Trang 51 / 605 Đầu tiênĐầu tiên ... 41495051525361101151551 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 501 đến 510 / 6048

Chủ đề: Góc ảnh D700

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Quote Được gửi bởi pistachio1908 View Post
    Tui nói rồi , tui không phải nhiếp ảnh gia
    Tui là 1 nhà phê bình nghệ thuật thôi . Đơn giản chỉ có vậy . Đừng hiểu nhầm tui là nhiếp ảnh gia nhá
    Bác à, mình nghĩ, có 2 cách post ảnh:
    1> Post ảnh đẹp để khoe, và chia sẽ mọi người thêm về kỹ thuật.
    2> Post ảnh của newbie để mọi người góp ý thêm cho anh ấy thành pro... như bác. Bản thân, mình cũng ý thức được việc xả rác trên forum, nhưng vì trình newbie có nhiều lúc mình vẫn chưa tới ngưỡng cảm nhận được cái đẹp như lão thành. Đâu phải sinh ra là đã lớn, đã mạnh đâu? phải ăn uống bao nhiêu lít sữa, ký thịt ... phải ko bác?
    Vì vậy, các bác thay vì bình: D700... hoặc ống kính 1000usd... mà hãy cố làm thế nào cho các bạn mới biết được rằng... bạn ấy đang cố gắng hoàn thiện kỹ năng của mình. Như vậy newbie như mình và bác happyeveryday hoặc... nhiều người khác nữa cảm ơn rất nhiều.
    Vài tâm sự góp ý. Tiện xin gia nhập box D700.
    Thanks

Quote Được gửi bởi HFS View Post
    Ảnh bác mỗi ngày hp chắc là ảnh mộc nên không long lanh. Bác bắn tỉa cho anh em xem vài shot ảnh mộc của bác xem nào.
    bác nói sao e chưa hiểu lắm.
    bác muốn xem ảnh raw phải ko? nếu vậy thì lần sau e sẽ up ảnh raw lên nhé
    Được sửa bởi happyeveryday lúc 10:39 AM ngày 10-06-2011

Quote Được gửi bởi happyeveryday View Post
    bác nói sao e chưa hiểu lắm.
    bác muốn xem ảnh raw phải ko? nếu vậy thì lần sau e sẽ up ảnh raw lên nhé
    Hehe, bác không hiểu ý mình à. Mình nói là bác D3x snipper kia cho anh em xem vài shot ảnh mộc của bác đó xem thế nào mà đi chê bai người khác quá trời.

Theo mình thấy post ảnh lên để mọi người góp ý cho hoàn thiện bản thân mình, điều đó mình cảm thấy rất đúng.. Nhưng mình có đôi lời góp ý.
    Đây là topic các hình chụp D700, bởi vậy chúng ta chỉ hãy post một vài tấm mà mình cảm thấy ưng ý nhất, để mọi người còn có thể bình ảnh giúp mình. Chứ như bác happyeveryday post một loạt lên (12 tấm) thì liệu là có ai muốn bình hết 12 tấm ảnh của bác ấy hay ko? Và khi các bác vào topic này, các bác có muốn được xem thêm những tấm hình đẹp của những cao thủ hay ko? Mình nghĩ chắc là có. Và các bác có buồn ko khi mà topic mà hình toàn với nội dung là cần góp ý ko ạ.

Vì vậy nếu các bác cần anh em góp ý nhiều hình của mình thì hãy mở một topic riêng cho bản thân mình, còn nếu chỉ có 1 hoặc 2 hình thì hãy post vào đây cho anh em chiêm ngưỡng và góp ý. Thân!

Quote Được gửi bởi HoacKhaTuLe View Post
    Theo mình thấy post ảnh lên để mọi người góp ý cho hoàn thiện bản thân mình, điều đó mình cảm thấy rất đúng.. Nhưng mình có đôi lời góp ý.
    Đây là topic các hình chụp D700, bởi vậy chúng ta chỉ hãy post một vài tấm mà mình cảm thấy ưng ý nhất, để mọi người còn có thể bình ảnh giúp mình. Chứ như bác happyeveryday post một loạt lên (12 tấm) thì liệu là có ai muốn bình hết 12 tấm ảnh của bác ấy hay ko? Và khi các bác vào topic này, các bác có muốn được xem thêm những tấm hình đẹp của những cao thủ hay ko? Mình nghĩ chắc là có. Và các bác có buồn ko khi mà topic mà hình toàn với nội dung là cần góp ý ko ạ.

Vì vậy nếu các bác cần anh em góp ý nhiều hình của mình thì hãy mở một topic riêng cho bản thân mình, còn nếu chỉ có 1 hoặc 2 hình thì hãy post vào đây cho anh em chiêm ngưỡng và góp ý. Thân!
    cảm ơn bác đã góp ý
    nhưng e thấy là:

"Đây là topic các hình chụp D700, bởi vậy chúng ta chỉ hãy post một vài tấm mà mình cảm thấy ưng ý nhất, để mọi người còn có thể bình ảnh giúp mình. Chứ như bác happyeveryday post một loạt lên (12 tấm) thì liệu là có ai muốn bình hết 12 tấm ảnh của bác ấy hay ko? "
    _ nếu bác ưng ý hết những tấm hình thì bác cũng sẽ post hết lên thôi
    _ nếu giả sử như 1 cao thủ như bác nói post lên 1 lượt 12 tấm hình đẹp thì bác có nói như vậy ko?

Và khi các bác vào topic này, các bác có muốn được xem thêm những tấm hình đẹp của những cao thủ hay ko? Mình nghĩ chắc là có. Và các bác có buồn ko khi mà topic mà hình toàn với nội dung là cần góp ý ko ạ.

_ khi vào topic này thì ai cũng muốn xem những tấm hình đẹp cả. bản thân e củng vậy . vậy bác nên đưa những danh sách cao thủ vào đi hay những ai chụp hình đẹp đi, như vậy thì newbie tụi e sẽ tự động tránh xa ko post gì cả và chỉ xem những hình đẹp của các bác ấy post thôi
    _ e nghĩ dù 1 tấm hình đẹp với người này nhưng chưa đẹp với người khác thì khi post vào cũng sẽ dc góp ý thôi vì chụp ở góc độ này cũng đẹp nhưng góc độ khác còn đẹp hơn nữa , v.v... . nếu vậy thì chuyện topic hình có nội dung cần góp ý là ko thể tránh khỏi.

Vì vậy nếu các bác cần anh em góp ý nhiều hình của mình thì hãy mở một topic riêng cho bản thân mình, còn nếu chỉ có 1 hoặc 2 hình thì hãy post vào đây cho anh em chiêm ngưỡng và góp ý.

_ nếu e mở 1 topic riêng thì các bác có vào góp ý từng tấm ko hay chỉ 100 lần xem mà chỉ 1 , 2 góp ý thôi

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Thôi thì bác Happy làm từ từ thôi, cái gì cũng vậy... "mười lần nhấp, 1 lần vào" mới sướng. Bác chụp 10 hình, úp lần 1 hình... hj hj, xong up tiếp. Miễn sao, anh em thấy bác cố gắng là ổn.

Nếu vậy bác Happy hãy cho em mỗi tấm hình bác post gần đây nhất, bác ưng ý nhất chỗ nào trong tấm hình đó đi ạ, tại vì bác ưng ý hết thì bác mới post hết. Và em xin sẵn sàng lắng nghe ạ. Còn bác post ở đây như vậy thì bao nhiêu lần xem và được bao nhiêu lời góp ý vậy bác? Em nói ở đây không có ý là nói bác ko post ở đây nữa, mà chỉ nói là bác hãy chọn vài tấm "mà mình cảm thấy ưng ý nhất" như lời em đã nói ở trên mà bác in đâm đó ạ, để anh em xem và nếu có thể góp ý cùng bác. Như vậy thì tất cả sẽ cùng tiến bộ phải ko bác? Chúc bác vui vẻ!

À, vậy em biết bác happyeveryday muốn nhận góp ý. Vậy em góp ý nè.
    Trong 12 tấm , ngoại trừ số 2 chụp với iso cao vì buổi tối, các tấm còn lại đều chụp sai kỹ thuật khi để iso 800-1000 khiến ảnh lờ mờ hay sáng tóe loe. Chụp phong cảnh thì không nhất thiết phải khẩu nhỏ mới chi tiết, mà tùy vào khoảng cách tương tác với vật chụp và đặc điểm của lens, thông thường f8 vẫn cho những ảnh focus vô cực tốt nhất. Bác cứ quất f11 rồi lúng túng tăng iso để ảnh đủ sáng chứng tỏ người chụp chưa đầu tư thời gian tìm hiểu các kỹ thuật chụp khác nhau.
    Tiếp theo là góc chụp không tốt, không có gì đặc biệt. Cái này liên quan đến kỹ thuật bố cục cho bức ảnh, phải tự bác tìm đọc tài liệu và xem những ảnh đẹp của các "Pro" rồi tự chiêm nghiệm. Em nghĩ là không có "đất" đễ phân tích cho từng ảnh. Nếu bác không tin là ảnh mình chưa đẹp thì dẫn một người bạn chưa có kinh nghiệm chụp ảnh mang theo PnS camera, đến đúng góc của bác chụp và chụp lại. Em nghĩ ảnh của người đó cũng không thua bác là mấy. Vậy thì phải làm gì để cho ảnh của bác với D700 phải khác biệt (theo nghĩa "đẹp hơn") so với người bình thường chụp với PnS? Em chúc bác tìm được câu trả lời trong thời gian sớm nhất.

- Anh em như thể tay chân - Gà cùng 1 mẹ chớ hoài đá nhau ạ !

Quote Được gửi bởi atuan View Post
    À, vậy em biết bác happyeveryday muốn nhận góp ý. Vậy em góp ý nè.
    Trong 12 tấm , ngoại trừ số 2 chụp với iso cao vì buổi tối, các tấm còn lại đều chụp sai kỹ thuật khi để iso 800-1000 khiến ảnh lờ mờ hay sáng tóe loe. Chụp phong cảnh thì không nhất thiết phải khẩu nhỏ mới chi tiết, mà tùy vào khoảng cách tương tác với vật chụp và đặc điểm của lens, thông thường f8 vẫn cho những ảnh focus vô cực tốt nhất. Bác cứ quất f11 rồi lúng túng tăng iso để ảnh đủ sáng chứng tỏ người chụp chưa đầu tư thời gian tìm hiểu các kỹ thuật chụp khác nhau.
    Tiếp theo là góc chụp không tốt, không có gì đặc biệt. Cái này liên quan đến kỹ thuật bố cục cho bức ảnh, phải tự bác tìm đọc tài liệu và xem những ảnh đẹp của các "Pro" rồi tự chiêm nghiệm. Em nghĩ là không có "đất" đễ phân tích cho từng ảnh. Nếu bác không tin là ảnh mình chưa đẹp thì dẫn một người bạn chưa có kinh nghiệm chụp ảnh mang theo PnS camera, đến đúng góc của bác chụp và chụp lại. Em nghĩ ảnh của người đó cũng không thua bác là mấy. Vậy thì phải làm gì để cho ảnh của bác với D700 phải khác biệt (theo nghĩa "đẹp hơn") so với người bình thường chụp với PnS? Em chúc bác tìm được câu trả lời trong thời gian sớm nhất.
    Em không biết nói gì hơn ngoài hai chữ "bái phục"!

Trang 51 / 605 Đầu tiênĐầu tiên ... 41495051525361101151551 ... Cuối cùngCuối cùng