Trang 4 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 163

Chủ đề: Liệu 5D có thể sánh bằng với 7D ?

Quote Được gửi bởi fantastic View Post
    Ống kính theo mình hiều là gồm nhiều thấu kính và một số bộ phận linh kiện điện tử nữa chứ làm gì có "độ phân giải của ống kính" đúng không? Tuy nhiên cũng có đôi chút thắc mắc là tiêu cự 70 trên Crop 1,6 tương đương tiêu cự 112 trên FF, vậy giống ở đâu và không giống thì như thế nào vì nó chỉ gọi là tương đương chứ không phải 70 trên Crop là tiêu cự 112 trên FF đúng không?
    Ống kính nó có độ phân giải quang học nhé bác, em vi dụ cho bác dễ hiểu.
    VD bác đang dùng ống fix 200mm sau đó gắn thêm cái Extender 2X, cái Extender này nó chỉ lấy một phần hình ảnh ở giữa ống kính sau đó phóng đại nó lên, kết quả hình ảnh sau khi qua cái Extender 2X vừa tối vừa bị mờ.

Nếu mà ống kính không có độ phân giải thì người ta làm chi ống kính to dùng? đùng ống bé tẹo như máy P&S cũng kéo lên 400mm được mà.

Do đó khi cùng độ phân giải mà lúc nào DSLR cũng cho ra hình tốt hơn P/S là vì độ phân giải ống kính của P/S quá nhỏ, cũng như chúng ta đang bàn về 5d với 7D ở đây vậy thôi.
    Được sửa bởi Crazy Shot lúc 08:26 AM ngày 10-04-2011
    Người nghệ sĩ lang thang hoài trên phố, bỗng thấy mình chẳng nhớ nổi một con đường..

Quote Được gửi bởi matthoigian View Post
    Nói thật nhá, 7D chỉ hơn được mỗi cái độ phân giải màn hình cao hơn và quay được HD thôi. Những ưu điểm của thằng ra sau là công nghệ mới hơn. Nhưng ảnh đẹp đâu chỉ có trông chờ vào những cái đó mà bàn kỹ vậy. Máy nào thấy hợp với mình thì "xài" vậy thôi.
    :| bác về học lại lớp 1 đi nhé, nếu mình kể ra thêm dc mấy cái khác hơn nữa thì tính sao ?
    Chữ ký vi phạm nội qui
    quần áo sơ sinh

Mấy bác này không lo chụp ảnh đi. Cứ máy với móc mãi. Bác nào có điều kiện đứng ra test cho anh em hả lòng hả dạ. Bác dùng 7D thì nói 7D hơn, Bác dùng 5D thì bảo 5D hơn. Máy của các bác toàn hàng khủng rồi đấy ạ.
    Được sửa bởi lehoangc31 lúc 10:40 AM ngày 10-04-2011
    Nikon D300 - Nikkor 35mmf2

Nói qua nói lại thì hay nhất là lên 5DMII luôn! Khỏi phải so sánh gì nữa nhé các bác!
    Photo My Life

Quote Được gửi bởi Tri-Canon50D View Post
    Nói qua nói lại thì hay nhất là lên 5DMII luôn! Khỏi phải so sánh gì nữa nhé các bác!
    xồiiiiiiiiiii ! đồ bác này quá khủng ! mỗi tội post cái câu nhạt toẹt lol =)
    Canon 7D và một đống thứ lộn xộn..

http://www.flickr.com/photos/9294118@N02/

hóa ra cuối cùng chính bác chủ với văn phong hào hùng cũng chưa dùng qua 5D.

thấy nhiều kiểu phán giống kiểu CaNi chiến hồi xưa.

Bố này chưa sờ súng bố kia bao giờ, mà mấy bố toàn tự nâng bi mình.

chán...

em thì kết những câu thế này hơn, nhưng bác chỉ nói về độ phân giải, em nghĩ nên dùng từ "khả năng của ống kính" thì hay hơn, vì ngoài độ phân giải còn có độ tương phản và tương phản cục bộ...

Quote Được gửi bởi crazy_shot View Post
    Ống kính nó có độ phân giải quang học nhé bác, em vi dụ cho bác dễ hiểu.
    VD bác đang dùng ống fix 200mm sau đó gắn thêm cái Extender 2X, cái Extender này nó chỉ lấy một phần hình ảnh ở giữa ống kính sau đó phóng đại nó lên, kết quả hình ảnh sau khi qua cái Extender 2X vừa tối vừa bị mờ.

Nếu mà ống kính không có độ phân giải thì người ta làm chi ống kính to dùng? đùng ống bé tẹo như máy P&S cũng kéo lên 400mm được mà.

Do đó khi cùng độ phân giải mà lúc nào DSLR cũng cho ra hình tốt hơn P/S là vì độ phân giải ống kính của P/S quá nhỏ, cũng như chúng ta đang bàn về 5d với 7D ở đây vậy thôi.
    Được sửa bởi HaHD lúc 01:30 PM ngày 10-04-2011

Topic kiểu này nghe cái tiêu đề đã ngửi thấy mùi rồi, tò mò vào xem đúng thật. Chụp chọt 2, 3 năm chẳng được cái ảnh nào ra hồn lại cứ 5D với 7D làm gì. Mục thiết bị vào để review cho anh em mới lựa chọn thiết bị hợp lý, đằng này một số bố vào cứ như khoe của lại còn lý luận đây là box thiết bị.

Quote Được gửi bởi HaHD View Post

chán...
    Xem cho vui rồi té thôi bác ạ, vớ vỉn quá...

Quote Được gửi bởi Jaulo View Post
    xồiiiiiiiiiii ! đồ bác này quá khủng ! mỗi tội post cái câu nhạt toẹt lol =)
    Hehe! Tại đang tham khảo để lên đời mà thấy các bác tranh luận hoài cuối cùng chả biết 5D hay 7D nên quất luôn 5DMII chứ sao giờ?
    Photo My Life

Quote Được gửi bởi HaHD View Post

chán...

em thì kết những câu thế này hơn, nhưng bác chỉ nói về độ phân giải, em nghĩ nên dùng từ "khả năng của ống kính" thì hay hơn, vì ngoài độ phân giải còn có độ tương phản và tương phản cục bộ...
    Khổ thế đấy bác ạh, em đã bảo bác chủ cứ đi thuê / mượn cái 5D chụp đi rồi muốn phán gì thì phán, chứ ngồi trên máy tính rồi xem review này nọ rồi thì kết luận "tự sướng" là cô gái 18 trăng tròn 7D của bác ý thì hơn mấy cái máy bay bà già 5D....
    Mà em đã nói bác chủ rồi, bác vác 7D của bác với dual Digic 4, 18 điểm lấy nét với hệ thống lấy nét nhanh... đi chụp tĩnh vật thì hơi phí, bác nên chụp cái gì chuyển động đi để 7D nhà bác nó phát huy tác dụng chứ...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Trang 4 / 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng