Trang 99 / 605 Đầu tiênĐầu tiên ... 4989979899100101109149199599 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 981 đến 990 / 6048

Chủ đề: Góc ảnh D700

Quote Được gửi bởi kiencoi_art View Post
    Vâng! Bác góp ý ôn hòa thế thì em xin nghe ạh, lời của bác cũng chí phải, chứ như cái bác ductri144 cứ phồng mang trợn mắt lên thiệt em nhìn ko vừa mắt. Xin lỗi mọi người vì đã làm loãng topic
    Sao vậy? vừa mới chích 1 cú mà bác đã thế ah? vậy bác có nghĩ người bị bác chọc gậy trên kia có suy nghĩ j ko?xin lỗi bác e hơi búc xúc, nhưng quan điểm của e khi cầm máy ảnh là ko nhìn vào dàn gear khủng như thế nào, dù là cầm pns mà cho ra 1 tấm ảnh đẹp e vẫn bái phục như thường, còn ng ta có điều kiện, có máy xịn nhưng ảnh chưa dc đẹp thì bác cứ góp ý, đừng có lôi L với N ra mà bình luận.Vài lời góp ý với bác vậy nhé.

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Up ảnh nào các bác... đừng cãi cọ nhau nữa tốn tài nguyên

Quote Được gửi bởi ductri144 View Post
    Sao vậy? vừa mới chích 1 cú mà bác đã thế ah? vậy bác có nghĩ người bị bác chọc gậy trên kia có suy nghĩ j ko?xin lỗi bác e hơi búc xúc, nhưng quan điểm của e khi cầm máy ảnh là ko nhìn vào dàn gear khủng như thế nào, dù là cầm pns mà cho ra 1 tấm ảnh đẹp e vẫn bái phục như thường, còn ng ta có điều kiện, có máy xịn nhưng ảnh chưa dc đẹp thì bác cứ góp ý, đừng có lôi L với N ra mà bình luận.Vài lời góp ý với bác vậy nhé.
    Hoàn toàn ủng hộ ý kiến của bác và bác ductri144. Bác kiencoi góp ý thế thì ai mà nghe được, bác thử đặt vị trí bị commnet như vậy là chính bác xem sao ?
    Let it be... forever

+1 : các bác góp ý thì cũng nên có văn hoá 1 chút. Đại gia họ có tiền mua xe đua, nhưng đi ngoài đường vẫn chạy chậm, chả nhẽ gõ cửa bảo, anh mua xe đua thế này thì mua làm gì, chạy ko khác gì xe thường.
    Ảnh xấu đẹp tuỳ quan điểm mỗi người, gear khủng hay thường tuỳ điều kiện cá nhân. Các bác thấy ảnh xấu thì cứ bảo ảnh xấu, tôi ko thích, nếu nêu rõ được ảnh xấu chỗ nào để anh em rút kinh nghiệm càng hay.

Quote Được gửi bởi stickerit View Post
    Hoàn toàn ủng hộ ý kiến của bác và bác ductri144. Bác kiencoi góp ý thế thì ai mà nghe được, bác thử đặt vị trí bị commnet như vậy là chính bác xem sao ?
    em thì ngại chuyện lôi gear của người ta ra nói lắm, em sợ người ta nói em ganh tỵ. Nói chung theo quan điểm cá nhân, trình độ mỗi người khác nhau, và đam mê cũng khác nhau, ai có điều kiện cứ sắm gear tốt nhất cho mình. Có mấy bác hay ra vẻ kẻ cả, bảo rằng gear không quyết định gì hết, hay dạy rằng "cái đằng sau camera mới quan trọng", đại loại vậy. Người ta newbie, trình kém, muốn mua d7000, d700 hay d800 cũng nói này nói nọ. Em nghĩ người ta trình kém thì kệ người ta, có điều kiện và đủ đam mê thì cứ đầu tư, có phải đi ăn trộm ở đâu đâu mà sợ. Chắc mí bác ấy nghĩ mình trình cao rồi, xài body cùi, lens cùi vẫn cho ra ảnh đẹp, nên hay mỉa mai mí người xài gear xịn mà ảnh hông đẹp. Theo em chỉ là ganh tị thôi.

p.s. à, em hông có ý kiến gì về ảnh của bác xài toàn N nha, mà nhìn gear bác em nể thiệt :D, em cũng mún ganh tị với dàn lens của bác, em cũng thuộc loại máu me đầu tư, tuy tiền ít, nhưng em đầu tư hết vô ảnh lun, hông để dành miếng nào :D, mà bác có điều kiện mua lens thì chịu khó làm review kỹ kỹ cho anh em xem nha, mấy cái lens xịn toàn phải đọc review nước ngoài (ngôn ngữ hông vấn đề gì nhưng nói chung em vẫn thích đọc review việt nam hơn). Sắp tới tamron ra cái lens 24-70 f2.8 vc usd, em cũng quan tâm, hông bit bác có hứng thú hông, nếu có mua để xài, hay thẩm du thì làm review cho em và mọi người xem với, cám ơn bác.

Cứ tưởng up cho qua trang, ai dè các bác còn đem chuyện ra nói... haizz. Thời buổi này chỉ nói chuyện = ảnh thôi, ai ảnh đẹp thì up lên xem với...
    Bác hastock ơi, phụ em up với :((...
    Chất màu của 85 f1.4D

24-70N:

Lưu niệm với Hằng BoA (Trong clips Kí ức chợt về - Ưng Hoàng Phúc)
    http://www.youtube.com/watch?v=nOekKD2c6b4

Máy gì lens gì chụp thế nào.... quan trọng với các cụ thế cơ àh, mấy ông máy khủng trình cao thét ra lửa mửa ra tiền liên thiên ra dự án thì cũng chẳng vào đâu comment đây ạ =))
    Nếu các bác có là Nhiếp ảnh gia dịch nôm thì thực ra cũng là "Ông thợ ảnh" chứ có gì đâu mà to tiếng với nhau cho mất vui...chừng nào mấy bác còn đam mê tiếng màn chập... thích thú với từng khung hình và còn hào hứng vào đây up ảnh thì em Xin các bác cứ yêu nhau đi ạ

Được sửa bởi GothicHung lúc 04:18 PM ngày 08-03-2012
    Có Máy nhưng chưa có Ảnh

Thích câu của bác GothicHung: "các bác yêu nhau đi"... vậy chắc là kiếm ai yêu quá, hị hị ..
    Bác nào có tấm nào ưa thích nhất up lên ạ, mỗi thớt 1 tấm cho có hình...
    Em thấy góc ảnh D700 là ảm đạm nhất, bên 5DmaxII hơn cả trăm trang, bên D7k lập sau mà vượt mặt đàn anh. Yên tâm các bác ợ, D800 sắp ra đỡ đạn cho D700 rồi, lúc ấy ko ai cho là D700 pro nên cũng ko cầu thị lắm đâu...

Trang 99 / 605 Đầu tiênĐầu tiên ... 4989979899100101109149199599 ... Cuối cùngCuối cùng