Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Kiếp sau của tôi!

Kiếp sau của tôi!

Ngồi dỗi viết mấy câu tán gẫu chơi.

Kiếp sau của tôi!

Nếu có kiếp sau tôi xin được sống kiếp sống lùi:
    Đến với cõi sống trong cảnh già lua, hai vợ chồng già, con cháu đầy đàn, đồ đạc đầy đủ tuy cũ kỹ nhưng hạnh phúc.
    Làm việc mấy chục năm cho đến khi mình trẻ lại và cũng là lúc được „nghỉ trẻ“ để hưởng thụ cuộc đời: hưởng những cuộc chơi, những nhậu nhẹt, chụp choẹt và cả những yêu đuơng tình ái... Rồi tôi vào trường Đại học để học cách làm mình trẻ lại. Càng học nhiều tôi càng nhỏ bé lại. Hết Trung học, Cơ sở rồi tôi vào mẫu giáo.
    Sống đời sống trẻ thơ vô tư lự chỉ biết vui chơi và không phải trách nhiệm với đời. Mủm mỉm ngoay ngơ tôi trải qua 9 tháng 10 ngày lặn hụp trồi lặn trong một bể tắm sa hoa đến tận khi tôi bé hẳn lại bơi ngược vào cuộc vui của một đôi trai gái trong thăng hoa mật ngọt tình ái đang trao nhau vị ngọt, nồng cay của lạc thú và mệt nhoài.
    Vâng tôi lại biến mất khỏi thế gian trong niềm hỉ hoan hạnh phúc.

Vietis

Nghe có vẻ nghịch lý nhưng mà hay đó nhỉ !

Oh. Thật tuyệt mà chưa ai nghĩ tới.

Em H.

Các bác xem phim Benjamin gì đó, em quên mất tên phim rồi, Brat Pit đóng vai chính. Phim kể về cuộc đời của 1 người như bác muốn đó, lúc sinh ra là 1 ông lão, lớn lên thì trẻ dần, khi chết thành trẻ sơ sinh. Phim rất ý nghĩa.

Quote Được gửi bởi thangcui View Post
    Các bác xem phim Benjamin gì đó, em quên mất tên phim rồi, Brat Pit đóng vai chính. Phim kể về cuộc đời của 1 người như bác muốn đó, lúc sinh ra là 1 ông lão, lớn lên thì trẻ dần, khi chết thành trẻ sơ sinh. Phim rất ý nghĩa.
    Đúng rồi đó bác, em thấy cũng giống giống.
    Tên phim là The Curious Case of Benjamin Button
    Em cũng rất thích phim này, gần đây có chiếu trên Star Movie thì phải

Sống thế thì khiếp bỏ xừ. Lúc sinh ra đời thì đầy đủ người thân, rồi theo thời gian dần dần người thân biến mất, vợ biến, con biến, còn trơ trọi cái thân trẻ con. Khiếp quá. Ai có thể sống khi chứng kiến từng đó nỗi đau mất người thân???!!!!

@ catblack : bình thường chúng ta cũng đã phải chứng kiến từng người thân mình ra đi rồi mà bác ? khi còn bé ,nghe mẹ kể lại ,khi nhìn ông bà cố lìa trần , mặt ko 1 giọt nước mắt ,lại còn chạy nghịch phá xung quanh . rồi khi lớn lên , dần dần biết cảm nhận nỗi đau thì cũng là lúc ông bà nội ngoại lìa xa mình , sau khi lập gia đình , hạnh phúc khi nuôi con lớn qua từng cái tết nhưng lai quạnh buồn khi bố mẹ đã không còn "xuân" như năm ngoái ... nếu được như lời bác chủ thì hay biết mấy . vì chí ít không bị nỗi đau mất người thân gặm nhấm (vì có lẽ người trẻ chúng em ít đa sầu đa cảm như các ông bà cụ)
    ‎|If you don't step forward, you're always in the same place|

Cách suy nghĩ cuả bác y chang cách sống cuả em từ già tới giờ.

Quote Được gửi bởi tranbaohoang911 View Post
    Cách suy nghĩ cuả bác y chang cách sống cuả em từ già tới giờ.
    hihihihihihi,
    Em xin mạn phép lấy câu topic của 1 bác khác ah:"Sống chậm từ nhiếp ảnh",Sống chậm lại,Suy nghĩ chậm lại để không vô tình bỏ qua những giây phút quý báu mà mình không để ý.
    Cảm ơn đời một sớm mai thức dậy-Ta còn ngày nữa để yêu thương!