Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 93

Chủ đề: Giúp em chọn Nikon D3x, D3s hay Canon 1D mark IV

Giúp em chọn Nikon D3x, D3s hay Canon 1D mark IV

Em là Newbie, mới chơi qua vài dòng máy như Nikon D700, Canon 7D. Hiện tại em vừa bán hết trọn bộ. Bây giờ em muốn lên đời nhưng không biết nên mua Nikon D3s, D3x hay Canon 1D Mark IV. Các bác cho em xin chút ý kiến nha. Em thấy D3s cũng tốt nhưng tội 12mp, em sợ xài vài năm nữa sẽ lỗi thời với lại in ảnh to không tiện lắm. D3x thì mắc hơn D3s cả gần $3000, khoảng tiền này dùng để mua lens. Canon 1D Mark IV thì bị nhiều người chê quá đi, mà em thấy giá tiền cũng vừa tầm = Nikon D3s. Nhu cầu của em là chụp du lịch, phong cảnh và Macro. Các bác cho em xin tí ý kiến nha. Thanks các bác.
    Được sửa bởi wnguyen1 lúc 06:40 AM ngày 17-03-2011

Vừa vào forum, đọc topic, té ghế
    Pentax k-5-10-MX . Lens DA*

Canon thi tớ không biết nhưng D3s thì chuyên cho thể thao hơn D3x, D3x thì chuyên chân dung hơn D3s, nếu khó khăn trong lựa chọn thì chọn D3 cho giải pháp all in one, D3 khử noise tốt nhất mặc dù iso nó không cao như D3s, chụp thể thao tốt hơn D3x. nếu bạn thấy khó quá thì lụm 3 con về lun rồi tuỳ hoàn cảnh mà xài.

Quên nữa D3s có quay phim HD còn D3, D3x thì không có nhé

ngưỡng mộ....em thì thèm cả 3 con, suýt té ghế vì bác chủ luôn...

có $3000 thôi mà bác chủ phải lăn tăn ư?? (nói dựa trên tiềm lực tài chính của bác chủ nhé!) bác bỏ qua bước 1, tính tiếp bước 2 là mua ống kính gì sẽ ra vấn đề ngay.

Chào mừng bác đến với hội những người dùng máy Pro.Theo em thì em xếp hạng. Tiêu chí xếp hạng của em là noise, dynamic range

D3x > D3s > 1Dmark IV> D3

Tuy nhiên nếu bác không quá chuyên về chụp thể thao thì trong mấy con trên, con nào cũng AWESOME cả. Những dòng máy trên cầm vào rồi thì rất khó dứt ra được. Em thì em sẽ chọn 1D mark IV và tương lai là 1Ds Mark IV, mặc dù Nikon ăn đứt CANOn ở khoảng noise trên 3200 và chế độ lấy nét
    Được sửa bởi madi3d8 lúc 07:54 AM ngày 17-03-2011
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Theo em 3 con chả con nào phù hợp với "dục vọng" của bác cả! Bác nên chờ chục năm nữa Nikon hoặc Canon sẽ cho ra các máy phù hợp hơn với "dục vọng" đó của bác! Còn với cái "nhu cầu" hiện tại cho du lịch, phong cảnh và macro của bác thì D700 hay 7D + Lens vòng vàng vòng đỏ thì phải nói là DƯ THỪA với bác luôn rồi. Vác cái Body trên hơn $5000 về rồi không có tiền sắm Lens xịn hoặc không làm chủ được thiết bị thì bác chụp có khi không bằng người ta dùng G12 hoặc P7000

Quote Được gửi bởi madi3d8 View Post
    Chào mừng bác đến với hội những người dùng máy Pro.Theo em thì em xếp hạng. Tiêu chí xếp hạng của em là noise, dynamic range

D3x > D3s > 1Dmark IV> D3

Tuy nhiên nếu bác không quá chuyên về chụp thể thao thì trong mấy con trên, con nào cũng AWESOME cả. Những dòng máy trên cầm vào rồi thì rất khó dứt ra được. Em thì em sẽ chọn 1D mark IV và tương lai là 1Ds Mark IV, mặc dù Nikon ăn đứt CANOn ở khoảng noise trên 3200 và chế độ lấy nét
    kakaaak

ông nay chon 1d4 là đúng rồi vì ổng đang sài mà kakakak

bác chủ ...............bác muốn làm cái gì mà sợ 12mpx không đủ thế ...........rửa hình to bằng cái nhà ah....................

Em thì quang tâm đến chất lượng ảnh và sợ sau này chỉnh sữa, cắt ảnh không đẹp được nên mới muốn mua nhiều MP. Với lại trước giờ chưa xài máy pro bao giờ nên hơi sợ không là chủ thiết bị được. Em cũng không chụp thiếu sáng nhiều nên ISO và khử noise ko quang trọng với em lắm. Quay phim lại không cần. Nếu cần thì bỏ 1k-2k là mua được mấy cái full HD camcoder rồi. Các bác cho em xin thêm chút ý kiến nha. Thanks các bác nhiều.

Quote Được gửi bởi wnguyen1 View Post
    Em thì quang tâm đến chất lượng ảnh và sợ sau này chỉnh sữa, cắt ảnh không đẹp được nên mới muốn mua nhiều MP. Với lại trước giờ chưa xài máy pro bao giờ nên hơi sợ không là chủ thiết bị được. Em cũng không chụp thiếu sáng nhiều nên ISO và khử noise ko quang trọng với em lắm. Quay phim lại không cần. Nếu cần thì bỏ 1k-2k là mua được mấy cái full HD camcoder rồi. Các bác cho em xin thêm chút ý kiến nha. Thanks các bác nhiều.
    vậy thì cứ d3x mà làm tới nhé.

Trang 1 / 10 123 ... Cuối cùngCuối cùng