Trang 2 / 45 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 447

Chủ đề: Photo tour cảnh thu bắc nước Mỹ. Xin ý kiến và giúp đở

Tôi cũng cùng ý kiến với sonpham67, mùa thu lá vàng thường bắt đầu sớm hơn ở những vùng đông bắc Hoa Kỳ và sẽ trễ dần khi xuống phía nam. Cho nên, theo tôi nghĩ bác Đầu Bạc nên dành địa điểm chính để chụp cảnh thu phải là miền đông bắc Hoa Kỳ

Riêng miền tây nam Hoa kỳ, đặt biệt là Sierra nếu nàng thu vẫn có lòng chờ đợi khách phương xa thì còn gì bằng, nếu không bác cũng còn nhiều điểm ghé gần đó lúc nào cũng chào đón bác.
    Được sửa bởi MarkTran lúc 05:34 AM ngày 26-02-2011
    "Take a look at what you're looking at"
    Jay Maisel

Ồ, cám ơn @sonpham67 và thaitoa đã cho những lời khuyên và nhất bản đồ minh họa rất rõ.
    Bản đồ mùa thu Mỹ làm mình nhớ lại năm trước qua Canada, cuối tháng 9 ở Calgaty thu đã về trên thành phố, thu đã vàng ngập trên rocky mountain, nhưng mấy ngày đầu tháng 10 ở Vancouver thu chỉ mới thấp thoáng.

Vì thời gian đi có hạn, nên mình sẽ chọn : khoảng giữa tháng 10 bắt đầu đến vùng Đông Bắc, và đầu tháng 11 sẽ kết thúc tại SF và về VN.
    Bạn nào có ảnh thu vàng Bắc Mỹ, nếu được vui lòng post lên và ghi chú địa điểm, thời gian chụp gọi là làm quà , kích thích thêm quyết tâm của nhóm chúng mình.
    Cám ơn các bạn
    chụp ảnh là thú vui của đầu bạc

Theo cái bản đồ thì giữa tháng 10 thì lá đã rụng nhiều ở bên New England rồi ạ. Ngày xưa bọn cháu đi thì tuần đầu tháng 10 là đẹp nhất, vài ngày sau thì chả còn gì. Nhưng thiên nhiên thì khó lường trước, mỗi năm một khác. Để cháu explore bên NY này rồi sẽ giúp bác lên kế hoạch, nhưng cho cháu theo xách đồ với ạ.

Quote Được gửi bởi chimse77 View Post
    Theo cái bản đồ thì giữa tháng 10 thì lá đã rụng nhiều ở bên New England rồi ạ. Ngày xưa bọn cháu đi thì tuần đầu tháng 10 là đẹp nhất, vài ngày sau thì chả còn gì. Nhưng thiên nhiên thì khó lường trước, mỗi năm một khác. Để cháu explore bên NY này rồi sẽ giúp bác lên kế hoạch, nhưng cho cháu theo xách đồ với ạ.
    Ôi thôi đừng đùa, dân City Bank đi theo bảo lãnh Credit Card thì được rồi. hì hì...

Ở New England trên này cũng có vài người. Bác vô group New England xem thử. Em ở New Hampshire, củng có vài tấm ảnh chụp ở White Mountain. Thường thì gần tới đấy sẽ có thông tin khi nào là peak weekend để mọi người đi chụp.
    ...!

Quote Được gửi bởi daubac View Post
    Ồ được quá nhiều anh em chỉ bảo . Cám ơn nhiều.
    Sau khi xem những cm của các bạn, chương trình dự kiến sẽ đến California trước vào đầu tháng 10, và điểm cuối sẽ là vùng New England (Boston, New Hampshire, Maine, Vermon).

Đoạn đầu sẽ bắt đầu khoảng 5-8 ngày với đoàn có sonpham67, The Old Man,... chương trình mong sonpham67 set up dùm
    Đoạn sau khoảng 5 ngày chắc chắn sẽ cùng @apham, OA_Nữ , Anh Già... và về VN từ Boston . Chương trình này nhờ @apham, @chimse, Anh Già,... lên kế hoạch dùm.

Tôi tham gia từ đầu tới cuối.

Sao mà tương lai tươi đẹp thế. Khà khà...

Mong góp ý tiếp của các bạn
    Bác daubac, nếu bác dự tính đi vùng Đông Bắc HK mà đi tuần lễ thứ hai của tháng 10, thì coi bộ không xong á. Thông thường mùa Thu đẹp nhất ở vùng này là cuối tháng 9, tuần đầu tiên của tháng 10. Nhưng thời tiết mấy năm này cũng chướng lắm bác ợ.
    Vài hàng góp ý với bác, chúc bác thành công.
    Ở đời có bốn cái ngu
    Cua gái, cưới vợ, sinh con, chụp hình

Cám ơn TruongChi, nhưng tháng 9 là không thể được rồi. Chỉ trong tháng 10, nên sẽ đợi chờ thông tin thôi. Hì hì...

Mua` Thu New Hampshire.Đẹp nhất la` tuân` lể thứ 2 của tháng 10 (columbus day).

Quote Được gửi bởi hagiang View Post
    Mua` Thu New Hampshire.Đẹp nhất la` tuân` lể thứ 2 của tháng 10 (columbus day).
    Các bạn có thể cắt nghĩa dùm, lễ hội Columbus có liên quan gì đến Ông Columbus tìm ra châu Mỹ không ?

Trang 2 / 45 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng