Trang 9 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 789
Hiển thị kết quả từ 81 đến 86 / 86

Chủ đề: Lang thang miền quê ven biển :D

Loạt ảnh về quần đảo Nam Du vẫn chưa dừng tại đây :D mời các bác lót dạ 1 chút với những món đặc sản của người dân trên quần đảo xinh đẹp này

62. Cá Chình nấu mẻ

Ai đi ngang qua quần đảo Nam Du mà không thưởng thức món Cá Chình và cá Bè Trang nấu mẻ, cá Nhám nhúng dấm, khô cá Xương Xanh và khô cá Ngát thì coi như chưa thưởng thức hết chuyến đi

63.Khô cá Xương Xanh
    Một đặc sản của 3 Hòn Nồm trên quần đảo Nam Du mỗi con dài từ nữa mét trở lên do chính tay gia đình chúa đảo đánh bắt và sản xuất từ khi còn rất tươi
    Tham khảo bài viết này để biết thêm về món ăn <a href="http://vnexpress.net/gl/doi-song/am-thuc/2012/02/ra-dao-hon-nom-thuong-thuc-ca-xuong-xanh/" rel="nofollow">vnexpress.net/gl/doi-song/am-thuc/2012/02/ra-dao-hon-nom-...</a>

64.Khô cá Ngát

Mọi loại khô trên quần đảo Nam Du đều làm từ những con cá rất tươi, chúng tôi tận mắt tham quan công đoạn làm khô đều làm từ những con cá còn dãy đành đạch. Món khô này mà chiên dòn lên thì bá cháy bọ chét hix giờ nhắc lại vẫn còn thèm ...

Nice day
    ArTuan.com
    Cái đẹp là cái đã qua ...!

cái câu của bác rất đúng ... "cái đẹp là cái đã qua"

Trời ơi, đây là điều em hằng ao ước bấy lâu, đi và ghi lại những cảnh đẹp quê hương. Ngoại trừ Nam Du, những nơi còn lại em đã đi qua nhưng chưa bao giờ chụp được những ảnh như bác.
    Chân thành xin bác truyền đạt kinh nghiệm. Bác ở Vạn Giã mấy ngày để chụp được những tấm đó ạ? Và thời gian bác chọn để chụp là lúc nào ạ?

Quote Được gửi bởi SEk800i View Post
    Trời ơi, đây là điều em hằng ao ước bấy lâu, đi và ghi lại những cảnh đẹp quê hương. Ngoại trừ Nam Du, những nơi còn lại em đã đi qua nhưng chưa bao giờ chụp được những ảnh như bác.
    Chân thành xin bác truyền đạt kinh nghiệm. Bác ở Vạn Giã mấy ngày để chụp được những tấm đó ạ? Và thời gian bác chọn để chụp là lúc nào ạ?
    Mỗi năm em tới đây hơn chục lần mỗi lần vài ngày nên có bộ ảnh bốn mùa tại đây là việc bình thường không có gì ghê gớm cả hihi. Nói chung du lịch 1 cách hờ hững và thiếu kiến thức cơ bản về thiên nhiên thì không có cơ hội canh được thời khắc tuyệt đẹp của thiên nhiên chỉ đơn giản thế thôi. Thân
    ArTuan.com

Bác cho em góp chút Nam Du, nhớ quá!!!

Vẫn còn lẫn quẫn trên quần đảo Nam Du

65.

66.

67.
    ArTuan.com

Trang 9 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 789