Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Em mới biết "sửa" ảnh, mong các bác nhiệt tình đâm

Em mới biết "sửa" ảnh, mong các bác nhiệt tình đâm

Từ trước đến nay, vẫn cứ quan niệm rằng một tấm ảnh đẹp thì cần gì phải xài PS (hay các phần mềm khác) và nhìn mấy bức ảnh của các cao thủ (các nhà nhiếp ảnh kiêm chuyên gia phần mềm) thấy ảnh của họ sao "điêu" thế !!!

Nhưng, mọi thứ đã thay đổi khi cho dù cố gắng chụp đến thế nào đi chăng nữa, ảnh (nguyên gốc) từ máy ra vẫn không cảm thấy hài lòng. Thế rồi mày mò một lúc mới thấy rằng, ảnh được xử lý "thật" hơn ảnh gốc.

Cuối cùng thì nghiệm ra rằng, xử lý ảnh khiến một bức ảnh trở nên thật với thực hơn. Em mới tìm tòi, mong các bác nhiệt tình đâm cho em chết luôn, ah quên, đâm cho em mau lớn ạ. Cảm ơn các bác nhiều nhiều.

No 1 :

No 2 :

No 3 :

Ảnh gốc từ máy đây ạ

No 1

No 2 :

No 3 :

ảnh của bác sửa lại là đẹp quá rồi
    em rất thích tấm số 3 của bác
    chúc bác vui

Ảnh 1 em nghĩ bác chụp có vấn đề về đo sáng nên mới bị tối thế ạ. Hơn nữa hai ảnh 1 và 2, bác có chỉnh lại bằng PS, nhưng em thấy "điêu" quá , nhất là ảnh 2, trông như trong phim hoạt hình 3D. Ảnh 3, màu sắc 2 tấm có khác nhau, nhưng đều đẹp cả, cá nhân em vẫn thích cái màu đỏ của tấm original hơn, trông thật hơn, tấm bác chỉnh = PS bị nhuốm vàng ạ.

Góp cho bác 1 hướng khác để bác tham khảo (tự đâm mình) :lol:

Em thấy tấm số 1 đẹp đấy chứ. Nhưng sao chỗ giao giữa tuyết và mặt đường lại có mầu đỏ nhỉ ??
    やっぱいいわ、ニコン ♪

Em mới mở hàng mà đã được các bậc cao thủ ghé thăm và chỉ giáo, thật bất ngờ và vui sướng, cảm ơn các bác nhiều lắm, mong các bác nhiệt tình đâm mạnh hơn nữa để em nhanh lớn.

@Bác TRUNGNGUYEN : cảm ơn bác đã động viên em rất nhiều.

@Bác KHOT : ảnh số 2 đúng là bị hỏng, đây là bài học quý vì em đã quá nhấn mạnh đến sự nổi bật về màu đỏ giữa nền tuyết và trời trắng khiến ảnh mang cảm giác nhức nhối và không thật. Cảm ơn bác nhiều lắm.

@ Bác 1045 : nhìn 2 tấm bác sửa mà em cảm thấy xấu hổ với bản thân mình quá, đúng là em "điêu" quá rồi, ảnh của em đúng là chưa đúng với thật. Em cảm ơn bác.

@ Bác ziou : em cũng chẳng biết tại sao, cũng đã nhận ra đường viền đỏ giữa con đường và chân tuyết nhưng không biết sửa như thế nào. Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo cho em với.

Một lần nữa, em cảm ơn tất cả các bác, mong các bác đâm cho em vỡ mắt em ra.

Em xin tiếp tục nộp bài ạ

Số 4 (em đã crop lại)

Ảnh gốc

Số 5

Ảnh gốc

Số 6 (em không có mẫu nữ, lấy thằng em trai ra hành hạ ạ)

Ảnh gốc

Tớ cũng giống bạn thôi chẳng biết tí gì về PS cả,đại loại là một vài cái căn bản như tăng sáng, tăng tương fản, hết! :lol: những hình bạn chụp một vài cái có góc nhìn tốt,điều đương nhiên là ảnh số là fải hậu kỳ nhưng nhiều khi cũng fải tin tay một tí,ví dụ như tấm chân dung em bạn ảnh gốc rất đẹp, chỉ cần thêm tí sáng tí tương fản vào là ok luôn,một vài tấm phong cảnh chụp cây của bạn mà chuyển qua BW thì đẹp lắm hay tấm chim hải âu cũng vậy,bạn crop ko tin tay lắm nên hình chặt quá,chim ko bay đc :lol:
    tấm này chỉ tăng chút sáng và chút tương fản thôi đấy.thế các thần đồng PS mà nhúng tay vào thì cứ gọi là......
    Tổ Đoan Trang: Chaoban; Haivu; Mèo sạch thỉu; Duc.hollywood; Downcome; Lio; Thosan; Candyyeuanh; Dan Moi;loayhoay;Kiennt76.

Thêm ý kiến cho bác tham khảo đây:
    Hình con chim nếu tách riêng con chim ra thì có nhiều ứng dụng thú vị đấy , hình sau là 1 ví dụ : copy background , motion blur maximum layer mới copy, gaussian blur cũng layer đó maximum , blend nó với mode Deference.

Hình chân dung thì chỉ cần chỉnh 1 chút là đẹp( 3 chấm đen phía trên cũng nên xóa đi ).

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng