Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 34

Chủ đề: Tư vấn cách mod lens contax to PK

T* 50 f1.4 thì ngon thật, nhưng nó sẽ khác hẳn con của anh T đấy nhé, con kia dường như là khác cả công thức thấu kính đấy. Được cái giá nó chỉ 1 nửa. Ah, mà cái lẫy đá khẩu mình cũng đâu cần nó làm gì hehe, tin này hot wá, cám ơn AW nhé :D

tóm lại là vẫn chưa có ca nào chuyển đổi giới tính C/Y to PK thành công tại việt nam phải ko ah, e ko muốn làm thử nghiệm đâu hix

Quote Được gửi bởi anti war View Post
    vòng chỉnh khẩu vẫn xoay tách tách ngon lành anh phát ạ :D , chỉ có điều ko có gạt khẩu thôi , khoảng 2 tuần nữa con T* 50 1.4 mới về , nhưng mà ngoài anh Tèo đang có 1 con T* 50 1.4 đích thị do 1 pentaxian nhờ mod , ai thì em ko biết, nếu bác đó đọc được tin này thì vào thú nhận đi ^^
    dạ con đó của em đấy ạ, tại chưa cầm trên tay nên em chưa giám khoe với các bác thôi ạ. Với lại con đó chất lượng hơi kém nên em định nghiên cứu khoa học, cuối cùng đem ra bác Tèo nhờ bác Tèo xử lý.
    GX1 + 20/1.7

chất lượng kém là sao vậy bác, vỏ xấu hay kính mốc mù gì đó?

Quote Được gửi bởi tanphat View Post
    T* 50 f1.4 thì ngon thật, nhưng nó sẽ khác hẳn con của anh T đấy nhé, con kia dường như là khác cả công thức thấu kính đấy. Được cái giá nó chỉ 1 nửa. Ah, mà cái lẫy đá khẩu mình cũng đâu cần nó làm gì hehe, tin này hot wá, cám ơn AW nhé :D
    Em đùa hả Phát, bao lần anh nhụt chí vì cái này mà không lấy 35f1.4 AIS về chơi với Pentax đấy

Quote Được gửi bởi habitat View Post
    Em đùa hả Phát, bao lần anh nhụt chí vì cái này mà không lấy 35f1.4 AIS về chơi với Pentax đấy
    a Tâm ơi....bokeh Pentax h ai giữ lửa đây,............a phải tìm truyền nhân đi chứ )

đã chơi, ko cần pải tốn kém ) , đùa tí thôi anh xtriky , em đã tìm ra thuốc :D

@mujahidden : tin rất tốt, nóng hôi hổi cho anh này , anh Tèo nhận mod , chỉ cần tháo lẫy gạt khẩu của con T* và cái mount đem ra cất đi, lấy cái mount pentax đem ra đưa ổng đo đạt thêm bớt....lắp vào là ok , bắn ngon lành, kaka, nếu ngoài HN ko có ai mod thì có thể gởi vào SG em đi mod hộ cho , đảm bảo undo 1 cách very dễ dàng , hề hề
    Ngoài Hà nội Long tan binh làm được cái món này lâu rồi, tôi có cái 135mm 2.8 chuyển sang m42 rồi dùng cho canon thì cắm mao cho canon, dùng cho pentax cắm mao pentax, rất tiện lợi
    @mujahideen : Tôi có cái 200 f4 trước mua của saohom cũng chuyển qua pentax ngon lành mà
    Được sửa bởi tuanbeo13 lúc 10:59 PM ngày 08-03-2011
    Có những thứ chúng ta phải từ bỏ, chỉ để học được chúng.

Thích Thịt Chóa

Quote Được gửi bởi teppyrock View Post
    dạ con đó của em đấy ạ, tại chưa cầm trên tay nên em chưa giám khoe với các bác thôi ạ. Với lại con đó chất lượng hơi kém nên em định nghiên cứu khoa học, cuối cùng đem ra bác Tèo nhờ bác Tèo xử lý.
    con đó chắc hình thức cóc ghẻ nên anh đem ra "em iu khoa học" trước hả , nếu ok thì anh nhớ chụp hình cái lens , đít lens sau khi mod cho mọi người xem thế nào hen , và bonus thêm vài tấm ảnh test nữa :D
    Được sửa bởi anti war lúc 10:55 PM ngày 08-03-2011

bác muja đưa lens này lên chợ và xóm rồi, chắc tiếc phải cưa đục con lens ngon nên ko nỡ lòng nào chuyển nhượng lại cho các bác dùng canon rồi

con đó chắc hình thức cóc ghẻ nên anh đem ra "em iu khoa học" trước hả , nếu ok thì anh nhớ chụp hình cái lens , đít lens sau khi mod cho mọi người xem thế nào hen , và bonus thêm vài tấm ảnh test nữa :D
    con này thiệt tình là trước giờ chưa thấy con T* nào xấu dữ vậy., lại còn bị mốc nên em đem ra ngâm cứu khoa hoc luôn.

edit: tin buồn, bác Tèo mới báo em con đó bị mù rồi.:((, nên bác ấy không mod đuôi khỏi tốn tiền của em (nếu mod đuôi thì bác tèo báo giá 250K đó).
    Được sửa bởi teppyrock lúc 09:41 AM ngày 09-03-2011
    GX1 + 20/1.7

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng