Trang 2 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 82

Chủ đề: Cục bản quyền vi phạm tác quyền

Cám ơn các bác đã quan tâm!

Tuần trước tôi có gửi cho báo Tuổi trẻ nhưng chưa nhận được phản hồi!?

Tôi vừa gửi lại cho báo Tuổi trẻ, Tuoitreonline, Vietnamnet, và báo Thanh Niên. Mong rằng các báo sẽ giúp tôi đưa chuyện này ra công luận.

Các bác có biết địa chỉ của các báo khác cho tôi biết thêm nhé !
    Thân!

Báo Dân Trí: info@dantri.com.vn - Báo Vnexpress: webmaster@vnexpress.net - Báo Lao Động: webmaster@laodong.com.vn - Báo Tiền Phong: hotline@baotienphong.com.vn
    Hãy xách ba lô lên và đi du lịch

Nếu có thể lập một trang web ( web blog chẳng hạn ), trong đó bác HuynhPhuChau đăng rõ nội dung sự việc + có phần xin chữ ký ủng hộ của bạn đọc, ai vào xem đồng tình thì ký, tin là vụ việc này được các cơ quan ngôn luận chú ý và sẽ được giải quyết ra môn ra khoai .

Trước em nhớ có ông ngoại quốc nào đấy lập trang web lấy chữ ký ủng hộ việc gì đó liên quan tới "hậu quả chất độc da cam", thu được rất nhiều chữ ký của bạn đọc ..

Hoặc trứơc khi bác gửi đơn phản ánh cho các toà báo, bác lấy chữ ký của anh em vnphoto, ký vào dưới đơn. Sức mạnh của cộng đồng vnphoto chắc sẽ có tác dụng hơn một mình bác.
    Được sửa bởi JackChan lúc 07:10 PM ngày 27-02-2007

Ủng hộ bác Hậu hai tay.
    Và xin lưu ý các anh chị thành viên là mình cũng nên phát biểu đúng mức trên vnphoto, tránh phát biểu lung tung và mất bình tĩnh nó lại gây phản cảm cho vấn đề này!
    Phó nháy.
    My Gallery

Anh nên củng cố thêm chứng cứ và đưa vụ việc này ra công luận. Trước tiên là trên các phương tiện thông tin trong nước, nếu sự việc vẫn im lặng thì tiến hành bước tiếp theo. Thời buổi hội nhập không thể hành xử theo kiểu quan liêu và vô đạo đức như vậy.
    Ủng hộ Anh Hậu.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Luật bản quyền bị vi phạm bởi Cục Bản Quyền Tác Giả. Thêm ông cục trưởng lạm dụng chức vụ để hăm dọa. Hết ý kiến. Nên làm lớn chuyện này chứ không anh em chụp ảnh cứ bị ăn cắp bản quyền hoài.
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

Quote Được gửi bởi JackChan
    Nếu có thể lập một trang web ( web blog chẳng hạn ), trong đó bác HuynhPhuChau đăng rõ nội dung sự việc + có phần xin chữ ký ủng hộ của bạn đọc, ai vào xem đồng tình thì ký, tin là vụ việc này được các cơ quan ngôn luận chú ý và sẽ được giải quyết ra môn ra khoai .

Trước em nhớ có ông ngoại quốc nào đấy lập trang web lấy chữ ký ủng hộ việc gì đó liên quan tới "hậu quả chất độc da cam", thu được rất nhiều chữ ký của bạn đọc ..

Hoặc trứơc khi bác gửi đơn phản ánh cho các toà báo, bác lấy chữ ký của anh em vnphoto, ký vào dưới đơn. Sức mạnh của cộng đồng vnphoto chắc sẽ có tác dụng hơn một mình bác.
    Bác Jack có ý kiến thật hay, nên soạn 1 cái đơn rồi anh em mình cùng ký ủng hộ bác Hậu, cần thì ký hẳn tên thật cũng được. Rồi gửi đi các nơi.
    Buồn cười cho cái cục này quá, chả hiểu cục này to thế nào mà không coi luật pháp ra gì.
    Thà rằng mấy báo lá cải còn có thể bỏ qua, còn đây là cả một cái cục chuyên rao giảng về bản quyền thì cũng nên làm cho ra ngô ra khoai.
    *** Đi để được cảm nhận nhiều hơn ***

Quote Được gửi bởi thanhcong67
    Bác Jack có ý kiến thật hay, nên soạn 1 cái đơn rồi anh em mình cùng ký ủng hộ bác Hậu, cần thì ký hẳn tên thật cũng được. Rồi gửi đi các nơi.
    Buồn cười cho cái cục này quá, chả hiểu cục này to thế nào mà không coi luật pháp ra gì.
    Thà rằng mấy báo lá cải còn có thể bỏ qua, còn đây là cả một cái cục chuyên rao giảng về bản quyền thì cũng nên làm cho ra ngô ra khoai.
    '-------------------

Em ở nước ngoài làm sao ký được đây, em cũng ủng hộ hết mình.

Em có ý này, đưa lên BBC của ANH QUỐC đi
    Được sửa bởi haiphuc lúc 08:08 PM ngày 27-02-2007

Ông kẹ đó hăm he qua email hay qua điện thoại anh? nếu qua điện thoại mà anh có ghi âm lại nội dung cuộc đàm thoại thì hehe khỏi nói thêm anh ha, nội dung email thì họ có thể nói mình sửa nội dung, anh nhờ bác longpt ý hihi, bác ý chuyên trị vụ chôm tác quyền ảnh.

Tóm lại anh cứ đưa ra công luận, em tán thành hai tay, sẵn sàng góp sức nếu xét thấy cần thiết về lấy chữ ký ủng hộ, tên thật địa chỉ thật..., ý kiến của bác Jackchan cũng hay lắm đấy.
    Được sửa bởi ducdenthui lúc 08:07 PM ngày 27-02-2007

Nhảm nhí thật, bây giờ họ gỡ đi rồi thì cũng khó. Bác có lưu lại trao đổi hoặc có ghi âm lời của ông Cục đó không?

Trang 2 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng