Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: >>> Chân Dung Của Những Người Bạn Thân Thiết<<<

Hình chỉ mang tính chất lưu niệm

Bác chụp hình "lưu niệm" đẹp & tốt quá...mấy hôm nữa em phải cắp cặp đi học ? cách chụp của bác quá!!!
    Nikon D70

Quote Được gửi bởi koobeetran View Post
    Hình chỉ mang tính chất lưu niệm
    Thanks bạn nhé, mình chụp chủ yếu làm mọi người đều vui!

Quote Được gửi bởi hoathuong3! View Post
    Bác chụp hình "lưu niệm" đẹp & tốt quá...mấy hôm nữa em phải cắp cặp đi học ? cách chụp của bác quá!!!
    Thanks bạn đã khen, trình độ chụp của mình còn thua xa mấy anh em vnpt nhiều lắm, nên mình sẽ cố gắng học hỏi thật nhiều nữa!
    To be glad with Fuji World

Bác chủ ơi!
    Theo em nhìn nhận thấy dàn máy của bác chủ thì em kính nể vì hàng khủng.
    Nhưng mờ tiếc quá, bác chụp chân dung mà hình như bác để sai WB nên màu sắc không được chuẩn. Bác mở khẩu lớn quá nên DOP mỏng quá dễ dẫn đến out nét. Chứ em nghe các bác pro nói là lens 85mm-f1.8 chụp chân dung thì thôi rồi. Vậy mà bác chụp chả nét gì cả. Bác thử khép khẩu khoảng f2.8 xem sao. Chú ý đo sáng điểm và khoá sáng cẩn thận, nhiều tấm cháy sáng hết cả. Và cuối cùng là chú ý bố cục nữa nhé.
    Em không biết chụp chân dung nhiều nhưng em đọc sách thấy các bác í nói thế. Hi...hi....
    Tôi yêu say đắm những miền đất tôi bước chân qua!!!

ống 85 chỉ nét từ 2.8 trở lên :( , mà với cường độ sáng ngoài trời như bác chụp mà để 2.8 thì mình chắc chắn sẽ bị viền tím , tốt nhất là để khẩu 4 trở lên thì sẽ tốt hơn khi chụp ngoài trời.
    Còn về hình bác chụp thì chưa đủ nét, hình bị soft do để DOF mỏng.
    Em thì chỉ có 20D và 85mm
    Được sửa bởi kyoshiro lúc 10:23 PM ngày 11-04-2011

Các bác đừng nhìn dàn máy mà đánh giá, hãy nhìn hình mà đánh giá!
    Theo mình loạt ảnh này chưa đẹp về bố cục lẫn màu sắc.

Quote Được gửi bởi nguyenbang65208 View Post
    Bác chủ ơi!
    Theo em nhìn nhận thấy dàn máy của bác chủ thì em kính nể vì hàng khủng.
    Nhưng mờ tiếc quá, bác chụp chân dung mà hình như bác để sai WB nên màu sắc không được chuẩn. Bác mở khẩu lớn quá nên DOP mỏng quá dễ dẫn đến out nét. Chứ em nghe các bác pro nói là lens 85mm-f1.8 chụp chân dung thì thôi rồi. Vậy mà bác chụp chả nét gì cả. Bác thử khép khẩu khoảng f2.8 xem sao. Chú ý đo sáng điểm và khoá sáng cẩn thận, nhiều tấm cháy sáng hết cả. Và cuối cùng là chú ý bố cục nữa nhé.
    Em không biết chụp chân dung nhiều nhưng em đọc sách thấy các bác í nói thế. Hi...hi....
    Thanks bác đã nhiệt tình trả lời em nhé, em rất thích những comment giúp em tích lủy kinh nghiệm thêm! Bộ gear của em cũng đâu có gì đâu mà bác khen, cũng là dòng Entry Level mà, nhiều anh em vnpt chơi toàn body FF + lens L thì mời là hàng good kìa, nhưng trình độ em còn non lắm, bây giờ nếu có cho em 5D Mark II + 85f1.2L thì chụp cũng chẳng đẹp, nên em cần phải học hỏi mọi người nhiều lắm, mình sẽ cố gắng để bộ ảnh sau tốt hơn!

Quote Được gửi bởi kyoshiro View Post
    ống 85 chỉ nét từ 2.8 trở lên :( , mà với cường độ sáng ngoài trời như bác chụp mà để 2.8 thì mình chắc chắn sẽ bị viền tím , tốt nhất là để khẩu 4 trở lên thì sẽ tốt hơn khi chụp ngoài trời.
    Còn về hình bác chụp thì chưa đủ nét, hình bị soft do để DOF mỏng.
    Thanks bạn đã nhiệt tình hướng dẫn mình trong cả 2 topic luôn, mình sẽ chỉnh khẩu nhỏ lại để chụp xem sao, hi vọng bộ ảnh sau của mình sẽ tốt hơn!

Quote Được gửi bởi mrphatdao View Post
    Các bác đừng nhìn dàn máy mà đánh giá, hãy nhìn hình mà đánh giá!
    Theo mình loạt ảnh này chưa đẹp về bố cục lẫn màu sắc.
    Mình đồng ý với bác, người chụp là ai và kinh nghiệm chụp bao nhiêu thì mới là quan trọng nhất, do đó em mới phải học hỏi từ mọi người đó! ^^

Bộ ảnh sau mình sẽ cố gắng chụp tốt hơn, nhưng mình không biết gì về Photoshop, hình chụp ra sao thì để vậy, chắc mình phải đăng ký một khóa học blend màu mới được! Còn về bố cục của ảnh thì mình phải nghiên cứu thêm, vì mình hoàn toàn không có kinh nghiệm gì!
    Được sửa bởi truongflying lúc 10:00 AM ngày 12-04-2011
    To be glad with Fuji World

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12