Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Chân dung với mẫu nhà

Chân dung với mẫu nhà (D60 + Kit)

Lần đầu post hình, mong mọi người chỉ giáo. Cảm ơn!

Dì ba

Dì út

Em sẽ gửi tiếp....
    Được sửa bởi BacuBon lúc 02:41 AM ngày 25-04-2011

tấm dì út ok đó bác ....
    Yh:chinghia2050
    trình còi lang thang khắp nơi

Tấm dì Ba của bác bị chóa nắng ngay cái nón, màu sắc của quần cháy hết. Bác thử di chuyển vị trí chụp bằng cách đi qua bên trái tránh lóa nắng sẽ tốt hơn
    PENTAX

tấm dì út đẹp đó bác...

Xin góp ý với bác chủ: đối với mẫu nhà (không phải thuộc dòng "mẫu"), bác nên hướng dẫn mẫu diễn xuất và tạo chủ đề khi chụp, khai thác chiều sâu tâm hồn, những dạng hình trên em nghĩ chỉ thích hợp cho mẫu chân dài, còn nếu mẫu nhà (mẫu nhà em cũng vậy) thì chỉ mang tính lưu niệm, ảnh không có "hồn", không thấy tính đầu tư nghiêm túc vào bộ ảnh (mắc dù bác có chụp cả trăm tấm)
    Mơ về 1Dx

Quote Được gửi bởi nghesibungbu View Post
    Xin góp ý với bác chủ: đối với mẫu nhà (không phải thuộc dòng "mẫu"), bác nên hướng dẫn mẫu diễn xuất và tạo chủ đề khi chụp, khai thác chiều sâu tâm hồn, những dạng hình trên em nghĩ chỉ thích hợp cho mẫu chân dài, còn nếu mẫu nhà (mẫu nhà em cũng vậy) thì chỉ mang tính lưu niệm, ảnh không có "hồn", không thấy tính đầu tư nghiêm túc vào bộ ảnh (mắc dù bác có chụp cả trăm tấm)
    Đương cử như bác thấy một số album trong topic đời thường, bác thấy có nhiều mẫu là ông cụ, bà cụ, người bán kẻ buôn lòng đường, nhưng ảnh chụp họ vẫn đẹp
    Mơ về 1Dx

Quote Được gửi bởi nghesibungbu View Post
    Đương cử như bác thấy một số album trong topic đời thường, bác thấy có nhiều mẫu là ông cụ, bà cụ, người bán kẻ buôn lòng đường, nhưng ảnh chụp họ vẫn đẹp
    Cảm ơn bác "bụng bự" em sẽ có gắng khai thác thêm hihihi. Hay là đầu tư cho mẫu nhà đi đào tạo 1 khóa chuyên nghiệp nhỉ?!