Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 39

Chủ đề: Cho em hỏi thăm thông tin chụp ảnh ở Miền Trung, miền Bắc..

@ vndrake, trung nguyen, bvh2228: cám ơn thông tin của các anh
    @ binhpt: hôm nay zeepee sẽ tham khảo lịch đi của Singcafe thế nào, nhưng nếu đi tự sắp xếp sẽ chủ động hơn. Tks nhé
    @ DTD145: em đã lưu số điện thoại của anh lại rồi, ra Hà Nội em cũng muốn một dịp được biết mặt nhóm vnphoto Hà Nội, cám ơn thành ý của mọi người nhé. Hẹn gặp lại.

Em đã hỏi được nhiều thông tin từ anh Tuannm về đoạn từ Nha Trang ra tới Phú Yên, Quy Nhơn luôn rồi, nhưng từ đoạn Đà Nẵng - Huế zeepee còn biết ít thông tin quá, anh chị nào rành về khu vực này thì chỉ bảo với nhé.

Đà Nẵng - Huế thì có Dynamic (Định) rất dễ thương và nồng nhiệt, còn có vài anh em khác nữa, cả Quang Bảo và Hòa KTS cũng rất rành Huế, Zeepee PM thử xem.
    Đoạn Hà Nội - Hà Giang thì mình có thể giúp nếu bạn có lịch cụ thể.
    Ga Lào Cai - Sapa - Bắc Hà là một tam giác, nếu đi Bắc Hà sẽ cực lắm đấy, đường dốc cao, sạt lở. Ở Bắc Hà chỉ có thể chụp thể loại đời thường, chợ ngựa chứ cảnh thì phải đi đến Cán Cấu - Simaicai mới đẹp, đường dốc và khó đi lắm. Đoạn này đi xe máy mới thích và chụp nhiều được, mình không tưởng tượng được đi xe đò mà chụp ảnh được ở tất cả các cung đường phía bắc, trừ trường hợp có xe riêng.
    Không biết Zeepee đi với ai, nếu đi một mình theo cung Đông Bắc này có lẽ hơi mạo hiểm, thân gái dặm trường mừ. Tốt nhất ra Hà Nội vận động bác nào đi cùng là OK.
    Đề nghị bỏ Bắc Hà, thăm Sapa xong sang Hà Giang, trên đường đi quẹo vào Hoàng Su Phì (70km) chụp ruộng bậc thang. Trở ra đi Hà Giang nạp nhiên liệu và đi đến Quản Bạ (50km), nếu hứng thú đi tiếp đến Lũng Cú chào cờ.
    Điều đầu tiên là ra Fahasa mua ngay cái bản đồ giao thông đường bộ Việt Nam bản mới nhất 170.000vnd để hình dung đoạn đường sẽ đi.
    *** Đi để được cảm nhận nhiều hơn ***

Dạ thưa anh hai Dũng, công tử em cũng ra HN ngày 3/3, không biết em alo anh hai đặng anh em mình ọp ẹp có được không.

Quote Được gửi bởi DTD145
    Bác Zeepee khi nào sắp đến Hà Nội thì phôn cho em. Nhóm Hà nội chúng em xin đón tiếp chu đáo. Dũng 0913510631.

Everyone hears what you say. Friends listen to what you say. Best friends listen to what you don't say.

@thanhcong67: Vừa xem lại topic Lào Cai - Hà Giang - Cao Bằng - Bắc cạn của bác thanhcong67, thấy cảnh đẹp quá, chổ nào cũng muốn đến. Nhưng quả thật là không dễ để đi được như vậy. Zeepee chỉ có 4 ngày để đi lên vùng phía Bắc đó thôi (dự tính là từ 23 - 26/3
    Zp sẽ nghe lời "tía" thanhcong67 :-) không đi Bắc Hà nữa, hành trình sẽ là Lào Cai - Sapa - Hà Giang, lộ trình này Zp đi cùng một cô bạn nên có lẽ chỉ có thể đi bằng xe đò. Còn nhiều thông tin chưa rõ lắm, zp sẽ kiếm thông tin thêm, nếu cần sẽ pm bác thanhcong67 hỏi ý kiến nhé, cám ơn bác.

Có bạn nào ở vnphoto Hà Nội có thể tham gia cùng vào thời điểm từ 23-26/3 thì đi cùng nhé.

Quote Được gửi bởi Cong tu Bac Lieu
    Dạ thưa anh hai Dũng, công tử em cũng ra HN ngày 3/3, không biết em alo anh hai đặng anh em mình ọp ẹp có được không.
    Khi nào bác ra cứ phôn cho em , anh em Hà nội sẽ đón bác chu đáo ...

Bé O không thông báo sẽ đi nhóm ít ngừoi hay đông người, vì có những nơi mà chỉ ít ngừơi thì không nên ghé nhất là không có đông bạn trai đi cùng.
    Chỉ nói chặng dừng chân đầu tiên: Nha Trang chụp bình minh: Sông Lô, Bãi biển Trần Phú, Đèo Cự Hinh, xa hơn nữa trên đường ra Phú Yên có Lương Sơn, rồi Hòn Khói....
    Chúc bé co chuyến đi vui vẻ và có nhiều ảnh ưng ý.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Sapa và Bắc Hà là 2 địa bàn thường xuyên lên cho lên rất thuộc, nhất là Sapa, các bản xung quanh trong Huyện đều đã đến (tuy vậy, chưa bao giờ lên Fan-si-păng, vì đi những 3 hôm thì không đủ thời gian). Thường lên đấy bằng tầu hỏa, tới nơi có xe đón, nếu đi tầu đêm thì tới Lào Cai lúc khoảng gần 6:00 sáng, đi vào đến Sapa mặc dù có 34 km nhưng cũng mất hơn 1 giờ nếu là lái xe địa phương (tháng 3 chưa mưa, không sợ tắc đường do lở đất, nhưng cảnh cũng chưa đẹp lắm, Thác Bạc hay thác dưới Bản Cát Cát vẫn khô).
    Từ 20 đến 23/3 tôi cũng ở trên Sapa, nhưng hiện giờ vẫn chưa có chương trình chính thức cho nên không biết giờ giấc và phải đi đến những địa điểm nào.

[QUOTE=zeepeeCó bạn nào ở vnphoto Hà Nội có thể tham gia cùng vào thời điểm từ 23-26/3 thì đi cùng nhé.[/QUOTE]
    Bác cứ ra đi. Có thể chúng em sẽ bố trí ọp Hà Giang cùng bác đấy ...

Hà Giang, ngày xưa tôi cũng đóng quân ở trên đó. Đã một lần hành quân bộ từ Hoàng Su Phì (không đi theo đường ô tô, mà vượt dốc Lau, rồi men theo Sông Bạc) về tới Bắc Quang (Huyện đầu tiên của HG, đi từ Tuyên Quang). Khi lên tới HSP, đơn vị còn đi sâu vào Thông Nguyên mới dừng lại.
    Còn Thanh Thủy, sau đó Quảng Bạ, Yên Minh là những khu vực đóng quân của ĐV!
    Con đường từ Thanh Thủy qua khu vực xã Tân Tiến, tuần nào cũng qua để về thị xã nộp báo cáo!
    Nhưng rất tiếc, sau khi ở Sapa về (23/3) lại đi Lạng Sơn mất rồi, chắc chương trình ấy không đổi được.

@11002: bé đi lần này chỉ đi một mình thôi anh Toại à, nhưng có những chặng như Phú Yên, Quy Nhơn, Đà Nẵng, Hà Nội ,,,, bé đều có người quen và hứa sẽ đi cùng. Vì muốn đi nhiều chổ nên phải lên chi tiết thời gian và lịch trình cẩn thận. Những lúc đi một mình sẽ tránh đến những chổ không an toàn, sẽ cố gắng có được ảnh đẹp, cảm ơn anh.

@DTD145: nếu các bác Hà Nội mà off Hà Giang cùng thời điểm này thì còn gì bằng. Trước khi ra tới Hà Nội em sẽ gọi điện cho bác.

@coolpix8700: Cám ơn thông tin của bác, Thác Bạc và Cát Cát cách đây gần hai năm em cũng đã tới đó rồi, nước không có thì thác khó đẹp được, lên sapa thích nhất vì có thể thuê xe máy để đi lòng vòng chụp ảnh, lần trước em đi chưa biết nhiếp ảnh là gì, lần này hy vọng sẽ có cách nhìn khác hơn. Nếu có xe máy em sẵn sàng bỏ Sapa để đi Hà Giang thôi :D nhưng chương trình thì phải tùy cơ ứng biến vậy.
    Bác coolpix8700 biết rõ Hà Giang vậy nếu được có dịp đi với bác thì hay quá, tiếc là bác bận rồi.

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng