Trang 20 / 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 1018192021 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 191 đến 200 / 203

Chủ đề: Canon 24-105 f4L IS

Quote Được gửi bởi ngọc_hương View Post
    dù sao thì 24-105 f.4L cũng là 1 lens zoom khá , đa dụng cho các thể loại , tuy có hiện tượng viền tím nhưng cũng chấp nhận được - nhất là cái giá rất phải chăng cho các thợ lăn , lê , bò , toài ....

b by chapbay91, on Flickr
    Em biết bác là ai rồi. hehe!
    Anh Năm.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi 11002 View Post
    Em biết bác là ai rồi. hehe!
    Anh Năm.
    - thank bác Toại còn nhớ mình..................nick này là bà xã , chả hiểu làm cách nào mà bả lại đăng nhập được , mình hí hoáy mấy tháng cũng chưa xong....he...

1. Chụp SP nên chọn prime lens:
    - Rẻ tiền nhất là 50/1.8,
    - Hiệu quả/ chất ảnh là 50/1.4

2. Đa tiêu cự thì kinh tế nhất là 24-105/4L, nhưng phải chú ý distort.

- hi ! bác toại ....với 24-105 f.4L .....lens zoom 1 khẩu thì chụp sản phẩm bác cứ zoom từ 50-105 xem có bị distort kg nào ? khẩu thì tùy tính cách chụp sản phẩm mà set cho vừa ....các sản phẩm nhà mình về sau đều dùng 24-105 này .....bác xem có gì kg phải bỏ qua cho tôi nhé..hehe....tôi zot đây !!!!!!

- hi ! bác toại ....với 24-105 f.4L .....lens zoom 1 khẩu thì chụp sản phẩm bác cứ zoom từ 50-105 xem có bị distort kg nào ? khẩu thì tùy tính cách chụp sản phẩm mà set cho vừa ....các sản phẩm nhà mình về sau đều dùng 24-105 này .....bác xem có gì kg phải bỏ qua cho tôi nhé..hehe....tôi zot đây !!!!!!
    Phải khen ngợi 24-105/4L giá hiện tại ở VN là rất rẻ so với giá trị sử dụng mang lại
    Nhưng em cũng đã post bài ghi nhận khuyết điểm distort của nó, anh xem hình sau, em cố tình chụp ở 55mm (tiêu cự trung bình trong toàn dải) để giúp khuôn hình vuông vức nhất, nhưng khá thất vọng với distort"

Click vào hình để xem hình full size
    Chúc Bình An
    FaceBook

Phải khen ngợi 24-105/4L giá hiện tại ở VN là rất rẻ so với giá trị sử dụng mang lại
    Nhưng em cũng đã post bài ghi nhận khuyết điểm distort của nó, anh xem hình sau, em cố tình chụp ở 55mm (tiêu cự trung bình trong toàn dải) để giúp khuôn hình vuông vức nhất, nhưng khá thất vọng với distort"

Cảm ơn anh Toại đã review.
    Em cũng mới rước em nó về, rất hài lòng về em nó ở khoản đa dụng, màu sắc và độ nét của nó, vì em hay đi phượt nên cần tính tiện dụng của em nó nên cũng chấp nhận được khoản distort của em nó.

- đúng là 55 cũng có chút distort ..nhưng có hề gì đâu bác !! em này giá rẻ đến các fan nikon mơ hoài cũng chả thấy , trong đó có mình luôn ....hehe... ở đây đang bàn về chụp sản phẩm mà bác đưa vào chụp event ....hehe..lạc đề nhé !!!! lên 1 ảnh chân rung với em nó đây ...chụp giữa trưa nắng xem độ tương phản và chuyển màu ra sao nhé :

8 by chapbay91, on Flickr

- đúng là 55 cũng có chút distort ..nhưng có hề gì đâu bác !! em này giá rẻ đến các fan nikon mơ hoài cũng chả thấy , trong đó có mình luôn ....hehe... ở đây đang bàn về chụp sản phẩm mà bác đưa vào chụp event ....hehe..lạc đề nhé !!!! lên 1 ảnh chân rung với em nó đây ...chụp giữa trưa nắng xem độ tương phản và chuyển màu ra sao nhé :
    Em chỉ đưa hình minh họa distort của lens này thôi anh Năm.
    Anh thử nghĩ nếu SP cạnh thẳng mà chụp ra hình thành cạnh cong như hình em minh họa thì sẽ ra sao ạ? Nếu chủ thể không có cạnh thẳng thì khó thấy khuyết điểm này.
    Em vẫn đang sở hữu và sử dụng lens này, có điều là em biết ưu nhược điểm của lens để mà sử dụng đúng cách
    Chúc Bình An
    FaceBook

Tóm lại là len 24-105 này là ngon bổ rẻ nhất trong dòng L và cũng làm đại đa số anh chị em chơi ảnh hài lòng.
    Chụp mãi vẫn xấu.

Em chỉ đưa hình minh họa distort của lens này thôi anh Năm.
    Anh thử nghĩ nếu SP cạnh thẳng mà chụp ra hình thành cạnh cong như hình em minh họa thì sẽ ra sao ạ? Nếu chủ thể không có cạnh thẳng thì khó thấy khuyết điểm này.
    Em vẫn đang sở hữu và sử dụng lens này, có điều là em biết ưu nhược điểm của lens để mà sử dụng đúng cách
    - hi bác Toại ! cái này nói chơi cho vui thôi ....gặp những sản phẩm khó tính thì kg dùng lens này được rồi ....còn những sản phẩm kg khó tính lám thì có thể đẩy zoom ra tí nữa hay chỉnh lại bằng PS 1 tí là xong ngay ấy mà , phải kg bác ??
    - chủ nhật vui vẽ nhé !!

Xin phép được lôi lên lần nữa! số là mình đang kết em này, ngồi đọc hết toppic này đa phần anh em trên diễn đàn đều cho rằng nó quá tốt so với giá, số ý kiến còn lại là không đáng kể, kết luận là: gom thóc để cưới em nó về thôi !

Trang 20 / 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 1018192021 Cuối cùngCuối cùng