Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 23

Chủ đề: Lần đầu cầm máy DSLR ( D100 )có mấy ảnh mong được các cao thủ xem và chém ạ.

Quote Được gửi bởi orionlex View Post
    bác xem thêm mấy cái tutorial hay đọc thêm ở mục NHIẾP ẢNH CƠ BẢN vài bài rồi bắn khoảng 1000 shot rồi hẳn tự tin post ảnh lên, chứ bác post hình như vậy khó khăn để anh em góp ý lắm, vì chém thẳng tay là bác dội và ko dám cầm DSLR nữa đâu, hux
    Cám ơn bác đã góp ý, em chưa có khái niệm gì về nhiếp ảnh cho đến khi mua được thanh lý body D100+lenKit AF-24-120mm f/3.5-5.6VR (Con Lens mà được đánh giá là 10 ống kính tệ nhất mọi thời đại ấy ạ) Em nia lung tung rồi up lên không ngờ 4rom mình toàn cao nhân (Chắc e nghĩ các bác làm chuyên về nhiếp ảnh phải không ạ?, thấy rất ít người trên 4rom vừa làm công việc khác mà chơi máy DSLR như em)1 tuần em chỉ có chụp được 1 ngày chủ nhật-Mới được 2 cái chủ nhật. Mà trên tỉnh em chẳng có ai chơi, cầm máy ra ngoài đi chụp cũng ngại. Hì :d . Ảnh em toàn chụp buổi tối hoặc mẫu là cu Bộp và nhân viên nhà em. Không biết bắt đầu từ đâu. Bác cho em ít kinh nghiệm để bắt đầu đi. Nhé.....!

chịu khó đọc trong 4r đi bác . Bác nghĩ thế chứ mấy 4r toàn người chơi ảnh giải trí , chỉ số ít là sống bằng ảnh thôi
    Cái chung nhất là đam mê và chịu khó tìm hiểu . Bác cứ chịu khó đọc đi vì em cũng như bác , mới cầm máy 2 tuần à
    Ban đầu bác cứ để máy chụp chế độ tự động , sau đó để sang chế độ Av, P, M rồi tùy chình những thông số trên máy theo ý mình gần với thông số của bức ảnh tự động , rồi chỉnh thông số cho nó khác dần đi xem hiệu ứng nó sẽ như thế nào ... dần dần bác sẽ nắm hết được các tính năng . Vui lắm bác ạ
    Chúc bác mau có ảnh đẹp

Quote Được gửi bởi vanchinguyenai View Post
    chịu khó đọc trong 4r đi bác . Bác nghĩ thế chứ mấy 4r toàn người chơi ảnh giải trí , chỉ số ít là sống bằng ảnh thôi
    Cái chung nhất là đam mê và chịu khó tìm hiểu . Bác cứ chịu khó đọc đi vì em cũng như bác , mới cầm máy 2 tuần à
    Ban đầu bác cứ để máy chụp chế độ tự động , sau đó để sang chế độ Av, P, M rồi tùy chình những thông số trên máy theo ý mình gần với thông số của bức ảnh tự động , rồi chỉnh thông số cho nó khác dần đi xem hiệu ứng nó sẽ như thế nào ... dần dần bác sẽ nắm hết được các tính năng . Vui lắm bác ạ
    Chúc bác mau có ảnh đẹp
    cảm ơn bác nhé! Em sẽ luyện kiên trì vậy. Hy vọng sớm có ảnh up lên cho bác xem

bác cứ để khẩu lớn nhất và ISO cao mà chụp

Quote Được gửi bởi binh_congtu87i View Post
    bác cứ để khẩu lớn nhất và ISO cao mà chụp
    Nghe nói khẩu lớn của con 50mm f/1.8 khó lấy nét bác ạ, còn ISO con Nikon D100 của em cứ để khoảng 400 trở lên là ảnh không chấp nhận được vì nhiễu lắm.

cứ shot nhiều vào bác ! ắc lên ngay thôi ấy mà !:D
    Chém àh ??? UHm....hình out gần hết...bố cục hơi lôn xôn :D...nhưng có mấy tấm em thấy bác bắt được khoảng khắc cũng hay hay ! hì ! mới chơi mà, yêu cầu gì cho cao bác nhẩy !!!

Quote Được gửi bởi stone20 View Post
    cứ shot nhiều vào bác ! ắc lên ngay thôi ấy mà !:D
    Chém àh ??? UHm....hình out gần hết...bố cục hơi lôn xôn :D...nhưng có mấy tấm em thấy bác bắt được khoảng khắc cũng hay hay ! hì ! mới chơi mà, yêu cầu gì cho cao bác nhẩy !!!
    Cảm ơn bác nhé! Đọc bài các bác mới thấy là ảnh của mình mới chỉ mang tính lưu niệm hay còn gọi là Snapshots. Chắc nó chỉ đẹp với chủ để trong ảnh xem. Thôi để em luyên súng khi nào cảm thấy ảnh mình là Photographs thì pót lên cho các bác chém vậy.Thanh các mem nhiều ạ!

sao thấy hình nào của bác cũng bị out nét cả,e cũng mới tập tành nên cũng ko biết chém gì luôn, thôi thì học thôi bác

Mềnh thấy màu ngon ngon, tuy nhiên bố cục ảnh của bạn hơi loạn thì phải :D

:d Bác cứ vác máy theo người, tranh thủ lúc nào rảnh thì shot, em hay tranh thủ nghỉ trưa đi chụp không ít thì nhiều, mình mới chụp thì chụp nhiều và xem nhiều ảnh bác ạ, xem càng nhiều ảnh đẹp chụp càng nhiều kiểu rồi so sánh là thấy thế nảo ổn thế nào có vấn đề ý mà :D.

Em thấy trên này mấy bác tự nhận mình là cao nhân chưa chắc đã chụp có hồn như mấy bác ko chuyên về nhiếp ảnh đâu ;))

Quote Được gửi bởi anhtuan3a View Post
    Cám ơn bác đã góp ý, em chưa có khái niệm gì về nhiếp ảnh cho đến khi mua được thanh lý body D100+lenKit AF-24-120mm f/3.5-5.6VR (Con Lens mà được đánh giá là 10 ống kính tệ nhất mọi thời đại ấy ạ) Em nia lung tung rồi up lên không ngờ 4rom mình toàn cao nhân (Chắc e nghĩ các bác làm chuyên về nhiếp ảnh phải không ạ?, thấy rất ít người trên 4rom vừa làm công việc khác mà chơi máy DSLR như em)1 tuần em chỉ có chụp được 1 ngày chủ nhật-Mới được 2 cái chủ nhật. Mà trên tỉnh em chẳng có ai chơi, cầm máy ra ngoài đi chụp cũng ngại. Hì :d . Ảnh em toàn chụp buổi tối hoặc mẫu là cu Bộp và nhân viên nhà em. Không biết bắt đầu từ đâu. Bác cho em ít kinh nghiệm để bắt đầu đi. Nhé.....!

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng