Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: Phần mềm nào resize ảnh tốt nhất (batch resize)

Phần mềm nào resize ảnh tốt nhất (batch resize)

Chào các bác,

Chả là em mới tập tọe chụp với DSLR và thường hay thu nhỏ ảnh để đưa lên web. Hiện em đang dùng Fastone Image Resizer, phần mềm này hoàn toàn miễn phí và tương đối dễ dùng. Nhất là về khoản resize nhiều ảnh cùng một lúc (batch resize). Tuy nhiên chất lượng ảnh giảm đáng kể, nếu không muốn nói là rất tệ, sau khi bị thu nhỏ (600x800).

Em chưa có nhiều kinh nghiệm trong vụ này nên vào đây hỏi có bác nào biết phần mềm tương tự nhưng tốt hơn, nhất là khoản thu nhỏ nhiều ảnh cùng một lúc và chất lượng ảnh sau khi thu nhỏ càng giữ được nhiều chi tiết càng tốt.

Cám ơn các bác.

sủ dụng phần mêm có săn của windown đó trùi : "microsoft pffice picture manager" nhẹ mà có sẳn

Mình dùng Fotosizer để resize ảnh hàng loạt, bạn có thể chỉnh chất lượng hình ảnh sau khi resize với PM này.

Bác dùng thử ACDSee Photo Manager. Vừa quản lý ảnh vừa có các chức năng xử lý cơ bản (resize, crop, rotate, ...). Có xử lý theo lô (batch) luôn. Resize có cho bác chỉnh chất lượng của ảnh theo tỷ lệ %. Em thấy cũng chấp nhận được nếu không có yêu cầu quá khắt khe.

Em cũng đang dùng Fotosizer, nhanh, dễ chỉnh mà chất lưởng vẫn đảm bảo.

Em dùng Light Image Reseizer clich chuột phải hình(or nhiều hình) là resize được khỏi mắc công mở phần mềm rồi browse tới chỗ chứa ảnh chi cho mệt
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Cám ơn các bác, em sẽ tìm thử từng phần mềm một. Light Image Reseizer của bác madi3d8 có vẻ phù hợp với người lười biếng chỉnh sửa như em. Thanks các bác nhé.

cá nhân em thấy PS resize là ngon nhất. chất lượng rất tốt trong khi file size thì rất nhỏ. Ko tin các bác lấy thử 1 file rồi resize bằng các ct khác nhau (quality = max), rồi xem thử kết quả
    Ngoài ra, sau khi resize còn có thể apply actions vào được.

À, khi resize xong, trước khi save, các bác nên sharpen nó thì hình mới nét đươc

Em dùng DPP miễn phí của Canon :D

DPP convert/resize chậm vãi...
    DPP chỉ thích hợp xử lý màu sắc từng tấm riêng thôi. vì phần mềm của hãng máy ảnh nó có những tone màu riêng mà các hãng bên ngoài ko thể nào tái tạo được.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng