng chảy mạnh. Nâng chén tiêu sầu càng sầu thêm.

Với lại Nôbita nó cưới con Xuka rất xinh còn xung quanh mình toàn yêu quái lùn ko à. Bản thân mình hợp với Suneo nhất.

Quote Được gửi bởi BunBoGioHeo View Post
    Em có thằng bạn làm nhân viên thiết kế website, ông manager trả nó 1 tháng có 4 triệu, nó xách máy đi chụp ảnh, mỗi ngày chụp hơn 100 tấm, in lấy liền nên vị chi mỗi ngày lời hơn 500 ngàn. Coi như một tháng kiếm hơn 15 triệu. Mạt là mạt thế nào hả bác?
    Nghe bác nói mê quá, để bữa nào em đi chụp ảnh dạo.

Em tính bỏ nghề nhưng mà nghe các bác nói thế nên em ko bỏ nghề nữa.

Ngừoi có số bạn ơi ai giàu là giàu , ai nghèo là nghèo , cũng thời bán trà đá ...mà bán trà đá ở phở Hòa Pasteur 1 ngày có 10 triệu hà !
    Quote Được gửi bởi baocong View Post
    Em tính bỏ nghề nhưng mà nghe các bác nói thế nên em ko bỏ nghề nữa.

Câu này sai hoàn toàn.
    Chỉ muốn nói vậy thôi.
    Nhà nghèo đam mê :">
    5films.net

Quote Được gửi bởi baocong View Post
    Trung bình 1 người có thể làm ăn được nếu chụp ít nhất 10 người 1 ngày, trong khi đó diễn đàn này có biết bao nhiêu người, hơn 1/3 có máy cao cấp, còn lại là hạng tb khoảng 1/2. Những người ko tham gia diễn đàn này cũng có thể sở hữu thiết bị chụp như di động, máy kts phổ thông... Sau này thì hầu như ai cũng có thể chụp cho họ và người thân. Vậy thì đầu tư 1 cái máy ảnh ko biết bao giờ mới hồi vốn và cũng không biết còn mấy người nhờ chụp nữa.
    Ai da, nghề nhiếp ảnh đang bước vào con đường gây go đây. Có thể vào một ngày không lâu sẽ không còn thợ chụp hình lấy tiền nữa, nghề nhiếp ảnh sẽ dần biến mất, điều này cũng như máy ảnh chụp phim.
    Ai cũng có thể chụp được hình, nhưng làm sao để chụp đc hình đẹp thì ko phải ai cũng làm được, và đa phần trong số những người làm được đều là thợ ảnh
    Bác cứ yên tâm là nghề này vẫn sẽ còn nhiều cơ hội để sống sót
    Body - không, len - không, tiền - không, trình - cùi, đam mê - có thừa

Đâu phải ai cầm máy kiếm cơm cũng kiếm được những show event, quảng cáo ... với số tiền vài triệu hay vài chục triệu. Quan trọng là tay nghề ,mối quan hệ, môi trường xung quanh...bạn thử xây dựng mối quan hệ với giới show biz xem sao, hay là bên tổ chức event, AD, báo chí... nói chung là mối quan hệ của bạn rộng, ảnh có lé vồ thì ko sợ mạt đâu bạn ạ.
    ĐT:0983245840
    YH:huynhdanhntn@yahoo.com.vn

Quote Được gửi bởi phan_vinh_nguyen View Post
    Không đâu, nhà văn mới là nghề mạt nhất. Bút bi Thiên Long bán 20 ngàn một bó, mua một bó về là viết được cả cuốn tiểu thuyết, vì vậy ai cũng tự viết tiểu thuyết được, chả ai cần phải mua của ai nữa cả.
    câu trả lời bác này đúng nhất,1 ngày nào đó có 1 loại thuốc uống vào là no ko cần ăn, vậy bác nghĩ coi quán xá có còn tồn tại hok?

suy nghĩ bác mạc thế thì nghề bác nó cũng zị á..... hihi sory bác
    Ym! its_easyman
    Mobi: 0988 103 106
    My flickr

Quote Được gửi bởi ChauHue View Post
    Cái này chưa chắc đâu bác ơi, có mấy cha thạc sĩ mua bằng cấp hay gì mà trình độ còn tệ hơn đại học, thi một môn học lại gần chục lần mà vẫn làm ăn lên đều đều. Giỏi chưa chắc giàu mà giàu chưa chắc giỏi đâu. :D
    đã giàu là giỏi bác ui, miễn tiền đó ko dc thừa hưởng, ko cướp bằng vũ trang...
    Ym! its_easyman
    Mobi: 0988 103 106
    My flickr

Trang 7 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... Cuối cùngCuối cùng