Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: (Nikon F2) Các bác pro vào tư vấn về thông số kỹ thuật giúp em.

(Nikon F2) Các bác pro vào tư vấn về thông số kỹ thuật giúp em.

Dạo này em tìm hiểu về cảm xúc của máy phim, có xem được rất nhiều ảnh đẹp, chất màu lạ, e thấy thích quá. E quyết định tặng cho mình một con máy Nikon F2. Nhưng tình hình là em mới mua, kinh nghiệm vẫn như tờ giấy trắng, sst này mong các bác pro tư vẫn chia sẻ kinh nghiệm giúp em, em chân thành cảm ơn!

Bạn ở đâu?cafe cà pháo như nào thì người ta mới hướng dẫn được

Em ở Hn nhưng đang đi công tác trong Huế, bác ở đâu, nếu gặp đc em mời bác cafe.

Bác có kinh nghiệm gì chia sẻ lên đây giúp nhé

Quote Được gửi bởi solthu7 View Post
    Bác có kinh nghiệm gì chia sẻ lên đây giúp nhé
    Vì bác như một tờ giấy trắng nên có viết vô đây cũng khó lắm bác ơi,phải cầm tay chỉ việc…bao giờ về HN thì giao lưu chỉ bác nhé

Bác chủ lên youtube gõ nikon f2 là ra, video thượng vàng hạ cám có đủ hết muốn chơi kiểu gì cũng có... Muốn biết cái gì cũng có, cái cần quan tâm giờ là kiếm con F2 còn ngon hơi bị phiêu. Mình mới tậu được con F4s trầy trật cả nữa năm trời mới kiếm được 1 con ngon ngon ở việt nam

Theo mình, cái bạn cần quan tâm là kiểm tra xem đo sáng có chạy tốt không (nếu là dòng có đo sáng). Ngoài ra, cần xem tốc độ chạy ổn không, màn trập có hở không, lưng máy dán seal chưa, len có trầy xước, mốc hay bong coat không. Mấy cái đó ổn rồi thì mua phim về chụp thử được rồi.