Trang 535 / 605 Đầu tiênĐầu tiên ... 35435485525533534535536537545585 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 5,341 đến 5,350 / 6048

Chủ đề: Góc ảnh D700

Quote Được gửi bởi Chu Thái Trưởng View Post
    Ảnh của chú Hiendiep thì màu da khá đẹp ạh, đẹp tự nhiên, khỏe. Cháu cũng thích kiểu màu da trên nhưng khó hiểu là nhiều người đạc biệt phái nữ hiện nay cứ thích cái màu da trắng, trắng quá nhìu khi ảo và thiếu sức sống. Cái lạ là nhiều thợ ảnh cưới cứ chỉnh cho da đàn ông trắng bệch như vậy, không biết ngừoi mẫu nam được chụp có ưng thật không
    Tôi đã từng xem vài ảnh đã qua PTS rất đẹp so với ảnh gốc, nhưng ... không nhận ra ảnh của người được chụp , vì người hậu kỳ đã chỉnh sửa qua nhiều đến mức không còn nhận ra chủ thể , như vậy thì ảnh đó có đẹp không ? Đẹp chứ, nhưng với tấm ảnh kỷ niệm những thời điểm đáng nhớ mà chỉnh sửa đến mức mà mình không nhận ra mình nữa thì ... hỏng rồi .

Qua thời gian quen với d700, màu da đã khá hơn và em nghĩ máy nào muốn ảnh đẹp thì trước tiên mình phải làm chủ được nó, và trong các hoàn cảnh khác nhau thì tùy chỉnh khác nhau.Xin kết thúc vụ màu da trên d700 ở đây ạ
    Xin phép lạm bàn với các bác 1 việc khác

Tình cờ hôm nay có đọc trên chợ máy ảnh có ad tuyển thợ chụp ảnh kỷ yếu thì có ghi rằng cần thợ có tâm, có kinh nghiệm, biết PTS, ƯU TIÊN GEAR CANON
    Theo kiến thức hạn hẹp của em, nhiều pro nói nếu chụp Raw thì màu sắc do mình là chính và canon hay Nikon cũng không khác nhau mấy, mà về chi tiết và DR thì nikon còn nhỉnh hơn
    Vậy e mới không hiểu hà cớ gì gần đây Nikon bị "ghẻ lạnh" ở Viet nam như vậy mà vd e nêu trên là điển hình

E thấy một số thợ chụp cưới dùng Ca xong làm da trắng hồng nhưng nhiều khi trắng bệch nhợt nhạt thiếu sức sống, con gái còn nịnh mắt chứ đàn ông nhìn ái ái chết đi được, kiểu màu da lừa tình trên AIPHONE ấy. Nhưng hình như nhiều ngừoi thích thế nên Ca nó mới độc bá như vậy?

Vì đây là Box NIkon nên em mới có vài lời tâm sự vậy chứ mà ra kia chắc gạch đá bay vỡ mồm
    Các bác Nikonian nhà ta có rhể cho em đôi lời không ạh

Mới có D700 chưa chụp đc tấm nào lôi " thằng đệ D 700" là D300 ra Câu View, các bác thông cảm
    Kỷ yếu người ta tuyển canon đơn giản vì canon số lượng người dùng đông, khi cần họ có thể trao đổi ông kính cho nhau để chụp được. còn ảnh bác đưa thì ko biết màn hình máy tính của bác có bị sai màu ko chứ ảnh này sai màu rồi.

Bác ơi, e ở ngoài Bắc, Hưng Yên bác àh, E chỉ làm nghiệp dư là chụp ảnh thẻ thồi, e làm DV photcopy, in và do CV nên chụp ảnh thẻ hay vội không được chỉn chu, gọi là "hành nghề nghiệp dư" thì cũng được bác àh. Còn từ khi e đam mê cái món ảnh ọt này vì nhiều lý do mà số lần chụp mẫu chỉ đếm trên đầu ngón tay bác àh

bác ơi ảnh bác màu da đẹp nhưng là màu da Châu Âu, có lần du lịch e thử chụp người Châu âu rồi, da đẹp lắm nhưng êm đang muốn nói về màu da ở Việt Nam cơ
    Da thế này đã được coi là ổn chưa bác?
    [IMG]DSC_2072 by Nguyen Tung, trên Flickr[/IMG]
    Được sửa bởi kotaro187 lúc 12:53 PM ngày 21-04-2017

Quote Được gửi bởi kotaro187 View Post
    Da thế này đã được coi là ổn chưa bác?
    [IMG]DSC_2072 by Nguyen Tung, trên Flickr[/IMG]
    Ám đỏ rồi bác ơi. Bokeh này đẹp ghê, bác chụp bằng lens gì thế?

Quote Được gửi bởi saurom_beomap View Post
    85 1.8D bác ạ.......................................

Quote Được gửi bởi kotaro187 View Post
    Kỷ yếu người ta tuyển canon đơn giản vì canon số lượng người dùng đông, khi cần họ có thể trao đổi ông kính cho nhau để chụp được. còn ảnh bác đưa thì ko biết màn hình máy tính của bác có bị sai màu ko chứ ảnh này sai màu rồi.
    Ảnh của em là em Blen màu, và do trình còi nên chưa đẹp chứ ảnh Blen màu thì khó nói về màu da được , ảnh câu View thôi mà

mà bác ơi tuy Ca nhiều hơn Ni nhưng đâu phải Ni quá ít đâu mà ko thể trao đổi đồ được nhỉ, Chả lẽ muốn chụp DV kỉ yếu là phải Ca ah, em thích Ni và có ý định chụp DV

Quote Được gửi bởi saurom_beomap View Post
    Mẫu bác da mịn, ánh sáng đẹp, chụp cận mặt len 85 1.8D mà da thế này thì chưa đẹp bác àh, da ám đỏ vàng nhiều quá, hình như bác chụp Mode Vidid hay sao ấy

...just the way you are....

góp ảnh con gái em mới biết ăn dặm ạ!!!

_DSC8557-2a by duyhil, trên Flickr
    Nikon D3100; Nikon D700.
    Nikkor 35mm f/2D; Nikon 80-200 f/2.8; Tamron 17-50 f/2.8.
    Nikon SB600.

Mẫu bác da mịn, ánh sáng đẹp, chụp cận mặt len 85 1.8D mà da thế này thì chưa đẹp bác àh, da ám đỏ vàng nhiều quá, hình như bác chụp Mode Vidid hay sao ấy
    e làm lại da rồi bác ạ, mụn đầy mặt, chỉ có bé là mặt nhẵn nhưng ko trắng :D

Trang 535 / 605 Đầu tiênĐầu tiên ... 35435485525533534535536537545585 ... Cuối cùngCuối cùng