Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21

Chủ đề: AFS Nikon 60mm Micro Nano, công nghệ mới nét tươi mới

Vài hình test thử chụp sản phẩm bằng flash iso 500 f4

chà, em cũng khoái em này lắm đây, nhưng khổ nỗi 60mm hơi gần nhỉ?
    Nikon & NEX

Cuối cùng là ảnh chân dung mấy em vừa mở mắt (hị hị)

Mẹ của chúng

Quote Được gửi bởi kagaru View Post
    Con này rẻ lắm bác Cocsku ơi có ~550$ hà, bửa em có rờ một chú made in Thailand (không phải Japan như mới ra)!
    Vâng, giá này em còn đu được chứ cứ nghe đến N là vài khìn thì em cũng chẳng dám xem ảnh của các bác.
    Thanks!

Mấy tấm ảnh trên về độ nét thì ko có gì để bàn. Nhưng như vậy thì chưa thể biết được hay dở của ống kính.
    Bác có thể test cụ thể hơn được không?

Quote Được gửi bởi NikonJ View Post
    chà, em cũng khoái em này lắm đây, nhưng khổ nỗi 60mm hơi gần nhỉ?
    Nếu nó trên 100mm thì tính đa dụng của nó sẽ giảm đi khá nhiều đấy bác, em đang xài 105 chán chê nên cũng khá hiểu rõ

Quote Được gửi bởi mynhhung View Post
    Mấy tấm ảnh trên về độ nét thì ko có gì để bàn. Nhưng như vậy thì chưa thể biết được hay dở của ống kính.
    Bác có thể test cụ thể hơn được không?
    Nói thật nha em ngu về test ống lắm, ống macro em chỉ biết chụp vậy thôi chứ khác nữa thì em chịu, vì em k phải cao thủ hay người chuyên test len. Còn những hay dở của ống kính theo ý em thì em đã nói ngay từ post đầu tiên ...
    Em nói thẳng luôn, len này em chụp test được rất ít thời gian nên hình chụp hầu như em ít có loại bỏ hình xấu đẹp, có tấm nào là post tấm đó luôn trừ 2 tấm con ong chụp quên bật flash thiếu sáng phải bỏ
    Được sửa bởi thusinh22 lúc 10:21 PM ngày 17-04-2011

bác test ống macro thì nên chụp macro chứ vác ra chụp chân dung làm gì thế, theo em các ống macro chuyên dụng chụp chân dung xấu do nó nét gắt quá, và bokeh nó cũng xấu.
    em đã được thử cái len này, có thể chụp được rất gần, và càng gần thì khẩu sẽ tự động đóng theo. em thử chụp 1 cái khoảng cách khoảng ~5cm, view 100% nhìn rõ những điểm mực in lỗi của 1 cái chữ nhỏ xíu trên tờ báo. rất tiếc ko phải máy của em nên ko có ảnh.
    20D>40D>50D>5D>20D>5D MII>D700>1Ds MII>5D MII>60D>lại 1Ds MII>6D> chơi thiết bị

em vừa sắm em này 1 tuần! nói chung là em chưa chơi macro bao giờ, chủ yếu chụp sp, tuy nhiên em này làm em hơi bị ghiền rồi :D

bác cho em hỏi làm sao để chụp nét như mấy tấm bác làm ở đầu topic? em để f16 cũng ko ăn thua?
    Nikon & NEX

Em cũng đang băn khoăn chuyện đổi Tamron 90mm để lấy ống này. Bác có thể so sánh độ nét, bokeh của 2 ống giúp em không ạ. Và nếu có thể thì xin bác up 1 vài ảnh chụp chân dung với ống Nikon 60mm này đợc không.

em cũng đang lăn tăn về em này, thấy bác review chắc cũng sẽ làm thử một em như thế nào, bữa nào về VN chắc alo bác giao lưu chơi trước khi quyết định, nếu có thêm tấm chân dung nữa thì tuyệt quá

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng