Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: Cầu cứu... Xin hỏi anh em VNPhoto về địa điểm đồng cỏ may

Unhappy Cầu cứu... Xin hỏi anh em VNPhoto về địa điểm đồng cỏ may

Xin chào anh chị em VNPhoto

Số là em đang cần tìm địa điểm nào để quay cái videoclip sắp tới, trong kịch bản rất cần một cảnh rộng có đầy cỏ may (hoặc cỏ đuôi công). Location em cần loanh quanh ở thành phố, hoặc xa nhất là 50km cách trung tâm thành phố. Hi vọng với sự hiểu biết và kinh nghiệm của các anh chị, mong rằng địa điểm em cần tìm sẽ có sớm.

Em muốn shoot nó ra cái mood như thế này, mà rộng hơn. Em xin cảm ơn.

Nếu anh chị em nào có lòng, xin hãy SMS tới Hải Bắc ở số 09.79.79.79.32, em sẽ call lại ngay lập tức. Xin cảm ơn trước!!!

Hè năm ngoái em có chụp ở q2, gần chùa Huệ Nghiêm. Đó là khu đã quy hoạch thì phải, nhưng người ta chưa xây dựng nên có 1 cánh đồng cỏ lau rất rộng. Từ đó đến giờ em không ghé lại, không biết có còn hay không, và không biết mùa này có bông lau hay ko.

Ảnh em chụp tháng 7 năm ngoái đây ạ.

Đồng cỏ lau q2 (Tháng 7/2010) by dragonboydl, on Flickr

Còn đây là vị trí khu đồng cỏ này.

Bản đồ đồng cỏ q2 by dragonboydl, on Flickr

Bác đến xem thử thế nào nhé, chúc bác may mắn.

Oh cảm ơn chỉ dẫn của anh Rồng.

Mình mới ghé địa điểm này sáng nay, ở đây đúng là rộng thật! Cỏ lau thì còn mướt, không bạt ngàn nhưng có thể vớt vát được. Em đi 1 hồi gặp mấy anh bên công binh, bảo trong khoảng từ đây đến đó là thuộc quyền kiểm soát của quân đội, không được chụp choẹt gì hết. Sau khi alo một hồi thì em mới biết rằng họ đang canh gác để gỡ mìn (còn sót lại sau chiến tranh). Nghe tới đây em hơi oải chè đậu, nhưng thôi cứ liều :D

Nghe ngóng là bên Bình Chánh, khúc đại lộ Ng. Văn Linh cũng có, nhưng mai em mới đi check out được. Có gì sẽ update hình để những bạn có nhu cầu chụp/quay giống như em có thể ra đây tác nghiệp

Bác tham khảo thử bên khu Trung Sơn, trước em thấy cũng có khá nhiều, nhưng bây giờ không biết còn không? Nhưng chụp ở những khu này, bác nên để ý đến cái "đạp không đau nhưng đi cà nhắc" nhé.
    Chúc bác tìm được nơi ưng ý.

Xuống cầu Phú Mỹ, hướng về Cát Lái, dọc đường 2 bên đầy cỏ, kéo dài khoảng 10km

Được sửa bởi Tran Hoang lúc 01:23 PM ngày 18-04-2011

Bác Tranhoang nói đúng đấy ạ.

Khu đồng cỏ bên Q2 tui thấy mấy cặp chụp ảnh cưới vẫn ra đó chụp mà. Tuy nhiên hơi sợ rắn vì khu này tui thấy rắn bò ngang đường mấy lần rồi.

Ồ bác cho em hỏi lại là khu đồng cỏ may theo bản đồ của bác thì nằm cùng phía với chùa Huệ Nghiêm 2 (đang xây dở). Em đi thì ko thấy vì bên phía này toàn nhà là nhà.
    Còn ở phía đối diện - khi đi quá chùa lên cầu (vì ở nguyên khúc mặt đường đối diện với chùa cũng toàn nhà là nhà, chả thấy được) thì thấy 1 đồng cỏ rất rộng nhưng pó tay ko thấy đường vô từ phía đường LĐC, không biết các bác đi đường nào vào ạh.
    Công nhận nhìn kết kinh khủng ạh

Quote Được gửi bởi zeroco View Post
    Ồ bác cho em hỏi lại là khu đồng cỏ may theo bản đồ của bác thì nằm cùng phía với chùa Huệ Nghiêm 2 (đang xây dở). Em đi thì ko thấy vì bên phía này toàn nhà là nhà.
    Còn ở phía đối diện - khi đi quá chùa lên cầu (vì ở nguyên khúc mặt đường đối diện với chùa cũng toàn nhà là nhà, chả thấy được) thì thấy 1 đồng cỏ rất rộng nhưng pó tay ko thấy đường vô từ phía đường LĐC, không biết các bác đi đường nào vào ạh.
    Công nhận nhìn kết kinh khủng ạh
    Đồng cỏ không nằm ở mặt tiền bác ạ, phải rẽ vào hẻm, sau dãy nhà là đồng cỏ.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng