Trang 3 / 73 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 727

Chủ đề: Folding cameras - Trở lại với ngày xưa

Quote Được gửi bởi cat_black64 View Post
    Retina 1b không có đo sáng, không có rangefinder mà bác ledinhle chụp tốt thế! Nể thật đấy.
    Thank bác đã động viên. Em đầu tiên dùng quy tắc f/16, sau này thì dùng thêm đo sáng hỗ trợ ạ. Chụp "niềm tin" quá thì tỉ lệ hỏng cao lắm.

@cat_black64: thanks bác, em đã sửa lại cho đúng.

@ Maison: thanks bác nhiều vì đã ủng hộ
    Cháu cũng đã theo dõi topic Polaroids Multi medium format và Large format của bác, những bức ảnh từ Polaroid converted của bác thật khiến nhiều người mất ăn mất ngủ.
    Cháu cũng đã để ý cố tìm một chiếc polaroid có thể convert được nhưng ở chỗ cháu rất hiếm và giá trên ebay thì cao quá.

@ledinhle: ảnh đẹp quá bác ạ, bác chụp với film màu gì vậy, lens schneider luôn là 1 dòng lens tốt.

@huyquantic: thanks bác, ảnh bác phê quá ạ, chi tiết lên tốt quá. Lens Ultron là 1 lens khẩu lớn có chất lượng cực tốt.
    Lens Ultron hình như có loại Ultron thường và Color Ultron, ko biết lens của bác thuộc loại nào ạ?

Đây là mấy kiểu em chụp thử với film màu Kodad color plus ISO 400 - Tráng và scan tại Vạn Phúc
    Màu lên theo em là khá ổn ạ

@LuciferBK: thanks bác. Lens của em là Ultron thường, ko phải color-ultron ạ. Color-ultron la thế hệ thứ 3 trong dòng ultron, sx trong khoảng 1970-1995 (ultron thường là 1950's). Bác xem thêm ở đây ạ: http://www.taunusreiter.de/Cameras/Bessa_RF_histo.html (kéo xuống xem phần Ultron F2/50mm).

Thank bác chủ đã động viên. Em hay dùng Kodak Color Plus 100 out date. Còn bức BW đó em dùng T-Max 400 còn date ạ.

Theo em biết thì lens Ultron thường chụp BW đẹp hơn màu, nếu Color Ultron có lẽ đã được thiết kế để chụp màu. Em luôn ước ao có 1 chú máy như vậy!

Em cũng xin góp vui với bác 1 bức về cụ Lược được chụp hồi trước Tết Tân Mão

Máy ảnh của bác màu đỏ lên ác nhỉ? Em tưởng chụp bằng Fuji Pro Plus, nhưng xem lại thì ra Kodak, rõ là PhotoKing tráng bị ám đỏ rồi. Hihi
    Được sửa bởi ledinhle lúc 02:40 PM ngày 06-03-2011

Em tráng và scan ở Vạn Phúc ạ, ko phải ở PhotoKing
    Liệu có khả năng là do film ko các bác?

Quote Được gửi bởi LuciferBK View Post
    Em tráng và scan ở Vạn Phúc ạ, ko phải ở PhotoKing
    Liệu có khả năng là do film ko các bác?
    À em nhầm, do nhìn thấy màu đỏ nên em đổ tội nhầm. Về cái vụ màu đỏ hay bị đỏ quá này thì em hay gặp khi chụp Fuji Plus, ở Kodak em chưa gặp lần nào. Hix!
    Em cũng không rõ là liệu có trường hợp nào Kodak nó cũng vướng phải lỗi vạch đỏ thế không ạ. Cái này phải cao thủ mới biết được.

Kodak Color Plus 100 outdate 7/2010

Quote Được gửi bởi LuciferBK View Post

Chân dung đứa bạn

Bạn bác nhìn quen quen, có phải tên là Minh ko?
    http://flickr.com/thohaong
    Xin lỗi em chỉ chụp máy Film

Chính hắn bác ạ

Em kéo topic lên vậy

Vẫn Kodak 400

Trang 3 / 73 Đầu tiênĐầu tiên 123451353 ... Cuối cùngCuối cùng