Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 44

Chủ đề: Xin các bác chia sẻ trải nghiệm với grip MK

Xin các bác chia sẻ trải nghiệm với grip MK

Dạ thưa các bác, em đang có ý định mua 1 em grip về để dùng thử, cũng chính vì thử nên em không dám mua đồ chính hãng bởi sự gắn bó với em nó hiện nay chưa xác định, vậy em xin lập topic này xin hỏi các cụ bô lão , các bác, các anh, các chị đã, đang sử dụng grip MK for Canon các dòng máy (nhất là xD ạ ), xin chia sẻ kinh nghiệm cho em cũng như các bạn có cùng câu hỏi. Loại MK này so với loại grip của Vivitar như thế nào cũng xin các các chỉ bảo luôn cho ạ.
    Xin trân trọng cảm ơn!
    Nếu bạn không mang lại điều gì cho người khác thì đừng đến với họ

1. Nhắc lại lời 1 người bạn: Grip là vật nếu thiếu thì thấy cần, nhưng có rồi thì thấy thừa.
    2. Đối với grip for thì em từng có kinh nghiệm rồi, có thể về màu sắc, nút bấm... thì không thua kém nhiều so với grip chính hãng; nhưng chất lượng bánh xe siết nối với body khá tệ, nếu mua mới thì dùng chừng 2-3 tháng là nó dần dần lỏng ra, ai mà dùng với tripod chụp phơi đêm thì phải cẩn thận kẻo nó rời ra khỏi body (không cấp điện cho body) --> không chụp được.
    Cho nên lời khuyên chân thành: Nên cân nhắc kỹ khi mua, nếu đã mua thì mua luôn hàng chính hãng để dùng cho tốt.
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Cứ dành tiền mà mua chính hãng bác ah! Nó rẽ hơn ko bao nhiêu, dùng đc thời gian nó có vấn đề lại phải mua cái khác đâm ra cũng tốn tiền.
    5D III | 16-35 2.8 II L | Sig 50 1.4 | 85 1.2 II L

Cảm ơn bác thuytram_dep & bác Zenki đã chia sẻ
    Grip MK for Canon (mà cụ thể là 5dm2): 1.700.000 VND
    Grip xịn của Canon (..........nt...........): 5.150.000 VND
    Báo giá này em trên báo giá ở Minh Tuyết - Vọng Đức - Hà Nội ạ
    Lăn tăn là vì không hẳn đã gắn bó với nó, chứ nếu xác định là gắn bó thì em cũng cố ạ. Tổng hợp 2 ý kiến trên là không mấy tin tưởng hàng "Hồ Cẩm Đào" ạ. Còn 1 nội dung nữa ạ, em muốn hỏi hàng Grip của Vivitar, hàng này em thấy lác đác anh em trong SG có nhưng tuyệt nhiên ở HN không thấy xuất hiện hàng này, hàng for này của Nhật, không hiểu có chất lượng hơn mấy anh Khựa không các bác nhể. Em mong câu trả lời từ phía các bác ạ. Xin cảm ơn nhiều!
    Em xin nói trước là:
    - Em không có ý định quảng cáo hay dìm hàng bất cứ 1 hãng thiết bị nào
    - Những câu hỏi này đều xuất phát từ nhu cầu cá nhân của em chứ không chịu sự tác động của người (hay tổ chức, công ty nào).
    Cảm ơn các bác đã dành thời gian tư vấn cho em ạ

Mình đang xài grip của MK đây. Bên chỗ mình thì hàng này bán ầm ầm.
    Nói một cách chân thành là: của bền cũng tại người nữa.
    Đồ MK trông nó không được chuyên nghiệp như hàng chính hãng nhưng phải nói là về mặt đảm bảo hiệu năng sử dụng thì rất ok.
    Nó sẽ ko bền như hàng chính hãng được, bạn có thể cảm nhận qua chốt khay pin, lớp da sần ở báng cầm và bánh xe chỉnh tốc/khẩu. Nhưng điều đó không có nghĩa là dễ hỏng.
    Nếu đúng như bác nói là: sự gắn bó lâu dài hiện nay chưa xác định thì có thể lấy 1 em về dùng thử xem. Cứ gắn chặt trên body và đừng có quăng quật thì xài cũng ngon lành luôn.
    PS: Grip for ở nước ngoài khá phổ biến, nếu bác định trung thành với body về lâu dài thì nên mua hàng chính hãng, còn đâu em khẳng định là MK vẫn dùng ngon.

Quote Được gửi bởi altomos View Post
    Mình đang xài grip của MK đây. Bên chỗ mình thì hàng này bán ầm ầm.
    Nói một cách chân thành là: của bền cũng tại người nữa.
    Đồ MK trông nó không được chuyên nghiệp như hàng chính hãng nhưng phải nói là về mặt đảm bảo hiệu năng sử dụng thì rất ok.
    Nó sẽ ko bền như hàng chính hãng được, bạn có thể cảm nhận qua chốt khay pin, lớp da sần ở báng cầm và bánh xe chỉnh tốc/khẩu. Nhưng điều đó không có nghĩa là dễ hỏng.
    Nếu đúng như bác nói là: sự gắn bó lâu dài hiện nay chưa xác định thì có thể lấy 1 em về dùng thử xem. Cứ gắn chặt trên body và đừng có quăng quật thì xài cũng ngon lành luôn.
    PS: Grip for ở nước ngoài khá phổ biến, nếu bác định trung thành với body về lâu dài thì nên mua hàng chính hãng, còn đâu em khẳng định là MK vẫn dùng ngon.
    Cảm ơn bác altomos đã cho thêm ý kiến để tham khảo ạ. Em vẫn mong chờ thêm ý kiến đóng góp của các bác.

Mình cũng mới dùng grip for 7D ( ko phải MK nhưng cũng gần vậy) kiểu dáng rất giống hàng chính hãng, chất lượng da tạm dc, cầm ko trượt tay, các nút bấm nhạy. Nhược điểm là bánh xe vặn vào máy ko chắc chắn như bác thuytram_dep nói, nắp khay pin hơi lỏng. Như bác thuytramdep noi ko có thì thiếu, có thì thừa ^^ , mình mua về mục dích duy nhất là gắn vào để máy cầm dọc cho dỡ mỏi, nhưng bù lại nó khá to và nặng, cồng kềnh, mới mua vứt ở nhà thì ko nỡ, cho nó đi theo thì khổ cái thân :D tuy nhiên cầm dọc thoải mái hơn.

Cảm ơn bác music đã cho thêm 1 góc nhìn thực tế. Chụp dọc máy tốt và có thêm hộc chứa pin (đỡ mất công thay ra thay vào), nhược điểm to, nặng thêm và rất oải khi đã cắm các ống zoom L của canon...

e cũng đang xài grip MK hơn 1 năm rồi, thấy nó rất tốt, lớp vỏ cao su vẫn mới tinh chưa bong tróc, phải nói là bất ngờ với hàng nhái, chất lượng vượt mong đợi.
    Canon Kiss X3

Hiện tôi đang dùng grip MK for Nikon thấy rất tốt.Cả 2 máy của tôi đều dùng grip for, Hiện tượng trôi ốc thì chưa xảy ra bao giờ. D300 gắn lens 17-55 rất nặng nhưng tôi thấy sử dụng lúc chụp dọc máy khi có grip rất chắc chắn. Vài lời cùng bác

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng