Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 34

Chủ đề: Vì sao ngành công nghiệp giải trí của Hàn Quốc lớn mạnh?

Quote Được gửi bởi tranbaohoang911 View Post
    Nếu nói về phim hài thì vẫn đánh giá cao Hài Hong Kong hơn hài Mỹ, vì từ sau Châu Tinh Trì đến giờ vẫn chưa thấy ai vượt qua được kể cả Adam Sandler bây giờ.
    sai rồi, Châu Tinh Trì là 1 dạng hoàn toàn khác, nó ko dc gọi là phim hài điện ảnh mà gọi là hài kịch, nó ko phải là điện ảnh.

hơn nữa Châu Tinh Trì là dạng hài chợ, như kiểu Jim Carrey.

ông ko nghe ng ta nói "Hài kiểu Mỹ" sao, nó là dạng đỉnh cao của Hài điện ảnh, nó là định dạng có thể chiếu toàn cầu, vì nó mang nội dung hài mang tính chất nội dung chung của cả thế giới
    0902742790
    Flik
    Facebook

Quote Được gửi bởi dongphan_kute View Post
    dạo này Hàn nổi lắm. nhiều nghệ sĩ quốc tế đến lưu diễn ở Hàn, như đợt vừa rồi có Avril, sắp tới có Maroon 5 nữa này ^^
    ủa Maroon đến Seoul hả bạn???? sao mình ko nghe tin vụ này? bạn xem ở đâu thế?

Phim HollyWood mang tính chất giải trí cao , nếu nói về tính giáo dục và giá trị cuộc sống thì không thể so với Hàn Quốc . Các nước châu Á dạy con tốt hơn là các nước châu Mỹ . Những phim điện ảnh Hàn em thấy hay như " SYRANO AGENCY(2010) " , " Cún con dễ thương " , " Who slept with her " ... Phải nói kịch bản và cách dàn dựng rất hay , về kỹ thuật đôi khi không bằng Hollywood thì đúng vì dòng phim tình cảm không cần hiệu ứng nhiều.
    Bác Nikonian nên xem cả phim để có thể cảm thấy cái hay những phim điện ảnh Hàn Quốc , chứ chỉ xem trailer thì không thể đánh giá hết . Lúc trước em thấy phim truyền hình Hàn Quốc thấy mà ác cảm , gì mà đang nói chuyện cứ la toáng lên rồi cứ đùa giỡn nhí nhố ( dòng phim thần tượng ) . Nhưng khi xem phim điện ảnh thì đã thay đổi quan niệm 360 độ . Đôi lời góp ý thêm cho topic !

bác nikonian2006 dựa vào phim hàn quốc mà phán xét "trí óc người xem thấp, thị hiếu tầm thường", em e rằng bác hơi phiến diện. chắc ở đây mấy bác đã biết mẩu truyện vui :

ông giáo sư hỏi sv: giữa tiền bạc và nhân phẩm, anh chọn cái gì. anh sv: - chọn tiền bạc. ông giáo sư: - còn tôi chọn nhân phẩm. anh sv: - người ta chỉ chọn những cái mình thiếu.

các bác nên nhìn nhận khán giả phim truyền hình hàn quốc, dưới 1 con mắt khác, đó là ko phải họ quá dư thời gian mà xem , hoặc họ lười suy nghĩ, mà đơn giản là phim hàn quốc đã phản ánh những vấn đề về gia đình, về các mối quan hệ xã hội mật thiết như anh em, vợ chồng, con cái , đồng nghiệp ... đó là những thứ mà mọi người đều quan tâm, nhất là chị em phụ nữ. xin hỏi có phải cả đời 1 người mẹ chỉ lo lắng cho đứa con của mình, ko lo tới ba cái "đại sự toàn cầu", theo bác là có tầm thường thấp hèn ko ạ ?

bà dì em làm kĩ sư xây dựng, đã hơn 40t. ko chồng con. và rất ghiền phim HQ. nói xin lỗi mấy bác, mấy bác "suy nghĩ nhiều, làm việc cật lực, thiếu thốn thời gian" chưa chắc bằng bà ta đâu ạ. đi khắp các công trình từ miền núi tới sông biển, và bà dì em cũng có bằng dh ở Pháp, ko biết có bị bác Nikonian2006 liệt vào dạng phụ nữ nhàn rỗi, đầu óc kém phát triển hay ko :|

còn những bộ phim Mĩ mà bác nikonian2006 đưa ra , Inception thì còn có thể nói là "hàm lượng trí tuệ cao, coi cần suy nghĩ" chứ ba cái phim tuyên truyền như "giải cứu binh nhì Ryan" thì em thực sự ko hiểu nổi bác thấy nó kinh điển ở chỗ nào? nếu bác thích xem thể loại phim chiến tranh, mời bác xem phim "Stalingrad" , phim Đức làm năm 1991 , để thấy cách mà người Đức nhìn về cuộc chiến, nó mang chiều sâu hơn nhiều những "superman Hoa Kì" lao vào đám đông giết sạch đối thủ (kiểu Rambo)
    Được sửa bởi condaohailuoi lúc 01:01 PM ngày 03-04-2011

Điều buồn nhất là ShowBiz Việt hiện đang đi theo Hàn Quốc , rập khuôn 1 cách cứng nhắc , lí do : lợi nhuận khổng lồ và dể kiếm cho chủ đầu tư . Phim ảnh thì em không nói , bởi quả thực trình độ làm phim Hàn QUốc , cả phim Truyền hình lẫn Điện ảnh đều vượt ra khỏi tầm Châu lục . Còn về Âm nhạc , thú thực là em thấy Nhảm vô cùng .. Ở nhà em không khuyến khích mấy đứa cháu xem Truyền hình Giải trí của kênh Hàn Quốc , có cảm giác nó ngày càng làm méo mó nhận thức và cách sống cách suy nghĩ , lao động và học tập của giới thiếu niên hiện nay . Đáng tiếc hiện nay sân chơi Âm nhạc thị trường phía Nam , đặc biệt là SG , cũng đang dần làm theo cách của Hàn Quốc , tích cực có - tiêu cực nhiều . Đi xem - nghe Ca nhạc thì may ra được phần xem , còn phần nghe thì hơi bị Ẹ , Midi còn đỡ chứ Live Musíc ? Nhiều chương trình - ca sỉ Tự-Phong làm khổ cái tai thính giả , đúng kiểu : Con Vịt Xòe Ra 2 Cái Cánh Nó Kêu Rằng Quác Quác Quác Quạc Quạc Quạc

Chán kinh ..
    Inter chấm Vi En

@Condaohailuoi : Điện ảnh bản chất của nó là đa trường phái mà bác - cái này em lôi từ SGK ra , phim Hàn nhiều điều để VN phải học hỏi lắm , bản thân em thấy khá nhiều nét Nhân Văn trong phim Hàn , cho dù em là người không đam mê phim Hàn lắm nhưng cũng xem khá nhiều , đặc biệt là phim Điện Ảnh
    Còn về phim chiến tranh , khó mà nhận xét được , phải những người đã trải qua các cuộc chiến mói hiểu được . Em có sưu tầm phim về Chiến tranh khá nhiều và đều là nhưng Bộ DVD về phim tư liệu chiến trường , hôm nào phải lùng quả Stalingrad bác nói tới mới được
    Inter chấm Vi En

Quote Được gửi bởi condaohailuoi View Post
    .............

mẩu truyện vui :

ông giáo sư hỏi sv: giữa tiền bạc và nhân phẩm, anh chọn cái gì. anh sv: - chọn tiền bạc. ông giáo sư: - còn tôi chọn nhân phẩm. anh sv: - người ta chỉ chọn những cái mình thiếu.
    ..............
    Hay! Câu này quá hay, anh sv trả lời rất chính xác. Thì ra xưa nay em cũng hiểu nhầm như ý ông giáo sư, chết thật .

Quote Được gửi bởi phithien View Post
    ủa Maroon đến Seoul hả bạn???? sao mình ko nghe tin vụ này? bạn xem ở đâu thế?

Mình thấy ở đây nè bạn

bác tình mắt quá ) em cũng vào đó tìm cách mix nhạc mà không để ý, giờ mới thấy ) vậy em cứ mạnh dạn mix và gửi nhạc lên, biết đâu có cơ hội trúng vé đi concert của Maroon 5 thì sao nhỉ )

Có ai tham gia mix nhạc Không ngừng vươn xa không? có kết quả tuần 2 rồi nè

Top 10 mixer đầu bảng chương trình Không ngừng vươn xa tuần thứ 2

Chia sẻ cho mọi người cùng vote cho bản nhạc của mình nào!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Vào đây để xem và vote nha

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng